• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

ptg8011

Đã sẵn sàng trên bài 1, Up xong test đến khi đá bóng vô tư:)):)):))

Ui e mải hóng bóng quên mất ^^ giờ giải lao mới down về.có khi mai up & test thôi chứ em e sợ xem bóng xong mắt zíu zít, cắm nhầm đầu usb vào ổ điện thì đời e cô lựu
ps: trận này Đức thắng thì e nghĩ bác nên buil rom theo phong cách Bạch tuộc Paul với giao diện xúc tu bác ạ:D

Chỉnh sửa cuối:

gap113

bản này của bác nhìn đẹp đấy.đang xài thử xem sao.thank bác nhiều nhá

ancola66

Super V.I.P
Ui e mải hóng bóng quên mất ^^ giờ giải lao mới down về.có khi mai up & test thôi chứ em e sợ xem bóng xong mắt zíu zít, cắm nhầm đầu usb vào ổ điện thì đời e cô lựu
ps: trận này Đức thắng thì e nghĩ bác nên buil rom theo phong cách Bạch tuộc Paul với giao diện xúc tu bác ạ:D

bản này của bác nhìn đẹp đấy.đang xài thử xem sao.thank bác nhiều nhá

Tải bản mới với CORE mới đi (21911.5.0.94):p

gap113

á hồi sáng vừa up V19 giờ có tiếp V20 up room phát nữa :D.thank bác nhá.à bác cho em hỏi Core là cái gì vậy nhỉ.core càng cao máy chạy càng nhanh hơn à ;;)

ptg8011

:O e còn chưa kịp up v19 :O

Bác Ân cò lả thật tài ba
Buil Rom nhoay nhoáy, chạy fà fà
Vuốt ve,vọc vạch fê quá xá
Yêu LEO chẳng muốn rời xa
:D
Many thanks to bác Ân!

gap113

kô biết room bị gì mà cứ khoảng 5 phút là nó lại báo chuông có tin nhắn tới dù mình đã đọc tin nhắn.bị sao thế nhỉ.mà nó chỉ chuông không rung.còn tin nhắn mới tới thì vẫn rung và chuông

bác ancola6 xem lại trong phần Notification Sounds xem phần nào nó cũng có 2 loại nhạc chuông giống nhau.bác xem fix lại nha

Last edited by a moderator:

papawin

trời ơi mới up xong ban rom v19, hic lai tiếp tục. cám ơn bác ân nhiều lắm.

ancola66

Super V.I.P
kô biết room bị gì mà cứ khoảng 5 phút là nó lại báo chuông có tin nhắn tới dù mình đã đọc tin nhắn.bị sao thế nhỉ.mà nó chỉ chuông không rung.còn tin nhắn mới tới thì vẫn rung và chuông

bác ancola6 xem lại trong phần Notification Sounds xem phần nào nó cũng có 2 loại nhạc chuông giống nhau.bác xem fix lại nha
Nó chỉ nhắc trong 2 phút thôi:p. Mặc định của rom cho HD2 tính năng này không được kích hoạt (Chắc vì lí do khi xem tin nhắn rồi mà nó vẫn báo :-? ).Nếu các bạn không thích mình sẽ làm file cab fix lỗi này và các phiên bản sau không kích hoạt nó nữa:p

gap113

Nó chỉ nhắc trong 2 phút thôi:p. Mặc định của rom cho HD2 tính năng này không được kích hoạt (Chắc vì lí do khi xem tin nhắn rồi mà nó vẫn báo :-? ).Nếu các bạn không thích mình sẽ làm file cab fix lỗi này và các phiên bản sau không kích hoạt nó nữa:p

bác làm file cab nhá.nó kêu nhiều nhức cả đầu luôn.lúc mới nhận hay nhắn tin nó kêu liên tục sau kêu ít hơn.nhức đầu quá không nhắn tin nữa 8-|

sonic11

- Set Notification Repeat Enable (MissCall, New SMS...)
Mình rất không hài lòng về tính năng mới này.
Ancola, không phải là chỉ 2 phút, chỉ cần nhận khoảng 2 tin nhắn trong vòng 1-2 phút gì đó là nó sẽ notify liên tục khoảng 10-20 phút gì đó mới để mình yên, rất là phiền hà và bực mình. Mới đầu mình tưởng là máy lỗi không hiển thị tin nhắn mới chứ.

ancola66

Super V.I.P
bác làm file cab nhá.nó kêu nhiều nhức cả đầu luôn.lúc mới nhận hay nhắn tin nó kêu liên tục sau kêu ít hơn.nhức đầu quá không nhắn tin nữa 8-|

Mình rất không hài lòng về tính năng mới này.
Ancola, không phải là chỉ 2 phút, chỉ cần nhận khoảng 2 tin nhắn trong vòng 1-2 phút gì đó là nó sẽ notify liên tục khoảng 10-20 phút gì đó mới để mình yên, rất là phiền hà và bực mình. Mới đầu mình tưởng là máy lỗi không hiển thị tin nhắn mới chứ.

Các bạn lên bài 1 tải file FIX NotificationsDefault về nhé:D. Hết nhức đầu liền:p

myGenio

hà hà mình tửong chỉ mình bị hóa ra cả làng bị, thank bác chủ cho file fix. vừa up ver 19 hôm wa giờ lại lụi cụi tiếp 20.

gap113

Các bạn lên bài 1 tải file FIX NotificationsDefault về nhé:D. Hết nhức đầu liền:p

hi vọng là sẽ hết.:| à bác cho em file cáp Poweroff với cái đồng hồ mới của bản V19 V20 nhé.thank bác nhiều nhiều

Chỉnh sửa cuối:

duongpham

Bản V20 này bạn đã fix lỗi không hiện chổ để thay wallpaper cho CHT chưa vậy, bản V19 phải lò dò trong bóng đêm mới được (heheeh). Nếu fix được thì đây là bộ rom hoàn hảo. Tks bạn

jaguaralani

after testing both versions V19+V20, I must admit that they were of the best roms i have tried !!
But I have found two BUGS:
1-while trying to browse for a photo ( chossing a wallpaper or attaching an image for MMS ), the soft keys disappear !!! and i just can not browse !
2-the touch flo is a bit laggy in contacts tab, settings tab...

Bug #2 is ok for me, but #1 is really a nuicance !!
any solution via registry ?? probably ??

Thanx again ancola66 :)

Last edited by a moderator: