• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66 MIUI ROM NGÔN NGỮ VIỆT FULL_GINGER BREAD 2.3.4 Update 19/06/2011 v.16

ancola66

Super V.I.P
thanks bác! bác vừa gửi cho e đường link cách chỉnh sửa ngôn ngữ cho rom Miui, vậy các rom khác ( VD: sense) cũng như vậy hả bác?? :)
Chính xác, chỉ có điều là Rom sense thì hầu như đã tích hợp sẵn tiếng Việt trong các *.apk, vấn đề chỉ cấn sửa apk framework-res để nó hiện tùy chọn tiếng Việt trong Settings >>> Cho người dùng chọn Ngôn ngữ (Ứng dụng vẫn hay sử dụng thêm đối với những bản rom sense không hiện tiếng Việt : More Location2 có tác dụng như vậy chứ ứng dụng đó không phải là Patch Language :D như mọi người lầm tưởng)
* Vì vậy chỉ với các bản ROM MIUI hoặc CM thì mới tốn công sức để làm Ngôn ngữ thôi:D

soc0la

Chính xác, chỉ có điều là Rom sense thì hầu như đã tích hợp sẵn tiếng Việt trong các *.apk, vấn đề chỉ cấn sửa apk framework-res để nó hiện tùy chọn tiếng Việt trong Settings >>> Cho người dùng chọn Ngôn ngữ (Ứng dụng vẫn hay sử dụng thêm đối với những bản rom sense không hiện tiếng Việt : More Location2 có tác dụng như vậy chứ ứng dụng đó không phải là Patch Language :D như mọi người lầm tưởng)
* Vì vậy chỉ với các bản ROM MIUI hoặc CM thì mới tốn công sức để làm Ngôn ngữ thôi:D
thanks bác! đã hỏi thì e hỏi cho chót:D bác cho e hỏi 1 câu nữa là: giả sử e muốn chỉnh sửa rom cook của nước ngoài: đơn giản là xoá tất cả các ngôn ngữ nước ngoài cho nhẹ thì phải xoá trực tiếp trong *.apk hả bác?? thanks bác nhiều!!!

ancola66

Super V.I.P
thanks bác! đã hỏi thì e hỏi cho chót:D bác cho e hỏi 1 câu nữa là: giả sử e muốn chỉnh sửa rom cook của nước ngoài: đơn giản là xoá tất cả các ngôn ngữ nước ngoài cho nhẹ thì phải xoá trực tiếp trong *.apk hả bác?? thanks bác nhiều!!!
Lại chính xác nữa roài:D

buiducphuc123

Bạn đọc lại các bài viết hướng dẫn đi, bạn sẽ biết phải làm như thế nào.

hiện em đang tìm cách tạo GoldCard. cho thẻ nhớ em đang sài desire hd nhưng bản rom 1.72 nên không rooot đc và cần phải hạ xuống nên cần phải tạo GoldCard. bác nào rành giúp em với; yahoo em là :buiducphuc21@yahoo.com.vn

midouban87

bác ancola cho em hỏi với, em dùng bản v7 này của bác, em muốn backup danh bạ vào thẻ nhớ , chọn xuất ra thẻ nhớ mà nó lại báo ko tìm thấy thẻ nhớ là bị sao bác nhỉ, thẻ của em vẫn nghe nhạc xem phim bình thường :(

ancola66

Super V.I.P
bác ancola cho em hỏi với, em dùng bản v7 này của bác, em muốn backup danh bạ vào thẻ nhớ , chọn xuất ra thẻ nhớ mà nó lại báo ko tìm thấy thẻ nhớ là bị sao bác nhỉ, thẻ của em vẫn nghe nhạc xem phim bình thường :(
Muốn backup danh bạ ra thì bạn dùng ứng dụng có sẵn trong bản ROM : " Sao lưu" là OK mà :-?. Ứng dụng này của MIUI hơi bị hay và đầy đủ (Các Rom khác mơ mà chưa có đó:p )

Livingtolove

gét cái 3g của mobi quá bác ân ơi :(

mỗi lần bật là bật tắt 2 3 lần airplane + 2 3 lần 3g nữa nó mới chịu lên :(

y18nlife

Tôi cũng xài mobi này, có sao đâu?
Sao cậu phải khổ sở thế? Mỗi lần bật k lên thì cậu chuyển nó về 2g rồi lại chuyển sang 3g là lên ngay
Mà tôi chả hiểu máy cậu nữa, hay tại radio? Chứ tôi bật phát nào lên phát đó

ancola66

Super V.I.P
a66_MIUI 1.4.15_ 2.3.3 Gingerbread_Vi_v8.0 (16/4/2011)

* Cập nhật Office Rom Miui 1.4.8

Các thay đổi chính :

* Giao diện, mấu sắc nguyên bản Gingger

* Giao diện Gallery mới

* Giao diện Camera mới và đã chụp ảnh 8M

* Hình nền, Hình khởi động mới

*** Nói chung là nhiều cái mới nữa chờ các bạn khám phá......

Đã có trên bài 1

cutibcs

em cứ chờ ở MIUI cái CAMERA 8.0M
bản 8.0 của bác có rồi.thiệt là sướng wá đi!
thank bác ân nhiều lắm ạ\-/

caothanhhai

Cái Camera thì không phải Thanks bác Ân mà phải thanks bọn Tàu ... Còn thiếu cái Fm Radio thôi

langthang262

Các thay đổi chính :

* Giao diện Gallery mới

Đã có trên bài 1

Bác làm việc vất vả quá.
Hôm nào lại cafe bác nhỉ :)

thongdtk3

Các thay đổi chính :

* Giao diện Gallery mới

Đã có trên bài 1

tuyet qua bac a. co tieng anh hay tieng viet khong bac ??? tieng trung nhin vao khong biet mo te gi ca ??

Sr vi danh tieng viet khong dau

soc0la

bác Ân ơi! e giao bản trailer có mục thời tiết sao e cài vào ko thấy nhỉ :(