• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66 MIUI ROM NGÔN NGỮ VIỆT FULL_GINGER BREAD 2.3.4 Update 19/06/2011 v.16

NguyenTu

Super V.I.P
Bản 5.5 tốn pin quá, đang up bản 7.0. Chuẩn bị bán DHD mua chíp lỗi kép thôi!!

ZphilongZ

Phù, bản V6.5 thì pin được 1.5 ngày. qua bản 7 được có 10h. Máy chạy nóng, mặc dù ứng dụng chìm chẳng thấy có gì...

hoangminhth

Rom này không xuất danh bạ ra thẻ nhớ đc, không chuyển các chương trình Restone lại vào thẻ nhớ đc ah, còn GPS thì sai số từ 500m - 2000m ợ, dùng GPRS hay Wifi cũng thế ợ

roseghost

Đã bán em DHD chuẩn bị rước em Optimus 2X , nếu Galaxy S2 về sớm thì chiến luôn . COn DHD cấu hình khá mà pin cùi bắp wa cũng chán .

caothanhhai

Bản 5.5 tốn pin quá, đang up bản 7.0. Chuẩn bị bán DHD mua chíp lỗi kép thôi!!

Đã bán em DHD chuẩn bị rước em Optimus 2X , nếu Galaxy S2 về sớm thì chiến luôn . COn DHD cấu hình khá mà pin cùi bắp wa cũng chán .

Sắp có HTC Sensation chíp lõi kép rồi còn gì - Dùng sang LG nó **** người đi đấy
http://sohoa.vnexpress.net/sh/dien-thoai/smartphone/2011/04/3b9b3ec3/

y18nlife

Bác Hải nói đúng. Đừng để nhiwngx quảng cáo đó làm loá mắt ^^. Nếu cho chọn dhd và ss i9000 thì em dhd vẫn ngon hơn. Xài thử ss i9000 của thằng bạn và ông anh thấy vaanc cùi hơn dhd ^^

yanny

Mấy anh cho hỏi trong phần duyệt web sao nó mặc định là Mobile View, kg tìm ra chỗ bỏ chế độ này, ai biết xin chỉ dùm !

ZphilongZ

Warning!
+ Mình dùng bản 6.5 thì Pin OK được 36h (có dùng Wifi) tới bản 7. thì chỉ có 10h ( không wifi) và 8h ( có wifi)
+ Không biết lổi từ bản nào bà bị ăn cắp contact. Hôm nay nhận được 1 tin nhắn chứa toàn bộ contact của mình. Có lẽ có 1 mã nào đó được cài vào phần backup....

ancola66

Super V.I.P
Warning!
+ Mình dùng bản 6.5 thì Pin OK được 36h (có dùng Wifi) tới bản 7. thì chỉ có 10h ( không wifi) và 8h ( có wifi)
+ Không biết lổi từ bản nào bà bị ăn cắp contact. Hôm nay nhận được 1 tin nhắn chứa toàn bộ contact của mình. Có lẽ có 1 mã nào đó được cài vào phần backup....
1/ Bạn dùng SetCPU đã được tích hợp set :
Min 122880
Max 1516800
ondermand
Set on Boot
***Nếu mà vẫn hao pin thì nên xem lại cục PIN
***Mình để như trên qua đêm 8h mất 5% Pin
2/ Với Contacts trên Google thì việc bạn lộ mật khẩu thì cái gì cũng có thể sảy ra, tài khoản tín dụng ở trên mạng còn bị đánh cắp nữa là tài khoản dịch vụ. Nói chung là đã dùng lưu trữ trên mạng thì cũng như là sống chung với lũ thôi. Nếu muốn an toàn thì bạn dùng contacts sync với PC
*** Vấn đề này chả liên quan gì đến ROM cả.

ncpvn001

Danh ba với Room A66 MIUI 2.3.3

Chào các anh và các bạn!
Em đang dùng Room A66 MIUI 2.3.3 update 12/04/2011 của anh Ancola66 Việt Hóa, có một vấn đề này mong anh em chỉ giúp:
Em trước đây dùng Room V7 của Bác Quang em Backup danh bạ vào thẻ nhớ được file .vCard nếu dùng các room của bác Quang thì khi update danh bạ từ file đó thì các danh bạn hiện bình thường (số lượng danh bạ) nhưng khi dùng room MIUI thì khi update từ file đó thì nó hiện ra rất nhiều số, cứ thường 1 số thì nó nhân lên thành 4 hoặc 2 hoặc 3 số như vậy (em không hiểu là vì mình lựa chọn sai chỗ nào).
và với room này thì chọn chỗ nào để xóa toàn bộ danh bạ?
Mong được anh em chỉ dẫn

ancola66

Super V.I.P
Chào các anh và các bạn!
Em đang dùng Room A66 MIUI 2.3.3 update 12/04/2011 của anh Ancola66 Việt Hóa, có một vấn đề này mong anh em chỉ giúp:
Em trước đây dùng Room V7 của Bác Quang em Backup danh bạ vào thẻ nhớ được file .vCard nếu dùng các room của bác Quang thì khi update danh bạ từ file đó thì các danh bạn hiện bình thường (số lượng danh bạ) nhưng khi dùng room MIUI thì khi update từ file đó thì nó hiện ra rất nhiều số, cứ thường 1 số thì nó nhân lên thành 4 hoặc 2 hoặc 3 số như vậy (em không hiểu là vì mình lựa chọn sai chỗ nào).
và với room này thì chọn chỗ nào để xóa toàn bộ danh bạ?
Mong được anh em chỉ dẫn
Với Android thì bạn bắt buộc phải Sync với Google qua tài khoản của bạn >>> Mới có thể dùng một số ứng dụng (Ví dụ như Market) >>> Cũng đồng nghĩa với việc Contacts của bạn sẽ Sycn với Google. Trong khi đó bạn lại Import Contacts từ file Vcard (Trên thẻ nhớ) >>> Contacts của bạn sẽ bị nhân đôi. Nếu bạn dùng cả Ứng dụng Backup của Máy thì Contacts của bạn sẽ bị X 3:D
Vì vậy bạn chỉ dùng 1 trong các Import Contacts sau :

1 Dùng Contacts Sync với Google
2 Dùng Contacts import từ File Vcard (Trên thẻ nhớ)
3 Dùng Contacts Backup bởi ứng dụng Backup kèm theo bản rom

*** Nếu dùng cách 2 và 3 thì trước khi đăng nhập Tài khoản Google bạn phải tắt mục Dữ liệu chạy nền ở trong Thiết lập/ Cá nhân/ Thiết lập Tài khoản và Đồng bộ rồi mới đăng nhập Google bằng tài khoản của bạn >>> Nó sẽ không Sync Contacts của bạn với Google >>> Sẽ không bị nhân Contacts.

soc0la

Market bình thường mà:-?.
bác Ân cho e hỏi ngoài lề 1 chút là: e đang tập cook Rom, bác cho e hỏi file nào trong **.zip quyết định gói ngôn ngữ trong rom vậy bác hay bác có trang web nước ngoài nào hướng dẫn cách chỉnh sửa thêm bết file trong rom thì cho e với! thanks bác nhiều!:D

ancola66

Super V.I.P
bác Ân cho e hỏi ngoài lề 1 chút là: e đang tập cook Rom, bác cho e hỏi file nào trong **.zip quyết định gói ngôn ngữ trong rom vậy bác hay bác có trang web nước ngoài nào hướng dẫn cách chỉnh sửa thêm bết file trong rom thì cho e với! thanks bác nhiều!:D
Với Android thì Ngôn ngữ không nằm trong một file hoặc một gói mà nó nằm ở TẤT CẢ *.apk >>> Muốn làm ngôn ngữ thì phải làm ngôn ngữ cho tất cả các *.apk. Bạn có thể tham khảo cách làm tại ĐÂY

kydanh0_0

anh ancola66 cho em là sau khi em up rom thì market ko download được. 3G vẫn vù vù.nhưng ko download bất cứ file nào về cả @@

ancola66

Super V.I.P
anh ancola66 cho em là sau khi em up rom thì market ko download được. 3G vẫn vù vù.nhưng ko download bất cứ file nào về cả @@
Vào ứng dụng Tải về (Có hình cái mũi tên tải xuống) Nhấn Menu, chọn Sử dụng mạng Di động

soc0la

Với Android thì Ngôn ngữ không nằm trong một file hoặc một gói mà nó nằm ở TẤT CẢ *.apk >>> Muốn làm ngôn ngữ thì phải làm ngôn ngữ cho tất cả các *.apk. Bạn có thể tham khảo cách làm tại ĐÂY
thanks bác! bác vừa gửi cho e đường link cách chỉnh sửa ngôn ngữ cho rom Miui, vậy các rom khác ( VD: sense) cũng như vậy hả bác?? :)