• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

vatdnvn

Ah , em quên nói luôn. Trên thanh Task bar, các chức năng như Battery, Volumn, mình bấm vào thì nó không có tác dụng.
Ví dụ, bình thườn muốn xem PIN còn bao nhiêu % mình bấm vào biểu tượng của PIN trên taskbar để coi, nhưng trong rom này thì không được.

gap113

các bác chỉ dùm em cách tắt chế độ báo tin nhắn "Messsage was sent Successfully" không ??

gap113

Ah , em quên nói luôn. Trên thanh Task bar, các chức năng như Battery, Volumn, mình bấm vào thì nó không có tác dụng.
Ví dụ, bình thườn muốn xem PIN còn bao nhiêu % mình bấm vào biểu tượng của PIN trên taskbar để coi, nhưng trong rom này thì không được.

chức năng này mình cũng không dùng được không biết ở bản trước có sử dụng được không nữa.mình mới chuyển sang dùng dạng room A66 này thấy nhiều cái hơi lạ

ancola66

Super V.I.P
......
Tiện thể cho em hỏi, bản rom này có phần nào để lấy các số di động trên sim không ah. Em kiếm hoài ko ra
:-?:-?:-? Khi bạn vào contact thì nó hiện cả trong sim lẫn trong máy đó mà. Còn nếu bạn hỏi có phần mềm nào để import số đt từ Sim vào Contact thì bạn vào Start Menu\MyPhone\SIM Manager là có đầy đủ:D

Đó là bản Rom này mình tích hợp SE Taskmanager chứ không phải HTC Taskmanager

các bác chỉ dùm em cách tắt chế độ báo tin nhắn "Messsage was sent Successfully" không ??

Bạn tải file đính kèm về cài để sửa lỗi này nhé:D

vatdnvn

Em vào phần SIM Manager rồi bác ah. Nhưng không thấy có phần nào là Copy contact from Sim hay đại loại như thế cả.Chỉ có cái Contacts to SIM thôi.
Bác xem lại dùm em. Hay là có phần mềm nào hỗ trợ khác không ah

ancola66

Super V.I.P
Em vào phần SIM Manager rồi bác ah. Nhưng không thấy có phần nào là Copy contact from Sim hay đại loại như thế cả.Chỉ có cái Contacts to SIM thôi.
Bác xem lại dùm em. Hay là có phần mềm nào hỗ trợ khác không ah

Nó là cái mục Save to Contacts đó:))

gap113

Đó là bản Rom này mình tích hợp SE Taskmanager chứ không phải HTC Taskmanager

thế tích hợp về lại HTC Taskmanager được không bác.à bác có bộ sưu tập đồng hồ không.nếu có bác share cho em file cab luôn nhé thank thank nhiều

Chỉnh sửa cuối:

thqt1b

Bản 13 mình dùng rất ok,skin quá đẹp các lỗi như các bạn nói không hề có, các bạn hard reset lại và xem lại radio xem sao.

Vậy bác dùng Radio nào? E dùng radio HD2_RADIO_2.10.50.19_2_KR nè. Có gì bác chỉ bảo e thêm nhé. Thanks bác.

thqt1b

Phiên bản Co0kie Home Tab 1.8.0.0 này tuy có nhiều cải tiến nhưng vẫn còn nhiều lỗi:(. Chứ không phải bản ROM bị lỗi:D. Hi vọng các phiên bản nâng cấp Co0kie home tab sẽ hoàn thiện hơn:D

Thế hả bác. Tại e thấy trong phần level 0 thì tùy chỉnh dc, còn level 1- level 3 ko cho tùy chỉnh.
Còn mấy cái Quick link nữa vuốt lên hay vuốt xuống đều ko dc. E đang dùng radio HD2_RADIO_2.10.50.19_2_KR, bác giúp e với.

Chỉnh sửa cuối:

phihung211

bác ancola cho em hỏi chút,em thấy bản v13.0 của bác có chế độ delivery report rất hay,nó chỉ là 1 dạng tin nhắn flash nằm báo trên thanks toolsbar,nếu thích mình có thể kick vào đó xem,không thích thì mình cứ để đó chứ nó không báo hẳn ra thành 1 tin nhắn như bình thường,em mong bác làm giúp em 1 file cab cái soft đó,em xin cảm ơn nhiều:D

gap113

Thế hả bác. Tại e thấy trong phần level 0 thì tùy chỉnh dc, còn level 1- level 3 ko cho tùy chỉnh.
Còn mấy cái Quick link nữa vuốt lên hay vuốt xuống đều ko dc. E đang dùng radio HD2_RADIO_2.10.50.19_2_KR, bác giúp e với.

bạn dùng bản Radio 2.10.50.28_2 nhé.mình thấy bản này khá ổn

gap113

bác ancola cho em hỏi chút,em thấy bản v13.0 của bác có chế độ delivery report rất hay,nó chỉ là 1 dạng tin nhắn flash nằm báo trên thanks toolsbar,nếu thích mình có thể kick vào đó xem,không thích thì mình cứ để đó chứ nó không báo hẳn ra thành 1 tin nhắn như bình thường,em mong bác làm giúp em 1 file cab cái soft đó,em xin cảm ơn nhiều:D

cái đó mình nghĩ chỉ báo tin nhắn đã được gửi đi "Message was sent successfully" chứ không phải là tin nhắn đã nhận như phần "Request Delivery Report"

phihung211

cái đó mình nghĩ chỉ báo tin nhắn đã được gửi đi "Message was sent successfully" chứ không phải là tin nhắn đã nhận như phần "Request Delivery Report"

nhưng như thế vẫn tốt,mình cũng biết được là tn đã được gửi,còn hơn nó cứ báo lại bằng 1 cái tin nhắn khó chịu lắm,mà đa phần mình chỉ cần biết tn có dc gửi đi hay không thôi,còn nhận hay không là do bên kia,chẳng cần quan tâm làm gì:))

ptg8011

Thanks bác Ancola66 rất nhiều! e có vấn đề nho nhỏ là cái đồng hồ đến chẵn giờ là nó lại điểm chuông,nhiều lúc hơi bất tiện :) em tìm chỗ tắt nhưng chưa thấy,phiền bác chỉ cho em với ạ. Tiện thể nếu được bác cho em xin file cab cái đồng hồ Longines ạ,nhỡ bác build rom mới mà bỏ nó đi thì em chết em chết ...

Bác Ân cho em hỏi tí ạ.

Em mún cài cái clock dạng này :D

File cab em đính kèm ở dưới, em cài vào ko hiển thị được.

Bác hứong dẫn em cài với ạ, em thích style này quá:p

Ko attach đựoc, bác bỏ đuôi rar đi giúp em với ạ.
http://www.mediafire.com/?zu0eqwhfiym

ancola66

Super V.I.P
Thanks bác Ancola66 rất nhiều! e có vấn đề nho nhỏ là cái đồng hồ đến chẵn giờ là nó lại điểm chuông,nhiều lúc hơi bất tiện :) em tìm chỗ tắt nhưng chưa thấy,phiền bác chỉ cho em với ạ. Tiện thể nếu được bác cho em xin file cab cái đồng hồ Longines ạ,nhỡ bác build rom mới mà bỏ nó đi thì em chết em chết ...

Đồng hồ bạn tải ở dưới bài nhé:D

Bác Ân cho em hỏi tí ạ.

Em mún cài cái clock dạng này :D

File cab em đính kèm ở dưới, em cài vào ko hiển thị được.

Bác hứong dẫn em cài với ạ, em thích style này quá:p
..........

Để tối mình nghiên cứu:p