• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

luong

xin cảm ơn bác ancola66 rom bác rất tuyệt tất cả icon ở các phần đều đẹp nhưng icon thư mục phần explorer file xấu quá muốn thay thì làm sao bác???

bác Ancola66 giúp em đi???

QuangAK

bác Ancola66 giúp em đi???

- Bộ Icon của DINIK đồng bộ và đẹp thế mà! Nếu bạn muốn thay đổi Icon thì dùng ngay Tool "Icon Changer" mà bác Acola66 đã tích hợp trong ROM đó! Chỉ việc chọn "File Explorer" rồi thay = 1 Pic nào đó là OK mà!!! ;-)

hoanbeck

Bác An giúp chỉnh hiển thị cả clock và battery trên trên taksbar ko? Mình chỉnh hiển thị clock là nó đè luôn lên battery.

vndichoi

bộ rom v21 của bác Ancola66 rất đẹp...nhưng em up vào bị lỗi này: vào căn chỉnh Align Screen rồi không ra được luôn, các bác giúp em với...tks all

ancola66

Super V.I.P
bộ rom v21 của bác Ancola66 rất đẹp...nhưng em up vào bị lỗi này: vào căn chỉnh Align Screen rồi không ra được luôn, các bác giúp em với...tks all
Hoạt động bình thường mà bạn :D
Phiên bản mới v22_PV đã có trên bài 1:p

kienmdaiii

KHông hiểu sao em cài bản nào của bác máy cũng nóng và tốn pin bác a? Chưa tìm ra nguyên nhân nữa ...! Bác có cách gì kiểm tra để chữa bệnh này không bác? Cấu hình ....em không chỉnh sửa 1 cái gì cả mà vãn vây.

alanlee

Hoạt động bình thường mà bạn :D
Phiên bản mới v22_PV đã có trên bài 1:p

Bài 2 nên sửa lại chữ Hình ảnh V22 mới đúng, ah2 mà gỗ này nhìn giống nhựa giả gỗ nhỉ , không biết up vào máy có khác không :p )

C

chiphoi2005

Guest
Cái này bị lỗi rồi, bấm chụp hình mà không được bác ơi. Màn hình đen thui à. Thanks

C

chiphoi2005

Guest
Lạ nhỉ? Mình up lên thì ok hết, cài đặt đủ thứ. Làm xong tất cả mở camera ra là đen thui màn hình, vậy mà Focus vẫn chạy mới ghê chứ. Thoát ra cái hình chữ nhật nhỏ nhỏ vẫn nằm trên Desktop mới ghê chứ. À, mà quên cho mình hỏi làm sao phân biệt được HTC HD2 T-Mobile USA và Châu Á vậy? Thanks

ancola66

Super V.I.P
Lạ nhỉ? Mình up lên thì ok hết, cài đặt đủ thứ. Làm xong tất cả mở camera ra là đen thui màn hình, vậy mà Focus vẫn chạy mới ghê chứ. Thoát ra cái hình chữ nhật nhỏ nhỏ vẫn nằm trên Desktop mới ghê chứ. À, mà quên cho mình hỏi làm sao phân biệt được HTC HD2 T-Mobile USA và Châu Á vậy? Thanks
Vấn đề là bạn cài đủ thứ là những thứ gì:-? Chắc có phần mềm nào đó bạn cài vào bị xung rôi:(

C

chiphoi2005

Guest
Chắc vậy quá nhưng em không cài gì thêm nhiều bác ạ. Em cài Font, Bàn phím tiếng việt, IM chat, Winrar, Flash Player 7, My An Tu Vi 1.5, Repligo 2.5 và 1 số game thôi chứ đâu có làm gì nhiều đâu bác. Vậy mà khi chuyển qua chụp hình nó đen và thoát ra thì khựng máy 1 chút. Thanks

gap113

Chắc vậy quá nhưng em không cài gì thêm nhiều bác ạ. Em cài Font, Bàn phím tiếng việt, IM chat, Winrar, Flash Player 7, My An Tu Vi 1.5, Repligo 2.5 và 1 số game thôi chứ đâu có làm gì nhiều đâu bác. Vậy mà khi chuyển qua chụp hình nó đen và thoát ra thì khựng máy 1 chút. Thanks

máy của bạn bị đấy.máy mình kô sao hết.

gap113

bác fix lại lỗi không chỉnh Option trong Word Mobile nha.bác share cho em cái HTCblack_softkeybar bản V22 và CleanRam của bác nhá.thank bác

Chỉnh sửa cuối:

glucose

Mình vẫn thích cái đồng hồ Longines, nhờ Ancola6 gởi giúp cho minh file cab của cái đồng hồ xinh xắn đó nhe. Cảm ơn Ancola6 trước,
====== HD2_A66_SERIES ======

A66_v22.0 PV_Build 21911.5.0.94
(All Packages from HTC Rhodium NEWEST & OEM from HTC_Asia_TW_2.14.709.P1)

Gửi lời cảm ơn đặc biệt đến :

Man PHAM QUANG

Mod Thoai_Dakmil
Bepe(Ervius)-Xda deverlopers
Đã hỗ trợ tool và kỹ thuật

Cảm ơn tất cả các bạn đã yêu thích và đóng góp ý kiến
And thank for all Xda deverlopers (All softwares)

Sơ lược bản Rom :

* Build 21911.5.0.94 (COM2)
* Manila Core v2_5_20161332_0
* OEM từ
HTC_Asia_TW_2.14.709.P1
và All Packages được up date từ HTC Rhodium mới nhất
* Hỗ trợ 576 Mb RAM
* Nhanh, mượt và ổn định thì tùy các bạn đánh giá:p

*** Trước khi up ROM các bạn phải chạy (Nếu chưa chạy HSPL lần nào) HSPL cho máy. Tham khảo cách chạy HSPL và up ROM tại ĐÂY

*** Để sử dụng bản ROM này các bạn nên (Nếu chưa có) Up RADIO của máy bạn lên 2.08 hoặc cao hơn tại ĐÂY rồi mới up ROM nhằm tránh sảy ra lỗi khi up rom và để máy chạy được ổn định.

*** Từ phiên bản v7.5 PV trở đi đã tích hợp ứng dụng Auto install (Tự động cài đặt file *.Cab khi UpRom) của tác giả TOM_CODON.
_Để sử dụng ứng dụng tiện lợi này các bạn tạo một thư mục AutoInstall trên thư mục gốc của thẻ nhớ, chép các file *.Cab, file*.xml..... cần cài đặt vào đó.
_ Ứng dụng này rất tiện lợi nhưng cũng có mặt trái của nó, để tránh gây lỗi cho quá trình khởi động của máy (Treo khởi động) trong khi up rom thì các bạn lưu ý:
+ Chỉ cho vào folder AutoInstall những file *.Cab mà đã từng chạy tốt trên máy của bạn
+ Không nên cho vào đó những file *Cab quá lớn (Khi cài sẽ chiếm tài nguyên của bộ nhớ chính và thời gian cài đặt lâu cũng dễ gây trục trặc cho quá trình khởi động của máy)

UPDATE 19/07/2010: *** Hình ảnh minh họa các bạn xem ở Bài 2. Thông tin về bản ROM chi tiết hơn các bạn đọc ở Bài 3.

OLD Versions:

A66 SERIES v18.0_PV_FIX_Build 21908 OS 2.14 Rhodium Packages Download
A66_SERIES_V16.0 PV_21907_OS_2.14_NEW_RHODIUM_PACKAGES_FIX Download
HD2 A66 v15.0_PV Build 21907 Download
HD2 A 66 v14.0 PV build 21907 Packages 3.0.1.405T1 without HTC Messenger Download
HD2 A66 v14.0_PV build 21907 Packages 3.0.1.405T1 Download
HD2 A66 v13.0 build 21905_Packages_3.0.1.405T1 Download
HD2 A66 v12.5 build 21905 Download
HD2 A66 v12.0 build 21905 Download
HD2 A66 v12.0 build 21905 NO HTC MESSENGER Download

HD2 A66 v11.0 build 21904 Download
HD2 A66 v10.5 build 21903 Download
HD2 A66 v10.0 build 21903 Download

Bạn nào không thích tiếng chuông nhắc MissCall, New SMS.....của phiên bản v20_PV thì tải file đính kèm dưới bài về, giải nén, cài đặt xong SR là OK