• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

A66 MIUI ROM NGÔN NGỮ VIỆT FULL_GINGER BREAD 2.3.4 Update 19/06/2011 v.16

hungcola

Bản mới này co webkit không ha bác. Mấy bảnMiui trước em vẫn không thấy có

caothanhhai

Bản mới này co webkit không ha bác. Mấy bảnMiui trước em vẫn không thấy có

Bạn có thể giải thích thêm tí được không ?

Wedkit khác Wed thường thế nào nhỉ ? Tớ chưa biết :-? Bạn có thể so sánh được không ?

À

WebKit là một khung ứng dụng nguồn mở cung cấp các thành phần cần thiết để xây dựng một trình duyệt web. WebKit được Apple Inc. chính thức nhận từ thư viện phần mềm KHTML của trình duyệt Konqueror để sử dụng như là một cỗ máy cho trình duyệt của hệ điều hành Mac OS X là Safari và được tiếp tục phát triển bởi dự án KDE, Apple, Nokia, Google, Torch Mobile và một số khác.[1] Nó đã được chuyển thể sang rất nhiều nền tảng khác và bây giờ được dùng như là cỗ máy kết xuất của rất nhiều phần mềm khác nhau. WebKit là nguồn mở; các thành phần WebCore và JavaScriptCore được sử dụng và được bảo hộ bởi giấy phép GNU Lesser General Public License, và cả bộ WebKit có thể sử dụng với giấy phép kiểu BSD.[2]

http://vi.wikipedia.org/wiki/WebKit

hungcola

Tôi thấy nếu có webkit thì khi lướt web dễ hơn và khi zoom thì trình duyệt tự động cân chỉnh cho vừa cõ màn hình, cái này trong rom ship hay có mà, bạn xem trong thông tin phần mềm của rom ship ý

caothanhhai

Tôi dùng DolphinHD thấy những yêu cầu trên là đơn giản. ..
Tôi không dùng Browser mặc định bao gìơ. Bạn dùng thử xem

Livingtolove

dùng muiu mượt nhẹ và ngon nhưng e dùng mobi nó cứ bị lỗi cái 3g sao ý , tắt 3g khoảng 2 3h sau bật lên ko đc , reset máy lại lên :(

denzo

dùng muiu mượt nhẹ và ngon nhưng e dùng mobi nó cứ bị lỗi cái 3g sao ý , tắt 3g khoảng 2 3h sau bật lên ko đc , reset máy lại lên :(
Bạn chỉ cần đưa máy về Airplane mode sau đó tắt Airplane đi là nó lại sử dụng Data Usage bình thường mà :D

ancola66

Super V.I.P
Đã có trên bài 1 :

a66_MIUI 1.4.1_ 2.3.3 Gingerbread_Vi_v4.5
(4/4/2011)

* Fix lỗi Email
* Add SetCPU. RootExplorer
* Fix lỗi hiện tiếng Trung khi xóa Lịch sử cuộc gọi

kinedrack

em là em kết bản MIUI rùi. Nhưng mỗi tội sim VT ko nhận thôi. bác làm bản cho sim VT đi. cái này em up tất cả các radio trên 4rum rồi mà ko cái nào đc cho VT cả. cho sim mobi và vina thì okie lun

hanoiwap

Super V.I.P
em là em kết bản MIUI rùi. Nhưng mỗi tội sim VT ko nhận thôi. bác làm bản cho sim VT đi. cái này em up tất cả các radio trên 4rum rồi mà ko cái nào đc cho VT cả. cho sim mobi và vina thì okie lun

GPRS/3G:
Viettel
mcc="452"
mnc="04"
apn="v-internet"
user=""
server=""
password=""
mmsc=""
type="default"

MMS
Viettel MMS
mcc="452"
mnc="04"
apn="v-mms"
user=""
server=""
password=""
mmsc="http://mms.viettelmobile.com.vn/mms/wapenc"
mmsproxy="192.168.233.10"
mmsport="8080"
type="mms"

MCC và MNC của các mạng khác (Việt nam)

Chỉnh sửa cuối:

kinedrack

Viettel MMS
mcc="452"
mnc="04"
apn="v-mms"
user=""
server=""
password=""
mmsc="http://mms.viettelmobile.com.vn/mms/wapenc"
mmsproxy="192.168.233.10"
mmsport="8080"
type="mms"

cái này mình vào cài đặt VPN ah bác.Bác thông cảm em gà lắm. Bác hướng dẫn cụ thể hơn cho em được ko ah. Em xin cảm ơn bác nhiều.

Chỉnh sửa cuối:

hanoiwap

Super V.I.P
cái này mình vào cài đặt VPN ah bác.Bác thông cảm em gà lắm. Bác hướng dẫn cụ thể hơn cho em được ko ah. Em xin cảm ơn bác nhiều.

Setting\Wireless & networks\Mobile networks\Access Point Names\Menu\New APN

kinedrack

em vào làm mãi nó chẳng add đc j cả. viết xong 1 dòng ấn next thì nó lại xóa hết dòng trên ko đc anh ah

thongdtk3

Chưa dung MUIU nhưng thấy :

sao em nhìn icon này thấy xấu quá

Cái này thì lại rất đẹp

Chỉnh sửa cuối:

caothanhhai

đúng có lỗi đấy, hơi khó chịu nhỉ

Các bạn có thỉnh thoảng bị Miui Camẻra không nhận thẻ nhớ không? Phải restat mới chụp được? ???

Bàn phím multiLang tiện nhưng hơi ngu nhỉ, đánh chập 3 không được, bấm gĩư không hay lắm

kinedrack

Trời ah. Sao cái bản Rom ngon thế này mà chi sim MB và VN mới sài đc nhỉ? Sim VT chịu luôn:(

y18nlife

Em cũng bị tình trạng camera miui k nhận thẻ nhớ, có lúc gallery cũng k nhận thẻ luôn, hôm trước tưởng thẻ mình chết tiếp chứ

Livingtolove

để tối về up lại muiu rồi bật tắt airplane xem đc ko :(

h e đang dùng coredroid thấy cũng khá ngon :D

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 12 minutes:

p/s : ak có ai bị cái lỗi chụp ảnh lần 2 mới lên flash ko ạ , chụp phát đầu ko lên , phát sau mới lên , xong lại ko lên ... xong lại lên =.=

Chỉnh sửa cuối:

thongdtk3

Chạy các HIỆU ỨNG ÂM THANH khi nghe nhạc như SRS của HTC

* Tải file gscriptlite.7z ở bài 1

* Giải nén chép file gscriptlite.sqlite vào thư mục Gốc của thẻ nhớ

* Chạy ứng dụng Gscript_Lite trước một lần

* Dùng RootExplorer chép file gscriptlite.sqlite vào thư mục : data/data/nl.rogro.GScriptLite/databases

* Set Permissions cho file gscriptlite.sqlite (Trong thư mục databases) như hình minh họa ở dưới (Hình 1) là OK

*** Trong lúc nghe nhạc bạn chỉ cần vào ứng dụng Gscript_lite chọn hiệu ứng âm thanh mà bạn muốn

*** Với phương pháp này thì bạn không cần thư mục Gscript (Chứa các hiệu ứng) ở trên thẻ nhớ nữa và cũng không mất thời gian để Add từng hiệu ứng vào nữa (Sau mỗi lần Uprom)

Em cài Gscript_lite sao nó chỉ hiện 3 cái mục đầu tiên : Reboot phone , list SD , CPu information thôi nhỉ ko có các mục sau...

Và em chạy GScrip lit 1 lần nhưng tìm ko có thư mục nl.rogro.GScriptLite/databases .. Em tự taopj ra và copy file kia và nhưng ko thấy gì cả