• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66 MIUI ROM NGÔN NGỮ VIỆT FULL_GINGER BREAD 2.3.4 Update 19/06/2011 v.16

ancola66

Super V.I.P
http://www.mediafire.com/?5ax6748u7661rah
anh ơi đây là ảnh test. Sóng nó nhấp nháy liên tục. Vào phần add APN thì không add được luôn. ( Thiết lập>Hệ Thống>Thiết Lập Mạng Di Động> Tên điểm truy cập> Add APNs mới cũng không add được ah
Bạn thử tải file đính kèm dưới đây, giải nén chép vào thẻ nhớ và dùng Root Explorer chép đè file telocation.db vào thư mục System / etc sau đó set Permissions như hình minh họa dưới đây cuối cùng khởi động lại máy xem sao nhé.

kinedrack

Bạn thử tải file đính kèm dưới đây, giải nén chép vào thẻ nhớ và dùng Root Explorer chép đè file telocation.db vào thư mục System / etc sau đó set Permissions như hình minh họa dưới đây cuối cùng khởi động lại máy xem sao nhé.

tình hình làm như hướng dẫn của Bác vẫn ko đc ah. Vẫn hiện tượng như trên ah

thongdtk3

Nice quá ... chuẩn bị có hàng cho anh em chiến rồi ... Thank bác nhiều nhiều .........\-/;;):))

phuongdung1602

Hôm sang tinhte thấy bác thongtk3 giới thiệu MUIU của anh ancola66, cũng lâu rồi từ hồi đầu tháng 3 đến giờ không dùng lại MIUI, giờ thấy MIUI mới đẹp quá. UP luôn.
Công nhận MIUI mới đẹp thật, long lanh quá. Mê luôn rồi lại còn có cả Tiếng Việt nữa chứ, nhất rồi.
Cám ơn anh Ân rất nhiều.

kinedrack

Cái này đã rebug sim VT chưa Bác. Em chờ đợi bác ra bản mà dùng đc cả sim VT suốt ruột quá:D

phuongdung1602

Bác Ân ơi nhưng bản a66_MIUI 1.4.1_ 2.3.3 Gingerbread_Vi_v5.0_5/4/2011 em cài thì máy không thể cài ứng dụng từ Market được mặc dù vào tìm ứng dụng được nhưng đến phần download nó cứ chạy download mãi thôi. Kết nối thì vẫn có và vẫn có thể truy cập các trang web bình thường. Một số mục cài đặt em vào bị foreclose bác ạ.:-?
Thích nhất là giao diện đẹp mê hồn.:p

soc0la

Bác Ân ơi nhưng bản a66_MIUI 1.4.1_ 2.3.3 Gingerbread_Vi_v5.0_5/4/2011 em cài thì máy không thể cài ứng dụng từ Market được mặc dù vào tìm ứng dụng được nhưng đến phần download nó cứ chạy download mãi thôi. Kết nối thì vẫn có và vẫn có thể truy cập các trang web bình thường. Một số mục cài đặt em vào bị foreclose bác ạ.:-?
e cũng bị tình trạng trên, bác cài bản của bác Hải vào nhé sẽ không bị, mong bác ÂN sớm khắc phục lỗi này
Giới thiệu bản Rom a66_Miui_1.4.1BlueseaV2

Dựa trên bản Rom : a66_Muiu_1.4.1_v5.0 leak
Thêm đầy đủ các ứng dụng cần thiết
Googemap : 5.3
Flashplayer : 10.2
Set múi giờ mặc định = Hà Nộih
Set ANP đầy đủ cho các mạng : Mobifone, Vinafone, Viettel
Tích hợp Theme Ginger mới nhất
Download
bài 263

kinedrack

hăm hở, háo hức chờ đợi nhưng up lên thì sim VT vẫn ko có sóng. Hic. Nản quá ko chơi MIUI nữa

Chỉnh sửa cuối:

hoangvu_tvtk

hizz, như các ver trước đây em dung quản lý file rồi vào mục thẻ nhớ chon file apk muốn cài đặt nó sẽ hiên ra bảng thông báo xem app đó tên là j, ntn .. và có 2 tùy chọn là cài đặt và hủy bỏ. còn với bản 5.0 trong mục thẻ nhớ khi tick chọn ko có lựa cọn cài đặt, chỉ trong mục thẻ loại mới có lựa chọn cài đặt, mà trong muc thể loại các app down về từ applant cái nào tên app.apk ko bik app nào vào app nào mà lần.

E cũng bị như bác noname83 vậy.E phải đổi tên xong sang mục thể loại mới cài đặt được.Còn bên mục thẻ nhớ thì không thể nào cài đặt được.Bác xem có chỉnh được để cài đặt cho tiện không.

sao máy mình ko sài đc. và dùng đến 3-4 sim lắp vào vẫn thế. mặc dù đã up các radio

Mình vừa cài xong bản v5.5 đang nghe gọi bình thường mà.Bạn dùng bản Recovery nào đấy.
*** Vì Base của bản ROM này là 2.3.3 nên các bạn phải cài Recovery (ClockWorkMod) từ 3.0.0.5 trở lên hoặc tốt nhất là dùng bản mới nhất 3.0.2.4 R1 Tham khảo và tải ở ĐÂY

roseghost

ko hiều sao cháu cài rom này thì chỉ install app từ mảket đc còn từ thẻ nhớ thì ko cách nào cài được cả

ancola66

Super V.I.P

ko hiều sao cháu cài rom này thì chỉ install app từ mảket đc còn từ thẻ nhớ thì ko cách nào cài được cả

***** Với Phiên bản 5.0 và 5.5 nếu cài ứng dụng bằng File Explorer thì nó sẽ không hỏi quyền cho phép cài đặt những ứng dụng không phải từ Market như các bản trước >>> Nếu bạn cài các ứng dụng khác mà không có nguồn gốc từ Market >>> Chạy hay bị lỗi FC (Thậm chí có một số ứng dụng không cài được)

Vì vậy sau khi Up rom xong các bạn vào
Thiết lập / Ứng dụng / Thiết lập Phát triển và bật tín năng Không rõ nguồn gốc lên là OK

Mình đã đưa lưu ý này lên bài 1

tubua

Bác ân có phần mềm miuimusic.apk ko ạ cho e xin nhé. tks bác