• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

khanh_ip

Trước hết xin cám ơn bác ancola66 về các bản rom bác đã build. sau là hỏi bác xem cách bật cái mây bay gió thổi ngoài màn hình ntn? mà tôi tìm mãi ko thấy?
nếu phải cài file cab thì phiền bác chỉ cho tôi nhé. thank

kidokito

Theo mình thấy tính năng này sẽ hay nếu như nó k bị lỗi như vậy. Chứ nhiều lần đang chạy xe có tin nhắn, ko để ý thế là chả bít được luôn... Nếu như set là cho sao khi nào mình mở tin nhắn xem là nó ko rung nữa thì hay bít mấy... mà chỉ rung 1 lần khoảng 2 3s thôi là ok... ko bít có cách nào chỉnh regedit đc như vậy không bác ancola nhỉ?

binhmogas

công nhận mấy bản rom của bác ancola chạy rất nhanh và mượt chỉ có 1 cái quá tệ là bác up lên Mega mỗi khi download thì phải chờ 3-4 tiếng.
mong bác up lên hot nào nhanh nhanh chút. cám ơn ancola!

exec

Theo mình thấy tính năng này sẽ hay nếu như nó k bị lỗi như vậy. Chứ nhiều lần đang chạy xe có tin nhắn, ko để ý thế là chả bít được luôn... Nếu như set là cho sao khi nào mình mở tin nhắn xem là nó ko rung nữa thì hay bít mấy... mà chỉ rung 1 lần khoảng 2 3s thôi là ok... ko bít có cách nào chỉnh regedit đc như vậy không bác ancola nhỉ?

Sao mình chả bị gì cả zậy ?

ancola66

Super V.I.P
after testing both versions V19+V20, I must admit that they were of the best roms i have tried !!
But I have found two BUGS:
1-while trying to browse for a photo ( chossing a wallpaper or attaching an image for MMS ), the soft keys disappear !!! and i just can not browse !
2-the touch flo is a bit laggy in contacts tab, settings tab...

Bug #2 is ok for me, but #1 is really a nuicance !!
any solution via registry ?? probably ??

Thanx again ancola66 :)

*I know the error and will fix

Trước hết xin cám ơn bác ancola66 về các bản rom bác đã build. sau là hỏi bác xem cách bật cái mây bay gió thổi ngoài màn hình ntn? mà tôi tìm mãi ko thấy?
nếu phải cài file cab thì phiền bác chỉ cho tôi nhé. thank
Bạn táp vào một icon quickclink trống, chọn Toggle Switch/Weather Toggle là on off thời tiết ở màn hình Home được thôi:D

Chính vì nó không chỉnh được như thế nên ở các bản Rom Ship lẫn rom Cook đành phải bỏ không kích hoạt nó lên:(

công nhận mấy bản rom của bác ancola chạy rất nhanh và mượt chỉ có 1 cái quá tệ là bác up lên Mega mỗi khi download thì phải chờ 3-4 tiếng.
mong bác up lên hot nào nhanh nhanh chút. cám ơn ancola!

Mình không có host khác (MF thì up lên lúc được lúc không mà hay bị lỗi khi up file lớn, Mega Shared thì nhiều bạn không tải được vì :()>>> Up lên MU có vẻ là ngon nhất :p

myGenio

*I know the error and will fix

Bạn táp vào một icon quickclink trống, chọn Toggle Switch/Weather Toggle là on off thời tiết ở màn hình Home được thôi:D

Chính vì nó không chỉnh được như thế nên ở các bản Rom Ship lẫn rom Cook đành phải bỏ không kích hoạt nó lên:(

Mình không có host khác (MF thì up lên lúc được lúc không mà hay bị lỗi khi up file lớn, Mega Shared thì nhiều bạn không tải được vì :()>>> Up lên MU có vẻ là ngon nhất :p

MU hay RS bây giờ tải FREE tốc độ ngon ko kém gì MF nhưng chất lựong lại rất tốt. Mà hình như PV nhà mình có host rất ok, MAN PQ vẫn use mà.

duongpham

Không biết các bạn có bị lổi như mình ko: bản v20 này trong phần call history ko hiện các cuộc gọi cũng như cuộc nhở. vẫn hiện các cuộc gọi như lúc up bản v19 .
bác Ancola xem lại thử nhé.
Thân all

gshaam

Thank you man
This the best one used to today
There are some problems In this version I believe In future versions will be resolved, I'll verify always new

KHALID
Saudi Arabia

vatdnvn

Bản rom này bị một lỗi ở phần People . Đó là khi em add một contact vào và lấy một hình để làm đại diện thì lúc vào phần crop hình nó không có nút Done như mấy bản rom khác nên không thể nào thay thế hình đại diện trong People được.
Anh có thể fix sớm được không ah

exec

Bản rom này bị một lỗi ở phần People . Đó là khi em add một contact vào và lấy một hình để làm đại diện thì lúc vào phần crop hình nó không có nút Done như mấy bản rom khác nên không thể nào thay thế hình đại diện trong People được.
Anh có thể fix sớm được không ah

Không biết các bạn có bị lổi như mình ko: bản v20 này trong phần call history ko hiện các cuộc gọi cũng như cuộc nhở. vẫn hiện các cuộc gọi như lúc up bản v19 .
bác Ancola xem lại thử nhé.
Thân all

Mình không bị như bạn, mọi việc ok.

binhmogas

sao khi up bản v20 có chút lỗi khi đàm thoại có hiện tượng tự kết thúc gọi (thỉnh thoản), chức năng từ chối lịch sự không sử dụng được (volume + -) vào phần tin nhắn hay bị thoát ra màng hình today(thỉnh thoản bị reset lại thì ok).
bác Ân có thể bỏ chế độ giảm chuông,tắc rung khi có cuộc gọi tới mà ta chạm vào máy không. cám ơn bác Ân.

ancola66

Super V.I.P
sao khi up bản v20 có chút lỗi khi đàm thoại có hiện tượng tự kết thúc gọi (thỉnh thoản), chức năng từ chối lịch sự không sử dụng được (volume + -) vào phần tin nhắn hay bị thoát ra màng hình today(thỉnh thoản bị reset lại thì ok).
bác Ân có thể bỏ chế độ giảm chuông,tắc rung khi có cuộc gọi tới mà ta chạm vào máy không. cám ơn bác Ân.

V21_PV Uploading.....:p

myGenio

bái phục tinh thần làm việc của các già làng. very very thank you much.