• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66 MIUI ROM NGÔN NGỮ VIỆT FULL_GINGER BREAD 2.3.4 Update 19/06/2011 v.16

dona_chloe

ancola oi cuu e voi thag hd2 cua e no ko khoi dong dc
a cho e xin so dt di a . e mang may wa cho a sua dum e

cutibcs

đã test Camera cũng chưa fải 8.0 thì fải~X(so hình ảnh chụp với rom ship thì ảnh bản này khg bằng~X(nhưng dù j cũng thank bác ân và bọn tàu 1 fát:D

ancola66

Super V.I.P
Update 17/4/2011

v 8.5 đã có trên bài 1

* Sửa các lỗi bị hiển thị tiếng Trung của phiên bản 8.0 ( Đợt này Miui nâng cấp giao diện nên làm lại ngôn ngữ hơi bị mệt :( )
* Các bạn đã cài bản v 8.0 thì chỉ cần cài theo kiểu Update là OK

y18nlife

Bác ancola cho e hỏi chút? Rom bác đưa lên có khác rom miui gốc nhiều k ạ? Hay chỉ là việt hoá đơn thuần?

cutibcs

cái giao diện V7.0 đẹp lắm nhưng khg biết có xài đc cho bản V8.5 này khg:D
nếu cài đc thì cài như thế nào vậy bác:D

betheone123

cái giao diện V7.0 đẹp lắm nhưng khg biết có xài đc cho bản V8.5 này khg:D
nếu cài đc thì cài như thế nào vậy bác:D

Down cái này về
*Bạn nào thích theme a66_MiuIphone v2.0, bản quyền của ancola66 Click here to enlargeđã được dùng trong bản rom v 7.0 thì tải TẠI ĐÂY: http://www.mediafire.com/?rbihsvpdmvl2rit

Chép vào SD CARD\ MIUI\ Theme

Sau đó ở màn hình Home chọn Theme Manager và chọn là được

phuongdung1602

Đang dùng V8.5 update 17/4, thấy mượt và đẹp. Cũng mới up từ tối qua đến sáng này nên chưa có cảm nhận nhiều, thích cái setCPU có sẵn nên thử set lên 1,5G kiểm tra quarant được tận hơn 2100. Chưa bao giờ điểm cao đến thế, ship rom lúc nào cũng 1600-1700 là cùng.
Nhưng ko biết để 1,5G chạy lâu có ảnh hưởng gì không. trước dùng Rom ship cũng set lên 1,5G thì thấy máy nóng hơn bình thường khá nhiều, nhất là lúc online.

ancola66

Super V.I.P
Bác ancola cho e hỏi chút? Rom bác đưa lên có khác rom miui gốc nhiều k ạ? Hay chỉ là việt hoá đơn thuần?

* Chủ yếu là Việt hóa và tinh chỉnh thêm một số thứ :
- Loại bỏ các ứng dụng Tiếng Trung không dùng đến
- Tích hợp một số ứng dụng cần thiết cho người sử dụng : Map, Youtube, SetCpu, Quickboot, RootExplorer, bàn phím đa ngôn ngữ
- Thêm một số file để tối ưu hệ thống
*** Một số bản có thể thay Kernel phù hợp để đạt được hiệu suất tốt hơn, pin lâu hơn...

bác ancola ơi vẫn xót tiếng trung bác

* Một số chỗ ví dụ như ngày tháng trong Backup thì mò mãi vẫn chưa ra tại sao lại bị tiếng Trung (Kể cả chuyển sang tiếng Anh vẫn bị):-?
Đang dùng V8.5 update 17/4, thấy mượt và đẹp. Cũng mới up từ tối qua đến sáng này nên chưa có cảm nhận nhiều, thích cái setCPU có sẵn nên thử set lên 1,5G kiểm tra quarant được tận hơn 2100. Chưa bao giờ điểm cao đến thế, ship rom lúc nào cũng 1600-1700 là cùng.
Nhưng ko biết để 1,5G chạy lâu có ảnh hưởng gì không. trước dùng Rom ship cũng set lên 1,5G thì thấy máy nóng hơn bình thường khá nhiều, nhất là lúc online.

* Vô tư đi bạn, mình toàn để 1.5 chạy phe phé mà vẫn bình thường (Không nóng và không hao pin). Các chú Tây bên XDA toàn phang Kernel 1.8 và 1.9 chạy ầm ầm:D

midouban87

bác an ơi, em dùng thử bản rom của bác caothanhhai và bản rom gốc tiếng anh thì ko thấy bị một số chỗ tiếng trung như của bác, thế là sao nhỉ :), tiện cho em hỏi nếu em muốn dùng bản rom của hai nhưng có thêm các phần mềm như của bác ( up rom xong có luôn ý ), thì phải làm thế nào nhỉ ?

y18nlife

Bac oi. Tai sao khi vao thu vien anh thi e k zoom ra zoom vao duoc. Pbai doi mot luc moi zoom dc vay a

thongdtk3

xin cho hỏi khi em vào wipe dalvik cache , lúc ấn yes thì nó báo là Unknown volume for path [/sd-ext ] là sao nhỉ???

khoadiepnguyen

Chào anh Ân
Cho em hỏi mình dùng bản ROM này bây giờ muốn dùng HTC Sync với PC làm thế nào để thực hiện được anh nhỉ?
Khi kết nối chỉ có 02 chọn lựa cho DHD mà thôi.
Anh vui lòng nghiên cứu giúp em vụ này nhé.
Thanks anh nhiều.

soc0la

Chào anh Ân
Cho em hỏi mình dùng bản ROM này bây giờ muốn dùng HTC Sync với PC làm thế nào để thực hiện được anh nhỉ?
Thanks anh nhiều.
đối với Rom miui thì không sử dụng đồng bộ với HTC sync được bạn nhé!, bạn có thể dùng nhiều soft đồng bộ khác cũng dc và hay hơn nhiều mà:D
VD: như MyPhoneExplorer :D

ancola66

Super V.I.P
Chào anh Ân
Thanks anh nhiều.
Khi đã dùng Miui thì không dùng HTC Sync vì nó không phải là máy của HTC nữa :p. Muốn Sync thì bạn phải dùng Ứng dụng 91. Bạn tham khảo và download tại ĐÂY

thongdtk3

Dear bác Ân , có thể help em 1 vướng mắc khi chuyển sang dùng Miui là khi em dùng root explore set permission cho file gscriptlite.sqlite (Trong thư mục databases) nhưng khi em set xong nó lại trở về tình trạng đầu như lúc chưa set ....??? em vào Gscript_Lite thì nó không hiện các mục sau chỉ hiện 3 mục trên thôi ...:(:(

ancola66

Super V.I.P
Dear bác Ân , có thể help em 1 vướng mắc khi chuyển sang dùng Miui là khi em dùng root explore set permission cho file gscriptlite.sqlite (Trong thư mục databases) nhưng khi em set xong nó lại trở về tình trạng đầu như lúc chưa set ....??? em vào Gscript_Lite thì nó không hiện các mục sau chỉ hiện 3 mục trên thôi ...:(:(
Khi mới up rom xong thì bạn phải chạy ứng dụng Gscript Lite trước một lần. Vì khi bạn chạy ứng dụng thì thư mục databases và file gscriptlite.sqlite trong đó mới được sinh ra >>> Nếu bạn chép file gscriptlite.sqlite (đã tích hợp dữ liệu âm thanh) vào trước thì khi chạy ứng dụng sẽ bị đè bởi file gscriptlite.sqlite mà ứng dụng sinh ra. Vì vậy bạn phải chạy ứng dụng trước để nó sinh ra file gscriptlite.sqlite sau đó mới chép đè file gscriptlite.sqlite (đã tích hợp dữ liệu âm thanh )của mình vào và set permission là Ok .