• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66 MIUI ROM NGÔN NGỮ VIỆT FULL_GINGER BREAD 2.3.4 Update 19/06/2011 v.16

ncpvn001

Trước hết cảm ơn Mr MIUI và Ancola66. Dùng Room của các anh thật tuyệt vời, tuy nhiên có một vấn đề này em thấy có chút cải tiến thì chắc chắn sẽ tuyệt hơn:
Trong Thiết lập/Hệ thống/Thiết lập mạng di động. Mục "Chỉ chọn mạng 2G" hay không nếu được chia thành 3 mục nhỏ là: "Chỉ dùng 2G", "Chỉ dùng 3G" và "cả 2 chế độ" thì sẽ ổn định hơn (ít tốn pin hơn) vì khi không chọn mục này mặc định máy sẽ chọn 2 chế độ song song 2G hoặc 3G, như vậy máy thường xuyên quét mạng 2G hoặc 3G (có những nơi trước kia em dùng Room khác sóng 3G vẫn có nhưng yếu chút thì nay room này nó cứ chuyển thành 2G (hầu như thường xuyên, mặc dù 3G vẫn dùng tốt) sau đó lúc lại 3G làm pin mau hết hơn, ở vị trí đó 3G vẫn dùng được tốt mặc dù sóng có ít nhưng vào vẫn OK).
Vậy nếu phần này bạn nào có cách nào để khắc phục xin chỉ giúp!
cảm ơn các anh và các bạn!

caothanhhai

Phần này không phải là lỗi mà chỉnh được, cái này là giao diện tiêu chuẩn của các bản Android ( chỉ có HTC sense có nhiều tùy chỉnh).

Khắc phục bằng cách đánh lệnh : *#*#4636#*#* kéo xuống dưới và chọn các loại mạng như bạn muốn

ncpvn001

Phần này không phải là lỗi mà chỉnh được, cái này là giao diện tiêu chuẩn của các bản Android ( chỉ có HTC sense có nhiều tùy chỉnh).

Khắc phục bằng cách đánh lệnh : *#*#4636#*#* kéo xuống dưới và chọn các loại mạng như bạn muốn

OK, cảm ơn anh CaoThanhHai!
Đây chính là cách khắc phục rất hiệu quả với em

nghienPC991

Radio (Baseband) quá cũ để có thể dùng với Ginger:(

Sau vài lần up lại rom thì máy em đã bình thường. Gọi điện hay nhắn tin thoải mái. Em không up radio mà vẫn dùng radio cũ. Chứng tỏ baseband dù là cũ vẫn "thích nghi" tốt với "bánh gừng". Cảm ơn bác Ân nhiều \-/

thongdtk3

Bác caothanhhai , hay bác ancola cho em hỏi 1 câu : Tại sao em dùng MIUI : ở bản 1.4.1 google map tính toán vị trí bằng gps rất nhanh (không dùng wifi , chỉ bật gprs và gps : sau 2 giây thì GPS không còn nhấp nháy , và độ chính xác là 7-20 mét )

Còn bản 1.4.8 thì google map không tính được vị trí trên google map .. mặc dù em có dùng gps status và sô lượng vệ tinh DHD tìm được cũng nhiều như trên bản 1.4.1 là 5-8 cái vệ tinh . Nó chỉ tính được nhờ GPRS và độ sai lệch luôn luôn lớn hơn 1600 mét ????

Có 1 thông số gì đó sai khác đã làm cho google map không tính toán được vị trí thông qua tín hiệu GPS ...... xẩy ra trên nhiều room sense chứ không phải mỗi bản 1.4.8 này ?? Thank các bác !

caothanhhai

Bác caothanhhai , hay bác ancola cho em hỏi 1 câu : Tại sao em dùng MIUI : ở bản 1.4.1 google map tính toán vị trí bằng gps rất nhanh (không dùng wifi , chỉ bật gprs và gps : sau 2 giây thì GPS không còn nhấp nháy , và độ chính xác là 7-20 mét )

Còn bản 1.4.8 thì google map không tính được vị trí trên google map .. mặc dù em có dùng gps status và sô lượng vệ tinh DHD tìm được cũng nhiều như trên bản 1.4.1 là 5-8 cái vệ tinh . Nó chỉ tính được nhờ GPRS và độ sai lệch luôn luôn lớn hơn 1600 mét ????

Có 1 thông số gì đó sai khác đã làm cho google map không tính toán được vị trí thông qua tín hiệu GPS ...... xẩy ra trên nhiều room sense chứ không phải mỗi bản 1.4.8 này ?? Thank các bác !

Bạn Full wipe đi và cài lại 1.4.8 nhé. Hôm trước tớ cúng thế nhưng cài lại là ổn - Dùng app GPS test plus mà thử nhé

thongdtk3

Bạn Full wipe đi và cài lại 1.4.8 nhé. Hôm trước tớ cúng thế nhưng cài lại là ổn - Dùng app GPS test plus mà thử nhé

Dear Bác 1 bạn bên tinh tế confirm với em là khi cài 1.4.8 luôn wipe all data cho chắc ăn .. Nhưng sau khi test vẫn không định vị được GPS ...
??????????????

caothanhhai

Đây nhé, sai số không quá 2 m

thongdtk3

Đây nhé, sai số không quá 2 m

Sao bác lại bật wifi . phải bật GPRS chứ .... đã có wifi thì không cần tín hiệu GPS từ vệ tinh nó cũng tính đúng vị trí của mình trên map ......

Quan trọng là lúc bác bật gprs thì nó có cập nhật vị trí chính xác thế kia không .... Bật wifi thì bản room nào cũng định vị đc qua wifi cả .... không chơi wifi nha ,.... có phải lúc nào chạy trên đường có wifi đâu

Confirm : Bạn em sau khi wipe all data và up 1.4.8 lần 1 ... Không định vị được .... bạn đó wipe all và cài lại 3 lần như thế ... H lại định vị đc .. cứ bật lên là Ok ... haha . .. chắc máy nó biết sợ ?????

caothanhhai

Vấn đề không phải Wifi hay GPRS mà là GPS . Bạn test Gps phải kỹ, ra ngoài trời, đi lại ...
Của mình trên ô tô khoảng 5 giây là bắt được rồi

cutibcs

Các Bác cho em hỏi là cái sidekick của bản MIUI này có xài đc cho các bản rom khác khg?nếu xài đc bác nào có thì cho em xin!thank all;;)

ancola66

Super V.I.P
Các Bác cho em hỏi là cái sidekick của bản MIUI này có xài đc cho các bản rom khác khg?nếu xài đc bác nào có thì cho em xin!thank all;;)
He he he Miui tuy không cao nhưng người khác cũng phải ngước nhìn ( Backup, Music, Sidekick, Dialpad.....):p

y18nlife

Bác ancola cho e hỏi chút đi. Rom miui của ta k có % pin hả? Nhìn quen rồi giờ k có thấy thiếu thiếu

ancola66

Super V.I.P
Bác ancola cho e hỏi chút đi. Rom miui của ta k có % pin hả? Nhìn quen rồi giờ k có thấy thiếu thiếu
Thiết lập/Hệ thống/Thiết lập Pin/Kiểu hiển thị đo Pin chọn Phần trăm

ancola66

Super V.I.P
Nhân ngày Giỗ Tổ 10/3 :

a66_MIUI 1.4.8_ 2.3.3 Gingerbread_Vi_v7.0
(12/4/2011)

* Update Maps lên 5.3

* Thay kernel mặc định bằng Kernel mới nhất của cattleprod v3.8 (11/4/2011) >>> Pin tốt hơn

* Theme mặc định nâng lên a66 MiuIphone v 2.0 (Đồng bộ tất cả các icon màn hình, icon trong Thiết lập, icon ở các menu trượt lên)

Đã có trên bài 1

cutibcs

thích bản MIUI này thật nhưng cái chụp hinh của nóthì ....:(khi nào mới chụp đc 8.0 cho bản MIUI bác ân nhỉ;;)!!và khi vào Applanet tải về cũng có cái đc cái khg:(
đợi khi nào hoàn thiện máy ảnh thì xài luôn!:D