• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66 MIUI ROM NGÔN NGỮ VIỆT FULL_GINGER BREAD 2.3.4 Update 19/06/2011 v.16

caothanhhai

Em cài Gscript_lite sao nó chỉ hiện 3 cái mục đầu tiên : Reboot phone , list SD , CPu information thôi nhỉ ko có các mục sau

Bạn mới đến bước 3 tiếp tục làm các bước tiếp theo là Ok thôi

thongdtk3

Bạn mới đến bước 3 tiếp tục làm các bước tiếp theo là Ok thôi
làm sao đê Set Permissions cho file gscriptlite.sqlite (Trong thư mục databases) như hình minh họa ở dưới (Hình 1) là OK

Set permission vào chỗ nào bác nhỉ??/

caothanhhai

Giới thiệu bản Rom a66_Miui_1.4.1BlueseaV2

Dựa trên bản Rom : a66_Muiu_1.4.1_v5.0 leak
Thêm đầy đủ các ứng dụng cần thiết
Googemap : 5.3
Flashplayer : 10.2
Set múi giờ mặc định = Hà Nộih
Set ANP đầy đủ cho các mạng : Mobifone, Vinafone, Viettel
Tích hợp Theme Ginger mới nhất

Download

Chỉnh sửa cuối:

thongdtk3

Bạn này có phải xây dựng trên nền 2.3 Ginger không bác ?? Em đang dùng MIUI 2.3.3 Gingerbread Desire HD của Bác đó , up bản này vào không full wipe để giữ nguyên phần mềm thì có OK không ????

ancola66

Super V.I.P

Download

He he he đã Full tiếng Việt đâu mà bảo v.5.0:p:))
P/s Vừa làm full tiếng Việt xong, có lẽ chiều tối sẽ có Link 5.0:D

thongdtk3

làm sao đê Set Permissions cho file gscriptlite.sqlite (Trong thư mục databases) như hình minh họa ở dưới (Hình 1) là OK

Set permission vào chỗ nào bác nhỉ??/

Sory cho em hỏi sao không bác nào trả lời hết vậy ?

ancola66

Super V.I.P
a66_MIUI 1.4.1_ 2.3.3 Gingerbread_Vi_v5.0 (5/4/2011)

*** NEW base from MIUI miuidev_DHD_1.4.1_2.3-deodexed
* Giao diện SMS mới và cách sử dụng cũng mới
* Full Tiếng Việt (Đã fix lỗi hiện tiếng Trung trong Backup và FileExplorer)

Đã có hàng trên bài 1:p

thongdtk3

Vì câu của bạn dễ quá mà

Bấm giữ vào File đấy là hiện lên pop up Menu - chon Permission là hiện ra như hình vẽ thôi

Hoặc bạn làm theo kiểu của mình tại : http://www.pdaviet.net/showthread.p...ng-Dolby-và-SRS-trên-Rom-CM7-và-Miui-NonSense

Hix em dùng File xplore , thảo nào ... sao em chọn permision sau đó đánh dấu như hướng dẫn sau đó ấn OK .... rồi quoay lại xem permission nó vẫn như cũ nhỉ , tức là em không set được như hình 1 đó ??? Em lần đầu dùng root EXplore

hminhthuanqn

mình cài bản này ko download được các pm trong maket. có ai bị như vậy ko nhỉ. đã wife full

ancola66

Super V.I.P
mình cài bản này ko download được các pm trong maket. có ai bị như vậy ko nhỉ. đã wife full
Bạn vào ứng dụng Tải về (Download), nhấn vào Menu/ Sử dụng mạng di động là tải bằng 3G được ngay. Nếu thích tải bằng Wifi thì lại nhấp vào nó

noname83

em không cài được app .apk trực tiếp từ thẻ nhớ = quản lý file ở v5.0 này (các ver trc vẫn cài được bình thường.) và không chạy được setCPU. đã full wipe vẫn bị. Hình như ko chơi dược 1 số game trên GB 2.3.3 như let's golt ....

ancola66

Super V.I.P
em không cài được app .apk trực tiếp từ thẻ nhớ = quản lý file ở v5.0 này (các ver trc vẫn cài được bình thường.) và không chạy được setCPU. đã full wipe vẫn bị. Hình như ko chơi dược 1 số game trên GB 2.3.3 như let's golt ....
*Bạn nhấp đánh dấu vào ứng dụng (các cái chấm ở bên cạnh ứng dụng>>>Nó sẽ hiện lên là mầu xanh) đồng thời bạn sẽ thấy menu trượt lên và có các lựa chọn để bạn xử lý file đó (Xóa, cài đặt, di chuyển, chép.....) Như hình minh họa ở bài 1 đó
*Set CPU hoạt động bình thường mà.

kinedrack

Download

ông anh bảo hỗ trợ mạng VT sao em up lên nó vẫn thông báo không có sóng VT. Lắp sim VN va MBF thì vẫn đc ah
có cách nào ko chỉ em với. Em dùng VT. Nản với MIUI quá. Thích dùng cũng ko đc. Đã ai dùng ROM này mà sài đc sim VT chưa ah

Chỉnh sửa cuối:

noname83

hizz, như các ver trước đây em dung quản lý file rồi vào mục thẻ nhớ chon file apk muốn cài đặt nó sẽ hiên ra bảng thông báo xem app đó tên là j, ntn .. và có 2 tùy chọn là cài đặt và hủy bỏ. còn với bản 5.0 trong mục thẻ nhớ khi tick chọn ko có lựa cọn cài đặt, chỉ trong mục thẻ loại mới có lựa chọn cài đặt, mà trong muc thể loại các app down về từ applant cái nào tên app.apk ko bik app nào vào app nào mà lần.

thongdtk3

Hix em dùng File xplore , thảo nào ... sao em chọn permision sau đó đánh dấu như hướng dẫn sau đó ấn OK .... rồi quoay lại xem permission nó vẫn như cũ nhỉ , tức là em không set được như hình 1 đó ??? Em lần đầu dùng root EXplore

Bác nào help em cái được không , lầ đầu dung MIUI chưa biết gì cả ??? Em set permission nhưng vào Gscript_Lite nó chỉ hiện 3 mục bên trên.... Quoay lại vào root EXplore xem permission thì những cái mình set đều không được nó quoay lại như cũ ???

caothanhhai

hizz, như các ver trước đây em dung quản lý file rồi vào mục thẻ nhớ chon file apk muốn cài đặt nó sẽ hiên ra bảng thông báo xem app đó tên là j, ntn .. và có 2 tùy chọn là cài đặt và hủy bỏ. còn với bản 5.0 trong mục thẻ nhớ khi tick chọn ko có lựa cọn cài đặt, chỉ trong mục thẻ loại mới có lựa chọn cài đặt, mà trong muc thể loại các app down về từ applant cái nào tên app.apk ko bik app nào vào app nào mà lần.
Trong mục thẻ nhớ thì đừng chọn mà chọt thẳng vào nó là cài đặt thôi
Bên app cho chọn vì có thể cài nhiều app một lúc

caothanhhai

ông anh bảo hỗ trợ mạng VT sao em up lên nó vẫn thông báo không có sóng VT. Lắp sim VN va MBF thì vẫn đc ah
có cách nào ko chỉ em với. Em dùng VT. Nản với MIUI quá. Thích dùng cũng ko đc. Đã ai dùng ROM này mà sài đc sim VT chưa ah

Rất nhiều VT đang dùng đấy . PM cho tôi số Dt tôi gọi cho