• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

ptg8011

Bác ới chỉ em cách tắt cái chuông báo giờ với #:-s
Thanks bác! Rom này nuột lắm ạ :)

chamcham737877

Nếu các bạn thích thì mình lại thêm vào:p
vote cho 1 phiếu :D chức năng đỉnh cao này iPhone ko có, sẵn MOD chỉ mình cách tắt/bất nhanh wifi/bt trong Co0kie Home Tab 1.8.5.1 với, mò hoài ko ra không lẽ dùng Comanager ?!

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
vote cho 1 phiếu :D chức năng đỉnh cao này iPhone ko có, sẵn MOD chỉ mình cách tắt/bất nhanh wifi/bt trong Co0kie Home Tab 1.8.5.1 với, mò hoài ko ra không lẽ dùng Comanager ?!
*Phiên bản mới đã có trên bài 1
*Để bật tắt nhanh Wifi,BT.... Trên bản Rom của mình bạn làm như sau :
- Ở màn hình Home bạn nhấp vào một Quicklink còn trống nó sẽ hiện ra cửa sổ Add Quicklink. Bạn chọn Toggle Switch đó bạn chọn mục muốn bật tắt nhanh là OK:D

kidokito

T-Mobile có khả thi ko bác?:( và bác chỉ cho e làm thế nào để nhận bít đc room nào up đc cho T-Mobile nha bác.. cám ơn

kenpham

Bản ROM này của bác Ancola66 có tốn pin ko nhỉ? lần trước mình up Radio mới và ROM v16 mà tốn pin dã man. nghe gọi rất ít,ko nghịch máy mà 24 tiếng là bay mất 80% pin

ancola66

Super V.I.P
V 17 bẻ gẫy sừng trâu :p Thanks bác!

v 18 với core 21908 đang lên đường :))

T-Mobile có khả thi ko bác?:( và bác chỉ cho e làm thế nào để nhận bít đc room nào up đc cho T-Mobile nha bác.. cám ơn

Rất khả thi, đọc kĩ hướng dẫn up rom là OK:D

Bản ROM này của bác Ancola66 có tốn pin ko nhỉ? lần trước mình up Radio mới và ROM v16 mà tốn pin dã man. nghe gọi rất ít,ko nghịch máy mà 24 tiếng là bay mất 80% pin

v16 và v17 mình dùng với radio 2.12 bật 3G để qua đêm mất 0,5%/h >>> 8h mất 4% :D

ancola66

Super V.I.P
v17 vẫn chưa có facebook Mod ơi, ko hiểu sao nút Menu trong All People vẫn ko hoạt động, lạ wa
*Mỗi một OS, Packages, Core thì sẽ có những thay đổi thêm, bớt phù hợp cho khu vực mà các bản Rom Ship phát hành ở khu vưc đó>>> Nên phải chấp nhận những thay đổi đó thôi:(. Mình chỉ có thể thêm đợc facebook trong Programs thôi:p
*Còn Tab contact thì hoạt động hoàn toàn bình thường như ảnh mình minh họa khi nhấn vào menu trong all people đây :

ptg8011

Bác Ân ơi, tab contacts hoạt động không được bình thường lắm bác ạ, lỗi không đọc SIM
Nhấn vào All People/Menu: - Chỉnh View/Contacts không có tác dụng( view theo SIM thì bị ẩn)
- Import SIM contacts bị ẩn
- SIM Manager không hoạt động
Em đã thay SIM khác để thử
Contacts trong Program thì hoạt động bình thường

chamcham737877

*Mỗi một OS, Packages, Core thì sẽ có những thay đổi thêm, bớt phù hợp cho khu vực mà các bản Rom Ship phát hành ở khu vưc đó>>> Nên phải chấp nhận những thay đổi đó thôi:(. Mình chỉ có thể thêm đợc facebook trong Programs thôi:p
*Còn Tab contact thì hoạt động hoàn toàn bình thường như ảnh mình minh họa khi nhấn vào menu trong all people đây :
ko, bạn mở 1 contact bất kỳ thì nút Menu ko còn tác dụng nữa, ví dụ muốn set contact đấy thành My contact cũng ko đc

venusian

Moderator
ko, bạn mở 1 contact bất kỳ thì nút Menu ko còn tác dụng nữa, ví dụ muốn set contact đấy thành My contact cũng ko đc

Chính xác như bạn nói!
Phần All people có vấn đề anh ạ.
1. Ko hiển thị phần Sim Contact

2.Icon phần danh bạ Sim bị chuyển thành hết phần Icon lưu trên máy

Nhưng lại ko thể xóa đc

Em đang dùng bản V16 của anh. Bản này dùng mượt nhưng ko hiểu sao em cứ dùng 1 lúc thì bị nóng máy. ko bít có fai tại máy em ko. Vái kiến mong anh sớm fix cho bản V18.

alanlee

To bác Ana : Mới chuyển wa HD2 không bao lâu mà thời gian dowm ROM đã chiếm mất hết thời gian up ROM rồi, vừa mới dowm V16 xong chưa up đã V16 fix > tải về v16 fix xong dự định bây giờ up. Suy nghĩ sao đó lại vào d đ thì bác đã tương luôn 02 bản V17 V18. Bác mần vừa thôi còn để AE thở nửa chứ :))

Thành ra hổm rày chưa thử được bản ROM nào của bác cả :|

Giờ đang down V18 đây, down xong up luôn cho kịp với bác. :D

Với bản Asia này , hi vọng bác không bớt đi bộ gõ phiên âm Pinyin và Viết tay tiếng Hoa gốc của Touch Input ;;) ( do đặc thù công việc )

ancola66

Super V.I.P
Bác Ân ơi, tab contacts hoạt động không được bình thường lắm bác ạ, lỗi không đọc SIM
Nhấn vào All People/Menu: - Chỉnh View/Contacts không có tác dụng( view theo SIM thì bị ẩn)
- Import SIM contacts bị ẩn
- SIM Manager không hoạt động
Em đã thay SIM khác để thử
Contacts trong Program thì hoạt động bình thường

v17 vẫn chưa có facebook Mod ơi, ko hiểu sao nút Menu trong All People vẫn ko hoạt động, lạ wa

Chính xác như bạn nói!
Phần All people có vấn đề anh ạ.
1. Ko hiển thị phần Sim Contact

2.Icon phần danh bạ Sim bị chuyển thành hết phần Icon lưu trên máy

Nhưng lại ko thể xóa đc

Em đang dùng bản V16 của anh. Bản này dùng mượt nhưng ko hiểu sao em cứ dùng 1 lúc thì bị nóng máy. ko bít có fai tại máy em ko. Vái kiến mong anh sớm fix cho bản V18.

Xác nhận lỗi tab Contact:p Phiên bản FIX đang trên đường lên PV:D. Xin các bạn chớ trong "ít h nữa" (Vì mạng hơi lởm:( )

To bác Ana : Mới chuyển wa HD2 không bao lâu mà thời gian dowm ROM đã chiếm mất hết thời gian up ROM rồi, vừa mới dowm V16 xong chưa up đã V16 fix > tải về v16 fix xong dự định bây giờ up. Suy nghĩ sao đó lại vào d đ thì bác đã tương luôn 02 bản V17 V18. Bác mần vừa thôi còn để AE thở nửa chứ :))

Thành ra hổm rày chưa thử được bản ROM nào của bác cả :|

Giờ đang down V18 đây, down xong up luôn cho kịp với bác. :D

Với bản Asia này , hi vọng bác không bớt đi bộ gõ phiên âm Pinyin và Viết tay tiếng Hoa gốc của Touch Input ;;) ( do đặc thù công việc )

Phiên bản tích hợp tiếng Trung mình sẽ nghiên cứu ở phiên bản sau:D