• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[5800XP] CFW C6 V20.0.42 Super Excellent Final by vutaikt

llTuyetTinhCocll

hix....sao mình down cái link cả bộ....giải nén ra thì được 6 file copy đúng thư mục.....nhưng khi flash thì 4 đèn của JAF thiếu mất 1 đèn.....( hình như là báo thiếu file)....hix...thấy bản cook xin 5 quá mình muốn xài nhưng ko biết làm sao luôn.....

mrben110

Bản này có vấn đề thật,Flash ko vào nổi

vấn đề gì hả bác. mấy bác gà vcl mỗi việc jaf cũng ko xog lại còn kêu. tui jaf ầm ầm đây có sao đâu. các bác đừng vào topic này ném đá nữ a đọc vài entry của mấy bố thấy nản......

hix....sao mình down cái link cả bộ....giải nén ra thì được 6 file copy đúng thư mục.....nhưng khi flash thì 4 đèn của JAF thiếu mất 1 đèn.....( hình như là báo thiếu file)....hix...thấy bản cook xin 5 quá mình muốn xài nhưng ko biết làm sao luôn.....

đây là cfw c6 dành cho 5800 mà. chỉ có 6 file thui.
bạn cứ chép vào như đường dẫnchur pic mà jaf thui. đèn báo thiếu cũng ko sao đâu. vì roft3 gộp vào roft2 rùi.

trinhhoainhu

bạn dùng minilyrric là tìm đc lời ngay ý mà.. links http://www.mediafire.com/?dzn8k2bq69yp9c2

bạn cài minlyric..
crack xong bật 1 bài mp3 = media pllayer..
nó sẽ tụe động tìm lời cho bài hát...
bạn chọn lời phù hợp cho đt là ok.
nếu bài hát ko có tư bạn tựu làm cũng đc cũng nhanh lắm.khi tìm xong lời bạn sava lại và nhớ đổi duôi giống bài nhạc là oke.
bạn cho mính xín bài hát mình demo cho

Thank bác nhiều nha, bác nhiệt tình quá. Để mình tự làm thử, cái này không phiền tới bác nữa :D, để thời gian cho bác làm chuyện lớn cho anh em :D

dhoanganhtuan

vấn đề gì hả bác. mấy bác gà vcl mỗi việc jaf cũng ko xog lại còn kêu. tui jaf ầm ầm đây có sao đâu. các bác đừng vào topic này ném đá nữ a đọc vài entry của mấy bố thấy nản......

đây là cfw c6 dành cho 5800 mà. chỉ có 6 file thui.
bạn cứ chép vào như đường dẫnchur pic mà jaf thui. đèn báo thiếu cũng ko sao đâu. vì roft3 gộp vào roft2 rùi.

Có lẽ bạn là người tài giỏi quá chăng? mình cung từng Jaf nhiều lần nhưng cả đêm hôm qua không thể nào Jaf bản này ma phone khởi động dc hết, mình chuyên bản gốc v51 vô jaf thì chạy bình thường. Mình nghĩ ko phải các bạn kia ko biết jaf ma do bộ phối hợp của bản này có vấn đề. mình Jaf bản của anh Jackpham thì ok ma bản của anh Jackpham cũng 6 file thôi. Đang định dùng bộ phối hợp của anh Jackpham dể jaf chung với bản này nhưng bây giờ Suite cua PC lai nhận ĐT là C6-00 nên không jaf được. bạn nào biết cách khắc phục chỉ giúp mình với nhé

vutaikt

cả bộ phối hợp mình jaf đc rồi mới up luôn lên cả bộ theo đường dẫn mà...
ko có chuyện lỗi đâu

goodnight_hl

.
Bạn ăn nói nên có suy nghĩ 1 chút,tôi ko biết JAF mà tôi JAF các bản khác chạy,bản này ko chạy,bạn là FAN cuồng à
Tôi ko chê bai bản của vutaikt,mà phải nên cảm ơn vì đó là công sức của bạn ấy =D>
Nhưng tôi ko JAF được thì tôi bảo ko JAF được vì khởi động đi khởi động lại nó ko vào được
Ngớ ngẩn

chjpkute

cái phần mềm tìm lời này chỉ dành cho ttpod hả proo có dùng dưodj cho trình nghe nhạc mặc định của máy không

trinhhoainhu

bạn dùng minilyrric là tìm đc lời ngay ý mà.. links http://www.mediafire.com/?dzn8k2bq69yp9c2

bạn cài minlyric..
crack xong bật 1 bài mp3 = media pllayer..
nó sẽ tụe động tìm lời cho bài hát...
bạn chọn lời phù hợp cho đt là ok.
nếu bài hát ko có tư bạn tựu làm cũng đc cũng nhanh lắm.khi tìm xong lời bạn sava lại và nhớ đổi duôi giống bài nhạc là oke.
bạn cho mính xín bài hát mình demo cho

Hì, bạn vutaikt ơi, mình thử làm như bác nói mà không được, thử làm thì mới biết là khó, bạn có thể nào dành chút thời gian tạo 1 cái topic mới chuyên về vấn đề này không, hướng dẫn cụ thể bằng hình ảnh đó. Tại thấy vấn đề này nhiều anh em trên diễn đàn cũng quan tâm lắm, rất mong sự nhiệt tình của bạn nha, anh em rất biết ơn bác :D

ht8xlove

Bạn ăn nói nên có suy nghĩ 1 chút,tôi ko biết JAF mà tôi JAF các bản khác chạy,bản này ko chạy,bạn là FAN cuồng à
Tôi ko chê bai bản của vutaikt,mà phải nên cảm ơn vì đó là công sức của bạn ấy =D>
Nhưng tôi ko JAF được thì tôi bảo ko JAF được vì khởi động đi khởi động lại nó ko vào được
Ngớ ngẩn

Đúng rồi , mình cũng chẳng phai fan của ai cả . nhưng đich thực là mình cũng vừa mới down bạn vutaikt về , khi falsh thì Jaf báo lỗi " corupt" . Kết quả là không flash đươc . mình thay bộ phối hợp của vutaitk đưa bàng bộ khác , chỉ giữ lại file .v20 . kết quả flash xong thì máy khong lên bấm nút nguồn không được . mình tháo pin ra , lắp lại , mở lại nguồn thì nó ko lên màn hình mà rung như " cái máy massage " phải tháo pin ra nó mới chịu im . mình dơn bản khác về flash lại giờ ok rùi . Một số bạn vẫn flash đươc bản của vutaitk thì có lẽ file bị lỗi trong quá trình download thôi bạn ah . ủng hộ tinh thần nhiệt tình của bạn vutaikt

Chỉnh sửa cuối:

kinhluanvan

Đúng rồi , mình cũng chẳng phai fan của ai cả . nhưng đich thực là mình cũng vừa mới down bạn vutaitk về , khi falsh thì Jaf báo lỗi " corupt" . Kết quả là không flash đươc . mình thay bộ phối hợp của vutaitk đưa bàng bộ khác , chỉ giữ lại file .v20 . kết quả flash xong thì máy khong lên bấm nút nguồn không được . mình tháo pin ra , lắp lại , mở lại nguồn thì nó ko lên màn hình mà rung như " cái máy massage " phải tháo pin ra nó mới chịu im . mình dơn bản khác về flash lại giờ ok rùi . Một số bạn vẫn flash đươc bản của vutaitk thì có lẽ file bị lỗi trong quá trình download thôi bạn ah . ủng hộ tinh thần nhiệt tình của bạn vutaitk

Bản thân mình cũng thế,sau khi làm theo tất cả hường dẫn (format thẻ nhớ,reset lại máy,Dowload "Link cả bộ" rồi Flash)mà vẫn bị màng hình chỉ hiện lên Nokia rồi tắt,lại hiện lên rồi tắt.Mình cũng chẳng hiểu như thế nào nữa.Vì các bản của Binh 24,Mathanh,Quyền 97,....mình đều Flash thành công.Kể cả phiên bản FW đầu tiên(bản chưa FIX)của Vutaitk mình vẫn Flash thành công mà!

vutaikt

mình đã jaf cho gần chục máy vẫn chạy tốt. không hiểu các bạn nghĩ sao chứ mình thì vô tư thôi ai thích thì dùng ai ko thích thì cứ chê và flash bản khác có rất nhiều trong diễn đàn
vì Free mà.

Hì, bạn vutaikt ơi, mình thử làm như bác nói mà không được, thử làm thì mới biết là khó, bạn có thể nào dành chút thời gian tạo 1 cái topic mới chuyên về vấn đề này không, hướng dẫn cụ thể bằng hình ảnh đó. Tại thấy vấn đề này nhiều anh em trên diễn đàn cũng quan tâm lắm, rất mong sự nhiệt tình của bạn nha, anh em rất biết ơn bác :D

cái lời của nó cũng giống ttpop thui.
nếu bạn đã có file mà ttpod chạy hát kẩoke rồi thì càng tốt.
bạn chỉ cần chép sang file chứa nhạc mp3( chép file lời .lrc ý)
chép sang xong rùi bạn đổi tên 2 file cho giống nhau ví dụ aa.mp3 và aa.lrc
sau đó là chạy đc rồi.

yeusach1906

Nếu bạn nào JAF ko được thì chép các file đó vào thư mục sau nhé:
C:\Program Files\Nokia\Phoenix\Products\RM-356\
Sau đó JAF lại là ok thôi.
Nếu ko có thư mục đó thì các bạn tự tạo ra nhé. Mih đã JAF thành công, nhưng ko bit sử dụng lâu dài nó có hiện thị "BỘ NHỚ ĐẦY" ko nữa, lúc trước có JAF thử 1 bản, sử dụng khoảng 5 ngày là bị "BỘ NHỚ ĐẦY" liền.

vutaikt

bạn vào killme tắt hết ứng dụng ẩn xem sao.
hiện mình dùng bản update sửa lỗi lần 2 từ ngày 31 đến giờ cũng dc 5 ngày như bạn nhưng chưa thấy vẫn đề gì.
mình cũng cài rất nhiều pm trải trí cũng như học tập

vutaikt

bác tắt file hệ thống thì n khơie động lại là đúng

update cho bạn khi dùng kill me nè nhũng file nào có thể tắt đc và ko lên tắt
( những mục ko lên tắt lên cho vào phần đc bảo vệ )
1. ALWAYSONLINESTARTER - có thể tắt
2. Agsvexe - có thể tắt
3. AMSDbServer - có thể tắt nếu bạn không muốn sử dụng các ứng dụng và Games Java
4. Autolock - có thể tắt
5. btmanserver - có thể tắt
6. BTServer - có thể tắt nếu bạn không muốn sử dụng Bluetooth
7. CfmwBtCfgServer - có thể tắt
8. CLKNITZMDLS - có thể tắt
9. CalenSvr - có thể tắt
10. c32start - có thể tắt
11. CONNMONEXE - có thể tắt
12. domainServer - có thể tắt
13. Dataconnectionlogger - có thể tắt
14. DND - có thể tắt nếu bạn không muốn sử dụng internet
15. EInfoServer - có thể tắt
16. epos_omasupllistener - có thể tắt
17. FaxModem - có thể tắt
18. FepSwitch - có thể tắt
19. ipsecpol - có thể tắt
20. javahelperserver - có thể tắt
21. MIDP2SilentMIDletInstall - có thể tắt
22. MCServer - có thể tắt
23. Ncnlist - có thể tắt, nhưng tất cả tin nhắn và cuộc gọi nhỡ sẽ không lưu trong mục Log
24. obexmtmuiserver - có thể tắt
25. randsvr - có thể tắt
26. sdpserver - có thể tắt
27. SRCS - có thể tắt
28. SYSTEMAM - có thể tắt
29. swidaemon - Nếu tắt có thể bị khởi động lại điện thoại
30. SecuriryObserver - có thể tắt
31. Schexe - Nếu tắt có thể bị khởi động lại điện thoại
32. ShimNotifierSvr - có thể tắt
33. siprsvsrv - có thể tắt
34. SystemAMScore - có thể tắt
35. UsbWatcher - có thể tắt nếu bạn không muốn sử dụng USB
36. vcommandmanager-có thể tắt
37. watcher - có thể tắt
38. WIMSERVER - có thể tắt

chjpkute

bản của vutakl tốt nhưng mà jaf không nên...mấy lần đèu nhưi vậy

trinhhoainhu

mình đã jaf cho gần chục máy vẫn chạy tốt. không hiểu các bạn nghĩ sao chứ mình thì vô tư thôi ai thích thì dùng ai ko thích thì cứ chê và flash bản khác có rất nhiều trong diễn đàn
vì Free mà.

cái lời của nó cũng giống ttpop thui.
nếu bạn đã có file mà ttpod chạy hát kẩoke rồi thì càng tốt.
bạn chỉ cần chép sang file chứa nhạc mp3( chép file lời .lrc ý)
chép sang xong rùi bạn đổi tên 2 file cho giống nhau ví dụ aa.mp3 và aa.lrc
sau đó là chạy đc rồi.

À thì ra là nó giống sub phim :D

llTuyetTinhCocll

Các bạn dơnload về nếu dùng V51 thì chép vào RM-356 jaf lun (cần Phải có core v51 và bộ phối hợp)

hình như cái khúc này làm cho các bạn bị hiểu lầm xảy ra các ý kiến trái ngược nhau....ng flash dc ng ko á........cái core v51 là sao và bộ phối hợp là chỗ nào.....riêng mình cũng ko hiểu chỗ này nữa.....bạn chủ topic có thể nào nói rõ hơn chi tiết chút heng....vì theo mình thấy là đại đa số ng ta thích cái bản này của bạn....em mình cũng vậy nó bắt mình phải làm cho nó cái này....mà bữa giờ mình ko theo dõi topic nên ko biết nó là gì.....

yeusach1906

Nếu là v51 thì download chổ chữ "link cả bộ" công thêm "tập tin đính" rồi cho vào chung một thư mục để JAF.
Còn nếu là v52 thì download cái chổ chữ "core cho v52" công thêm "tập tin đính kèm( sau đó sửa tên RM-356_51.0.006 thành RM-356_52.0.007 là xong " rồi cũng cho vào chung một thư mục và JAF thôi.
Chúc các bạn thành công nhé.

Nhưng khi JAF rồi thì mem chỉ còn có 42MB, chắc ko nên JAF bản này đâu.