• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66_SERIES_COM 2 FINAL_OS 3.14 TMOUS_Manila 2018_Android Support_Update 12/12/2010*

levietcuong08

Đang tải và chẩn bị up V16 29/6 nè , up xong mình sẽ cho biết ý kiến.
Cảm ơn chủ xị nhé.

NamTuan297

Chờ link mới của chú ;;). Hi vọng một ngày nào đấy mình cũng cook được một bản rom như vậy @.~!

King_Eric

Bản mới có up được cho T-mobile ko chú Ân?cháu vừa đổi HD2 thường sang T-mobile.

ancola66

Super V.I.P
Bản mới có up được cho T-mobile ko chú Ân?cháu vừa đổi HD2 thường sang T-mobile.
Up bình thường:D Chỉ cần lưu ý HSPL và tốt nhất là up qua kết nối với PC ở trạng thái Bootloader

nếu fix dưới dạng cab thì bác cho iem xin với. dem qua thức đến 2h để cài mà giờ làm lại thì sức đâu mà đi làm với coi wc hihi

ancola66

Super V.I.P
nếu fix dưới dạng cab thì bác cho iem xin với. dem qua thức đến 2h để cài mà giờ làm lại thì sức đâu mà đi làm với coi wc hihi
He he he cái này là do sơ ý khi dùng Camera Package từ Rhodium :p>>> Không tương thích với HD2 ( Rhodium có 2 camera :()>>> Nên không có file cab để fix đâu>>> Chịu khó up lại tí :p

M

meocop

Guest
bác ancola66 ơi,rom bác cũng hay lắm,nhưng chắc do co0kiehometab1.8.5 mà tôi dùng nó hay bị trục trặc lắm,hay phải hard reset,solf reset..mới vào được home screan tôi dùng rom của bác longnguyen co0kiehometab1.7.1 thấy ổn định bác ạ.không biết tôi nhận xét vậy có đúng không?

chamcham737877

bạn có thể chỉnh luôn registry cho chức năng ghi âm cuộc gọi đc ko, mỗi lần up rom mới lại phải chỉnh làm biếng quá :) mà chức năng này ai cũng cần mà, nhiều ng ko biết cứ nói HD2 ko có ghi âm hoặc phần mềm ghi âm ko tương thích

caothanhhai

bạn có thể chỉnh luôn registry cho chức năng ghi âm cuộc gọi đc ko, mỗi lần up rom mới lại phải chỉnh làm biếng quá :) mà chức năng này ai cũng cần mà, nhiều ng ko biết cứ nói HD2 ko có ghi âm hoặc phần mềm ghi âm ko tương thích

Bạn bảo chỉnh Reg để ghi âm cuộc gọi thế nào ? lạ nhỉ
Chứ ghi âm cuộc gọi cho HD2 vẫn là vấn đề nan giải trên Xda chứ không chỉ ở Việt Nam - Bạn biết hơn chỉ hộ mọi người

chamcham737877

Bạn bảo chỉnh Reg để ghi âm cuộc gọi thế nào ? lạ nhỉ
Chứ ghi âm cuộc gọi cho HD2 vẫn là vấn đề nan giải trên Xda chứ không chỉ ở Việt Nam - Bạn biết hơn chỉ hộ mọi người
xem ở đây bạn nhé, minh vẫn thường xuyên ghi âm, đặc biệt mùa WC này :D
@To Mod : ROM V16 bỏ mất mấy cái tool bật/tắt nhanh wifi/bluetooth uổng quá

ancola66

Super V.I.P
xem ở đây bạn nhé, minh vẫn thường xuyên ghi âm, đặc biệt mùa WC này :D
@To Mod : ROM V16 bỏ mất mấy cái tool bật/tắt nhanh wifi/bluetooth uổng quá
Vì phiên bản v16 đã tích hợp Co0kie Home Tab 1.8.5 có chức năng bật tắt nhanh Wifi, BT.... nên mình bỏ bớt nó đi cho khỏi trùng:D

chamcham737877

Vì phiên bản v16 đã tích hợp Co0kie Home Tab 1.8.5 có chức năng bật tắt nhanh Wifi, BT.... nên mình bỏ bớt nó đi cho khỏi trùng:D
menu trong All people không tác dụng, không set đc contact thành My contac, thình như bản này bỏ mất 1 số tính năng link contact to Facebook ... thôi đành về lại V15 vậy

ancola66

Super V.I.P
menu trong All people không tác dụng, không set đc contact thành My contac, thình như bản này bỏ mất 1 số tính năng link contact to Facebook ... thôi đành về lại V15 vậy
Chỉ bỏ tính năng link tới facebook thôi :p, còn mọi tính năng của tab contact đều bình thường mà:-?