• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

ancola66

Super V.I.P
Nếu được thì bác test cái Manila 2.5.2015 trong rom 2.14 test xem thế nào bác nhé.
Tiện thể bác có thể cho em hỏi là , khi mình cook rom, làm thế nào để add thêm các phần mềm/ứng dụng (ví dụ CHT, CHTEditor) và change icon , theme hay manila phiên bản khác vào trong ROM, để khi người ta down về thì up rom thì nó được tự động cài luôn. Em mới tìm hiểu tới việc thay SYS, nhưng có lẽ vẫn chưa đầy đủ. Mong bác chỉ giáo cho em thêm. Ngoài ra Pagepool mà bác thường dùng HD2 là bao nhiêu ah
* OK sẻ thử ngay vụ Manila 2.5.2015
* Muốn add thêm các ứng dụng thì phải làm Package cho ứng dụng đó..... Nói chung là muốn build rom thì phải đọc và tìm hiểu nhiều, chứ không hỏi và trả lời ngắn gọn được:D
* Các bản Rom của mình thì thường đặt PP là 20

Spinner

Hiện em đang dùng V.15 của bác Ân.
Có mấy vấn đề gặp phải em xin feedback lại như sau:
- Secure box khi dùng pimbackup thì dữ liệu nằm trong box không được lưu lại.
- Contact card không hiển thị được thông tin ( ảnh ) sau khi update info qua FB.
- Máy sau khi bật lên bị delay khoảng 1s mới trượt để unlock được.

Có thêm hiện tượng gì em sẽ bổ sung thêm cho bác :)

ancola66

Super V.I.P
Hiện em đang dùng V.15 của bác Ân.
Có mấy vấn đề gặp phải em xin feedback lại như sau:
- Secure box khi dùng pimbackup thì dữ liệu nằm trong box không được lưu lại.
- Contact card không hiển thị được thông tin ( ảnh ) sau khi update info qua FB.
- Máy sau khi bật lên bị delay khoảng 1s mới trượt để unlock được.

Có thêm hiện tượng gì em sẽ bổ sung thêm cho bác :)
* Bản HTC messenger đó là bản face chứ không phải là bản chính thức từ rom ship nên khó tránh được lỗi tương thích với các bản rom
* Mình sẽ kiểm tra lại
* Nếu dùng khóa màn hình mặc định của máy thì sẽ không bị trễ:DMọi giao diện Mod Lockscreen và dùng kèm với các phần mềm thay đổi giao diện của Home Screen đều bị hiện tượng này. Có thể bản tới mình sẽ để khóa màn hình là mặc đinh của WM :D

vatdnvn

* OK sẻ thử ngay vụ Manila 2.5.2015
* Muốn add thêm các ứng dụng thì phải làm Package cho ứng dụng đó..... Nói chung là muốn build rom thì phải đọc và tìm hiểu nhiều, chứ không hỏi và trả lời ngắn gọn được:D
* Các bản Rom của mình thì thường đặt PP là 20

Ý em muốn hỏi là giờ em có 2 file cb cua CHT va CHT Editor, h em muốn add vào rom để khi mình uprom thì nó cũng sẽ được tự động cài đặt luôn ấy.
Còn cái vụ icon,taskbar, theme thì mình thay đổi ở đâu. Bác chỉ cho em mấy thứ đó rồi em tự mày mò tiêp. Cảm ơn bác trứoc

ancola66

Super V.I.P
Ý em muốn hỏi là giờ em có 2 file cb cua CHT va CHT Editor, h em muốn add vào rom để khi mình uprom thì nó cũng sẽ được tự động cài đặt luôn ấy.
Còn cái vụ icon,taskbar, theme thì mình thay đổi ở đâu. Bác chỉ cho em mấy thứ đó rồi em tự mày mò tiêp. Cảm ơn bác trứoc
* Các bản Rom của mình từ phiên bản 7.5 trở lại đây đều đã tích hợp tiện ích Autoinstall (Tự động cài đặt file *cab khi up rom). Bạn đọc lại hướng dẫn ở bài 1 nhé
*Mà mình cũng chưa hiểu rõ là bạn muốn build Rom hay là vọc ứng dụng:-?

vatdnvn

* Các bản Rom của mình từ phiên bản 7.5 trở lại đây đều đã tích hợp tiện ích Autoinstall (Tự động cài đặt file *cab khi up rom). Bạn đọc lại hướng dẫn ở bài 1 nhé
*Mà mình cũng chưa hiểu rõ là bạn muốn build Rom hay là vọc ứng dụng:-?

Dạ ý của em là tập tành buil rom theo ý mình ấy bác ah. Em muốn tích hợp sẵn một số ứng dụng/package vào trong rom như các bản rom của các anh post lên đây vậy. Và em cũng muốn thay đổi các icon, taskbar trong rom luôn.

myGenio

Bác chủ cho em hỏi là tại sao Autoinstall có khi làm việc tốt trong rom này hoặc tồi trong rom kia là sao, vd rom của bác và bác t2008 thì Autoinstall cài đủ các files CAB trong khi các rom bác PQ chỉ cài dc khoảng 3 files cab trong autoinstall thôi, mà chúng ta ai chẳng biết PQ là 1 trong những Cooker loại nhất.

tieungu76

Em xài Mobi,các rom trước đó vẫn hiển thị được weather, bản v15 em chỉ lên location là Ho Chi Minh,
ngoài ra bác bỏ phần battery indicator à?em k thấy hiển thị dung lựong pin.
Máy em đã Task29 và reset sau khi up.

ancola66

Super V.I.P
Em xài Mobi,các rom trước đó vẫn hiển thị được weather, bản v15 em chỉ lên location là Ho Chi Minh,
ngoài ra bác bỏ phần battery indicator à?em k thấy hiển thị dung lựong pin.
Máy em đã Task29 và reset sau khi up.
*Lạ nhỉ:-?. Mình đã Test trên cả Vina lẫn Mobi đều ngon cả mà:D
*Vẫn có hiển thị pin đó chứ:-?. Như hình mình đưa lên minh họa đó

tieungu76

Em vừa hard reset, vẫn không active battery và weather,để em remove vài soft trong autoinstall xem sao,có thể đụng cái XDA shutdown.

Spinner

Thêm một trouble nữa bác Ân ơi.
Em vẫn chưa tìm ra nguyên nhân tại sao, máy có hiện tượng tự connect vào mạng GPRS, 3G khi pick up máy lên nghe điện thoại
( lúc bị lúc không, hix không biết lúc cầm lên em có chạm vào chỗ nào .... không nên chạm :( ).
Hai nữa là máy để qua đêm thì sáng dậy thấy EGLE chạy ầm ầm :(( ( cũng hôm bị hôm không ).
Túm lại là không biết trên màn hình home có chỗ nào dễ chạm để kích hoạt GPRS hay 3G không bác ( tay chân em hiếu động nên sợ đêm ngủ lại sờ mó vào chỗ không được phép X_X ).
Em xin make sure thêm là trong các setting em không để cái nào chạy chế độ autoupdate cả :(

ancola66

Super V.I.P
Em vừa hard reset, vẫn không active battery và weather,để em remove vài soft trong autoinstall xem sao,có thể đụng cái XDA shutdown.

*Để test cho chính xác thì các bạn nên bỏ những phần mềm trong thư mục Autoinstall trên thẻ nhớ đi rồi up lại rom ( Mình đã cảnh báo mặt trái của tiện ích tự động cài đặt phần mềm khi up rom này ở bài đầu tiên rồi). Mình chạy trên máy của mình tất cả đều bình thường mà.

Thêm một trouble nữa bác Ân ơi.
Em vẫn chưa tìm ra nguyên nhân tại sao, máy có hiện tượng tự connect vào mạng GPRS, 3G khi pick up máy lên nghe điện thoại
( lúc bị lúc không, hix không biết lúc cầm lên em có chạm vào chỗ nào .... không nên chạm :( ).
Hai nữa là máy để qua đêm thì sáng dậy thấy EGLE chạy ầm ầm :(( ( cũng hôm bị hôm không ).
Túm lại là không biết trên màn hình home có chỗ nào dễ chạm để kích hoạt GPRS hay 3G không bác ( tay chân em hiếu động nên sợ đêm ngủ lại sờ mó vào chỗ không được phép X_X ).
Em xin make sure thêm là trong các setting em không để cái nào chạy chế độ autoupdate cả :(

*Khi màn hình đã tắt thì bạn chạm vào cũng vô tác dụng làm sao mà kích hoạt được cái gi:-?. Những cái đó chắc chắn là do các phần mềm bạn cài vào có options autoupdate, hoặc bạn đặt chế độ tự động Push Mail:-?

duongpham

các bạn cần xem lại các thao tác trong quá trình up rom, chứ riêng bản thân bản V15 này được 2 ngày, nhìn chung tất cả đều mượt, chưa thấy lỗi nào cả. Tks chủ topic one more.

thqt1b

E đang xài v15, trong Tab Document ở màn hình Home báo là SD card is full or mising, vào Tab Settings -> SD storage card thì ở phần cuối nó hiển thị dung lượng là 00,00MB , mặc dù thẻ nhớ của e còn trống gần 4GB lận. Các bác giúp nhé.

ancola66

Super V.I.P
E đang xài v15, trong Tab Document ở màn hình Home báo là SD card is full or mising, vào Tab Settings -> SD storage card thì ở phần cuối nó hiển thị dung lượng là 00,00MB , mặc dù thẻ nhớ của e còn trống gần 4GB lận. Các bác giúp nhé.
Bạn kiểm tra lại thẻ nhớ của bạn xem sao nhé, của mình vẫn bình thường nè :

exec

Anh Ân ơi up lên Rapidshare được o a? Mega củ chuối quá, load chậm quá trời luôn.

heroofg

Bác Ancola có thể cho em file cab cài đồng hồ ở bản com2 V15 của Bác được không, cảm ơn bác trước!