• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66 MIUI ROM NGÔN NGỮ VIỆT FULL_GINGER BREAD 2.3.4 Update 19/06/2011 v.16

Livingtolove

có cái phần hẹn giờ nghe nhạc thì chỉ khi mở màn hình nó mới hoạt động còn khi tắt màn hình thì ko hẹn giờ nghe nhạc đc a ân ak

cái phần 3g của mobi tắt sau 2 3h bật lên ko lên , bật tắt airplane 1 2 lần rồi mới vào lại đc 3g

a fix 2 cái này nha :D

nghienPC991

a Ân cho em hỏi là sau khi cài Rom MIUI này vào thì người khác không thể gọi vào máy của e được. Mặc dù nhắn tin hay e gọi cho người khác vẫn bình thường :(( Sóng 3G hay 5Y vẫn ok. E nghĩ là do radio nhưng không biết có phải không :-? E test trên Desire HD. Mong a sớm hồi đáp
Thông số của máy sau khi cài Rom MIUI:

Baseband version: 12.28a.60. 140eP_26.03.02.08_M

Kernel version: 2.6.32.28-cyanogenmod-g2ae1ad3-dirty
android@giulio-desktop #3
Wed Mar 23 20:28:30 CET 2011

Build number: a66.MIUI.1.4.1.Vi

ancola66

Super V.I.P
a Ân cho em hỏi là sau khi cài Rom MIUI này vào thì người khác không thể gọi vào máy của e được. Mặc dù nhắn tin hay e gọi cho người khác vẫn bình thường :(( Sóng 3G hay 5Y vẫn ok. E nghĩ là do radio nhưng không biết có phải không :-? E test trên Desire HD. Mong a sớm hồi đáp
Thông số của máy sau khi cài Rom MIUI:

Baseband version: 12.28a.60. 140eP_26.03.02.08_M

Kernel version: 2.6.32.28-cyanogenmod-g2ae1ad3-dirty
android@giulio-desktop #3
Wed Mar 23 20:28:30 CET 2011

Build number: a66.MIUI.1.4.1.Vi

Radio (Baseband) quá cũ để có thể dùng với Ginger:(

cutibcs

em cung bị như trên.nhắn tin cho ngừoi khác lúc đc lúc khg!và khg gọi điện thoại đc
không biết có fai do radio khg:(
em đang xài radio 12.35d.60.140fP_26.08.03.07_M
mong bác ân trả lời sớm:(

ancola66

Super V.I.P
em cung bị như trên.nhắn tin cho ngừoi khác lúc đc lúc khg!và khg gọi điện thoại đc
không biết có fai do radio khg:(
em đang xài radio 12.35d.60.140fP_26.08.03.07_M
mong bác ân trả lời sớm:(
Phần Radio là phần rất khó nói với cơ sở hạ tầng và cung cấp các dịch vụ hỗ trợ của CÁC MẠNG mạng ở Việt nam (Vùng phủ sóng lồi lõm, Vùng giao thoa của nhiều mạng Di động, 2G,3G đè nhau thậm chí choảng nhau.....:( ) >>> Bạn phải tự thử nghiệm để chọn lấy một bản Radio phù hợp với MẠNG của bạn và vùng cư trú của bạn;;) >>> Không phải cứ Radio cao là tốt và phù hợp với Mạng bạn đang dùng (Tuy nhiên nhiều base Rom đòi hỏi phải có Radio phù hợp)

thongdtk3

Room cũng base trên MIUI 1.4.1 em đang xài room của bác cao thanh hai có sao đâu nhỉ , dùng bt ... down về rùi mà ko dám up nữa .. r

cutibcs

Phần Radio là phần rất khó nói với cơ sở hạ tầng và cung cấp các dịch vụ hỗ trợ của CÁC MẠNG mạng ở Việt nam (Vùng phủ sóng lồi lõm, Vùng giao thoa của nhiều mạng Di động, 2G,3G đè nhau thậm chí choảng nhau.....:( ) >>> Bạn phải tự thử nghiệm để chọn lấy một bản Radio phù hợp với MẠNG của bạn và vùng cư trú của bạn;;) >>> Không phải cứ Radio cao là tốt và phù hợp với Mạng bạn đang dùng (Tuy nhiên nhiều base Rom đòi hỏi phải có Radio phù hợp)
thank bác ân nhìu lắm.
à em mới phát hiện ra là mang mobi hôm nay có vấn đề~X(tiện đây bác cho em hỏi em dung Applanet mới nhất sao vào là bị văng ra vậy?bác có bị khg?hay chỉ mình em:(
rom của bác chạy ngọt lắm:)
chúc bác sức khỏe dồi dào!;;)

kinedrack

bản v5.5 này thiếu root explore ah. Bác nào có up cho e với. ko thì ko nghe đc SRS và dolby thì chán lém

ancola66

Super V.I.P
a66_MIUI 1.4.8_ 2.3.3 Gingerbread_Vi_v6.0 (9/4/2011)

* Cập nhật Office Rom Miui 1.4.8

* Các thay đổi chính :

- Music :
Giao diện mới và chỉnh sửa tính năng
- Theme Manager
Thay đổi một số tính năng
- Status Bar
Chỉ còn 2 tab : Thông báo và Bật tắt
- Backup
Gộp Sao lưu Tại chỗ và Sao lưu trực tuyến
Sao lưu và khôi phục tất cả những thứ bạn muốn : Ứng dụng, danh bạ, tin nhắn, bố trí màn hình, Wifi, nhật ký cuộc gọi....
- Torch (Đèn pin)
Có thể bật đèn pin ngay cả khi màn hình khóa
- Lock Screeen
Ứng dụng mới của Miui khóa (Tắt màn hình) rất hay
*......................

Đã có trên bài 1

cutibcs

bản MIUI này không xài đc Applanet fải khg bác~X(.
bị FC hoaì.có cách nào khắc phục khg bác nhỉ???
rom của bác cook xài sướng thật nhưng nếu khg xài đc applanet thì buồn lắm:(

ancola66

Super V.I.P
bản MIUI này không xài đc Applanet fải khg bác~X(.
bị FC hoaì.có cách nào khắc phục khg bác nhỉ???
rom của bác cook xài sướng thật nhưng nếu khg xài đc applanet thì buồn lắm:(
Đã tìm ra lỗi mấy bản gẩn đây chạy ứng dụng ngoài hay bị FC:( Có thể đêm nay sẽ có bản Update sửa lỗi:p

cutibcs

chờ tin vui của bác ân;;)chứ nếu khg có applanet thì chán chết bác ạ:D
bản MIUI này chụp hình khg đẹp bác có sữa đc thì hay quá:D

ancola66

Super V.I.P
a66_MIUI 1.4.8_ 2.3.3 Gingerbread_Vi_v6.5 (10/4/2011)

* Sửa lỗi FileExplorer (Không cài được ứng dụng trên thẻ nhớ của phiên bản trước)
* Sửa lỗi các ứng dụng cài vào hay bị FC
* Sửa lỗi Backup (Hiện tên sai với mục cần Sao lưu của phiên bản trước)
* Update Market lên phiên bản mới nhất
* Tích hợp Adobe Flash Player 10.2
* Tích hợp lại SetCPU và RootExplorer

Đã có trên bài 1

cutibcs

Bác nào có phần mềm chụp hình quay phim ra đúng 8.0 cho bản MIUI này thì cho em xin:(
chứ chụp hình kiểu này chán quá~X(
híc:(đèn pin sao bây giờ chỉ sáng 1 bóng nhỉ:-/

hminhthuanqn

rất thích rom của bác cùng bác Phạm Quang. chúc bác có nhiều sức khỏe để làm thêm nhiều rom cho anh em test