• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66 MIUI ROM NGÔN NGỮ VIỆT FULL_GINGER BREAD 2.3.4 Update 19/06/2011 v.16

thongdtk3

Khi mới up rom xong thì bạn phải chạy ứng dụng Gscript Lite trước một lần. Vì khi bạn chạy ứng dụng thì thư mục databases và file gscriptlite.sqlite trong đó mới được sinh ra >>> Nếu bạn chép file gscriptlite.sqlite (đã tích hợp dữ liệu âm thanh) vào trước thì khi chạy ứng dụng sẽ bị đè bởi file gscriptlite.sqlite mà ứng dụng sinh ra. Vì vậy bạn phải chạy ứng dụng trước để nó sinh ra file gscriptlite.sqlite sau đó mới chép đè file gscriptlite.sqlite (đã tích hợp dữ liệu âm thanh )của mình vào và set permission là Ok .

Dear Bác em đã chạy gscriptlite nhưng tìm trong thư mục data/data thì không có thư mục này nl.rogro.GScriptLite .... tự tạo bằng tay và chép file gscriptlite.sqlite vào thì không set được permission ?????

Em xóa thư mục vừa tạo xong , ra lại chạy gscriptlite .. Nhưng nó không tự tạo thư mục trong data/data ...????

Chỉnh sửa cuối:

caothanhhai

Dear Bác em đã chạy gscriptlite nhưng tìm trong thư mục data/data thì không có thư mục này nl.rogro.GScriptLite .... tự tạo bằng tay và chép file gscriptlite.sqlite vào thì không set được permission ?????
Em xóa thư mục vừa tạo xong , ra lại chạy gscriptlite .. Nhưng nó không tự tạo thư mục trong data/data ...????

Có vụ này đơn giản quá sao bạn mãi kg làm dc thế nhỉ. Cách dễ nhất là làm theo cách này http://www.pdaviet.net/showthread.php?123756-B%C3%A1%C2%BA%C2%ADt-t%C3%83%C2%ADnh-n%C3%84%C2%83ng-Dolby-v%C3%83%C2%A0-SRS-tr%C3%83%C2%AAn-Rom-CM7-v%C3%83%C2%A0-Miui-NonSense&p=1617281#post1617281

Chỉ phải copy 1 lần và khi up Rom mới chỉ add hiệu ứng mình muons thôi

hoangminhth

Có cái này nữa bác ah:
- khi restone danh bạ từ file backup thì thường bị mất số.
- Bản up ngày 17/4 chả hiểu sao màn hình lúc thì tự tắt lúc thì không, mặc dù em đã chỉnh trong setup rồi.

Chỉnh sửa cuối:

y18nlife

Đúng rồi. Tớ làm 1 làn đc luôn. Mà lúc đầu tớ chạy gscriptlite nó cũng k tạo ra thư mục trong sdcard. Thế là tớ tự tạo ra 1 thư mục Gscript cop các file đuôi .sh vào rồi ra gscriptlite save đc luôn mà. Từ đó trở đi môi làn up lại rom tớ chỉ cần vào gscriptlite save lại là xong

truong233

bản này nhiều lỗi quá bác Ân ơi, update bản mới đi bác, em chờ mấy hôm rồi mà chẳng có bản mới nào cả :((

donan9999

bản này chữ nhìn cứ mờ mờ ý bác ạ :( chức năng thì ok nhưng sao tốn pin thía nào ý :(

ZphilongZ

ngại nhất là khoản ngốn pin.... hix ko lẽ ngày sạc 2 lần.
@truong233:Lỗi gì vậy bạn?

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 16 minutes:

Đã Update thấy có thêm tính năng nhưng kết nối Internet qua PC chưa có.

Chỉnh sửa cuối:

ancola66

Super V.I.P
Vẫn còn chữ tàu trong SMS
Cái tab khuyến nghị (Bao gồm những lời chúc các thể loại...) trong SMS đó là của Trung quốc và được update trực tuyến . Nên không loại bỏ nó được.

midouban87

làm thế nào để set pic cho contact mà nó full màn hình được bác an nhỉ, em thấy video demo nó làm được mà em nghịch mãi ko chỉnh được cho nó full màn hình lúc người ta gọi đến, chỉ có mỗi hình bé bé ở góc trái :)

soc0la

làm thế nào để set pic cho contact mà nó full màn hình được bác an nhỉ, em thấy video demo nó làm được mà em nghịch mãi ko chỉnh được cho nó full màn hình lúc người ta gọi đến, chỉ có mỗi hình bé bé ở góc trái :)

bạn để 1 bức ảnh nào đó làm màn hình khoá - mở máy nhé, khi đó sẽ hiện full khi gọi :D

midouban87

thế thì chán quá nhỉ, em tưởng set được cho mỗi người 1 pic chứ, nếu set màn hình lock thì ko hữu ích lắm :). thanks bác

thongdtk3

Sao vẫn ngốn pin dzữ quá... mới 6 tiếng mà mất tới 40% pin rồi

Máy mình rút sạc từ 6h sáng hôm qua... Cho đến hôm nay bây h là 16h :04 vẫn còn 40% pin ... Dùng room 8.5 chế độ GMS auto . data off . nghe gọi 1 ngày tầm 1 cuộc mỗi cuộc 2 phút ... Chơi game tầm 45 phút . Máy mua được 3 tháng ..

Máy bạn mua lâu chưa mà pin sụt nhanh thế???

kinedrack

pin bản này dùng bền mà. Nhưng mỗi tội là vẫn còn lỗi là chưa xuất danh bạ ra thẻ nhớ đc

donan9999

có rom mới rùi bác ơi :) rom mới nó cắt đi nhiều app và toàn tiếng trung :( ko bít có gì mới ko nữa :) mong bác sớm up bản tiếng việt cho ae nhà mình dùng.hihi

ZphilongZ

Máy mình rút sạc từ 6h sáng hôm qua... Cho đến hôm nay bây h là 16h :04 vẫn còn 40% pin ... Dùng room 8.5 chế độ GMS auto . data off . nghe gọi 1 ngày tầm 1 cuộc mỗi cuộc 2 phút ... Chơi game tầm 45 phút . Máy mua được 3 tháng ..

Máy bạn mua lâu chưa mà pin sụt nhanh thế???

mới mua mà... mà mình sài WF, internet, autosyn.... gọi nghe khoảng 20 cuộc... 10h hết sạch, phải cắm sạc.... hình như sài WF ngốn dzữ thì phải.