• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[5800XP] CFW C6 V20.0.42 Super Excellent Final by vutaikt

thiensutinhyeu

Cac ban jup minh voi!

Hom 31.12 minh co down cai link ca bo va core v52 cua ban ve jaf. Minh chep cai folder phoenix trog link ca bo down duoc vao o C va jaf binh thuog. Nhung sau khi jaf xong minh mo phone thi no cu hien ra cai man hinh den chu Nokia va 3 vong tron mau rui tat lim di! Ban nao jup minh voi! Thay k dc minh chep cai core v52 vo jaf thi no bao file corrupt or missing la sao? May ban chi minh chi tiet cach down va jaf ban cook v52 nay di! Thank nhiu

Hom 31.12 minh co down cai link ca bo va core v52 cua ban ve jaf. Minh chep cai folder phoenix trog link ca bo down duoc vao o C va jaf binh thuog. Nhung sau khi jaf xong minh mo phone thi no cu hien ra cai man hinh den chu Nokia va 3 vong tron mau rui tat lim di! Ban nao jup minh voi! Thay k dc minh chep cai core v52 vo jaf thi no bao file corrupt or missing la sao? May ban chi minh chi tiet cach down va jaf ban cook v52 nay di! Thank nhiu

mình bít sao bạn ko jaf đc oy, bạn down cả bộ về là core 51,bạn down core 52 lên chép đè vào nhưg bạn chưa đổi tên file .rof2 jk đo'. G bạn xoá hết file trong mục RMB -356 đi. Chép các file trong mục RMB-356 của link cả bộ vào.trong mục RMB-356 đó có 1 cái floder xoá lun cái đo nha bạn. Xng chép core 52 đè dzo. Sửa file.rof2 trong đo có tên là v51 jk ak sửa thành v52 oy jaf.
Hjc cực wa ,mà ngĩ lại hồi xưa mình cũng gà mờ vậy có điều mình tự mò nên g chỉ cho bạn đỡ mệt.

thiensutinhyeu

Bạn ơi! nhưng mà sửa tên file v51 rof2 ở trong thư mục nào bạn? Mình rename máy ko cho mà? Mà trong cái core v52 có sẵn file RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V20 rùi mà? trong cái rmb-356 cũng có cái RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20 nữa! giờ mình phải làm sao???

thanhluan_phuyen

video của em nó bị hiện tượng này sau jaf: [video=youtube;7YNY1NIds2Y]http://www.youtube.com/watch?v=7YNY1NIds2Y[/video]
chắc bạn cũng bị giống như mình rùi chứ gì?????? mình cũng bị thế nè, mình dùng v51 dow bản cả bộ về bỏ vào rm-356 rùi jaf bình thường nhưng khi jaf xong thì nó vẫn như bạn mà thôi, mặc dù đã jaf lại mấy lần vẫn một kết quả đó, chán quá nên quay lại dùng bản n97mini của anh thanh mới up ngay 1/1 vậy.hjc

iconh2

[5800XP] CFW C6 V20.0.42 Super Excellent Final by vutaikt- [Bản chào năm mới]

Bản cfw này tốc độ thì khỏi phải chê do hấp thụ được tinh hoa VĂN HÓA của các cooker vip của pdaviet + tinh hoa China+văn hoa sexy của phương tây :D)

Có gì Hot trong bản này:

+
+Cảm ứng mượt mà gần như X6
+Full N8 Icon ,Thay đổi khi đổi themes
+ Cải thiện tốc độ :Tăng tốc độ chơi game, vào ứng dụng nhanh nhất, menu matrix ko lag...
+Tăng ghi âm cuộc gọi , chụp ảnh quay phim rõ nét ở mức tối đa.
+Tăng tốc trình nghe nhạc + cập nhật trình nghe nhạc v15.2
+ Thêm chức năng Hiển thị/ ẩn logo mạng trong phần cài đạt/ hiển thị
+Thay hình khởi động tắt mở máy . nhạc chuông
+Tiết kiệm tối đa năng lượng tiêu thụ
+Font Anh Hoa Việt

Và tấtn hiên là bao gồm những mod khác trên s60v5( dài quá kể không hết)

**Các ứng dụng đã thêm
BTSwitch
FileBrowser
Kill me VH
memcheck

Ngoài ra bản cook còn tập hợp các mod của các côkeer nổi tiếng như:
+ 4rum pdaviet : mathanh,Anther1191, JackPham, JokerB, daugiang1987,TungBach,ntv_79,......
+ cooker của 4rum dailymobile pnht symbian-freak....
+1 số côkeer người china :D

1 số hình ảnh trailer nè

update ảnh cho anh em

Cuối dùng đã xong bản SuperExellent cho 5800

cảm ứng nhạy mức tối đa kết hợp với mức tiết kiệm pin cao nhất.
Cài đặt ứng dụng siêu nhanh. Âm thanh khởi động và tắt máy thì ko thể chê vào đâu đc..
còn rất nhiều tính năng mới mà các bản cook trong 4rum chưa có.. các bạn hãy khám phá nha
V51 hay V52 đều dùng đc

Các bạn dơnload về nếu dùng V51 thì chép vào RM-356 jaf lun (cần Phải có core v51 và bộ phối hợp)
Đối với V52 thì các bạn down về rồi đổi tên thành "RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V20" (cần Phải có core v52 và bộ phối hợp)
pas giải nén là : vutaikt
ai thích themes ở dưới thì download tại đây nha

Phiên bản update ngày 31/12/2010
Sửa 1 số lỗi của bản trước:
+ Lỗi lag HS
+ Lỗi loè loẹt của themes Soundwave và 1 số theme khác khi cài
+Thay đổi lại âm thanh khởi động
+Sửa lỗi do icon N8 thông báo ko thể cài đặt ứng dụng đã có sẵn
+Chỉnh lại FPS để chơi gamos có đồ hoạ tốt hơn;

Download:

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

Mình thấy baì nỳ hay.nhưng vẫn khó hiểu.bây jờ máy mình dùng v52.up bằng JAFtrên máy tính ở nhà.đã hack rồi,nhưng muốn tô điểm thêm bản cfw cuả bạn nũa thì mình sẽ phải dow những jì.vì bài viết của bạn dùng cho cả v51và v52.và mình không hiểu "core và bộ phối hợp"là jì?hỏi ngu!!!!!

thanhluan_phuyen

Mình thấy baì nỳ hay.nhưng vẫn khó hiểu.bây jờ máy mình dùng v52.up bằng JAFtrên máy tính ở nhà.đã hack rồi,nhưng muốn tô điểm thêm bản cfw cuả bạn nũa thì mình sẽ phải dow những jì.vì bài viết của bạn dùng cho cả v51và v52.và mình không hiểu "core và bộ phối hợp"là jì?hỏi ngu!!!!!
nếu bạn dùng v52 thì bạn dow cái " LINK CẢ BỘ" về giả nén ra và chỉ lấy 1 file rò thôi và sữa lại thành RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V20, và bạn dow bản " CORE FOR 5800 V52" về và giải nén ra có 5 file + 1 file rò lúc nãy bạn mới sữa tên lại ném vào mục RM-356 trong ổ C và jaf thôi bạn ak.

_GD_

chắc bạn cũng bị giống như mình rùi chứ gì?????? mình cũng bị thế nè, mình dùng v51 dow bản cả bộ về bỏ vào rm-356 rùi jaf bình thường nhưng khi jaf xong thì nó vẫn như bạn mà thôi, mặc dù đã jaf lại mấy lần vẫn một kết quả đó, chán quá nên quay lại dùng bản n97mini của anh thanh mới up ngay 1/1 vậy.hjc

em cũng pị thía,nản wá về fw gốc xài lun:(

Bạn ơi! nhưng mà sửa tên file v51 rof2 ở trong thư mục nào bạn? Mình rename máy ko cho mà? Mà trong cái core v52 có sẵn file RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V20 rùi mà? trong cái rmb-356 cũng có cái RM-356_51.0.006_prd.rofs2.V20 nữa! giờ mình phải làm sao???

nói chug là níu core 52 thì down về bộ core 52 và cái file .rof2 jk đo' tên ...v52.. lun.tổng cộng 6 file. Oy cho dzo RMB-356 oy jaf, trc khj làm thì xoá hêt file co trog RMB-356 đi, xog,

iconh2

nói chug là níu core 52 thì down về bộ core 52 và cái file .rof2 jk đo' tên ...v52.. lun.tổng cộng 6 file. Oy cho dzo RMB-356 oy jaf, trc khj làm thì xoá hêt file co trog RMB-356 đi, xog,

Mình đã làm đi làm lại cả chiều rồi.»»»»»cuối xùng là thất bại.sau khi jaf xong vào màn hình nokia thì reset

hình như mình bị cái này rồi :-B hay bạn làm các bước jaf sai ta, jaf bản của bài viết khác đc hum bạn, mà bạn xài v52 dug co jaf v51 nha

thanhhaifire

sao kì vậy ta, mình jaf xong nó lên màn hình khởi động có chữ nokia rùi tắt chứ nó hông lên nữa??????????????:O

đã jaf 3 lần nhưng vẫn không được, bó tay luôn, giờ quay về dùng bản của anh mathanh mới ra ngày 1/1 cho nó chắc.hjc
video của em nó bị hiện tượng này sau jaf: [video=youtube;7YNY1NIds2Y]http://www.youtube.com/watch?v=7YNY1NIds2Y[/video]

bạn đã jaf sai core =)) =))=)) vào đây dow core mới nhất vầ jaf nhá NEW CORE (chữ new core nha )

vutaikt

mình đã nói rồi . khi jaf nhớ xem kĩ.
nếu v51 thì dowwnload cả bộ về jaf lun
v52 . thì đổi tên file rot2 và phải chép core v52 vào
nếu v51 mà jaf core v52-> lên v52
và v52 jaff core v51=> chết máy < tình trạng trên>

chjpkute

mình đã nói rồi . khi jaf nhớ xem kĩ.
nếu v51 thì dowwnload cả bộ về jaf lun
v52 . thì đổi tên file rot2 và phải chép core v52 vào
nếu v51 mà jaf core v52-> lên v52
và v52 jaff core v51=> chết máy < tình trạng trên>

mình đag dùng v51 nè đao cả bộ về j.a.f xong thì nó chỉ lên đến cái vòng tròn màu thì tắt lịm đi...j.a .f mếy lền cũng vậy mình ra quán jaf và đã xóa hết các file cũ trong thư mục Rm-356 vẫn không được không biết mình sai chỗ nào hiccccc.. J.A.F bản jhác vẫn bình thường nha..!

vutaikt

mình cũng dùng v51 đấy bạn.
mình jaf cho gần 10 máy rồi chạy rất ngon và ổn định đến giờ.
chưa bao giờ gặp trường hợp như bạncả.\
1 số bạn trong topic đã côk thêm 1 số thứ và sau đó jaff không lên .
các bạn lên chú ý.

Chỉnh sửa cuối:

mrben110

eh vutaikt
tớ jaff dc mà dung2 hum rồi mượt mà nhưng ram hơi yếu.
cậu làm cho mính bản menu 3x4 xóa cái widget thông báo đi và cho hiệu ừng phượng hoàng vào dc ko...
hoặc chỉnh mình cách làm cũng dc

mình đag dùng v51 nè đao cả bộ về j.a.f xong thì nó chỉ lên đến cái vòng tròn màu thì tắt lịm đi...j.a .f mếy lền cũng vậy mình ra quán jaf và đã xóa hết các file cũ trong thư mục Rm-356 vẫn không được không biết mình sai chỗ nào hiccccc.. J.A.F bản jhác vẫn bình thường nha..!

chịu khó jaf vài lần là dc ý mà. tui còn jaf dc chứ ông lại kém thế a

chjpkute

mình cũng dùng v51 đấy bạn.
mình jaf cho gần 10 máy rồi chạy rất ngon và ổn định đến giờ.
chưa bao giờ gặp trường hợp như bạncả.\
1 số bạn trong topic đã côk thêm 1 số thứ và sau đó jaff không lên .
các bạn lên chú ý.

mình rất thíc bản của bạn vì rất mượt mình đã xài bản đầucuả bạn và cảm nhận được điều đó ..nhưng laị không jaf được bản tiếp theo ..mình xài nguyên bản ko cook hay mod thêm cái gj cả....hicccc. Hiện đang xài bản của mathanh thấy ổn ram cao pintrâu... Bản 31-12 của bạn pin thì thế nào vậy mình đang muốn jaf laị bản của ban..nhưng nếu pin yếu thì hơi ngại... Hihi

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 11 minutes:

eh vutaikt
cậu làm cho mính bản menu 3x4 xóa cái widget thông báo đi và cho hiệu ừng phượng hoàng vào dc ko...

chịu khó jaf vài lần là dc ý mà. tui còn jaf dc chứ ông lại kém thế a

vấn đề kô pải là keém hay kô kém từ ngày ra nhập diễn đàn máy mình đã jaf đếnvài trăm lượt kô lên nguồn có diae máy cũng có ,,nhưng vẫn khắcphục được ..nhà mình kô có maý tinh kô có mạng thík jaf đều pải ra quán mà...nên kô có thơìgian cok mod thui..để minh làm lại xem thế nào mà bản này mượt nhưng có tônpin kô vậy

Chỉnh sửa cuối:
mươt thì đương nhiên tốn pin hơn ko mượt oy :)). Nhưg mà đc cái dùng ko có khó chịu. Mình thíc dùng bản n97 của mathanh lu'm bản đo' chụp hình vô đối khỏi so sánh, nhạc cũng hay có điều cà giựt nên ko thic lắm .tùy sở thic mỗi ng :p

chjpkute

mươt thì đương nhiên tốn pin hơn ko mượt oy :)). Nhưg mà đc cái dùng ko có khó chịu. Mình thíc dùng bản n97 của mathanh lu'm bản đo' chụp hình vô đối khỏi so sánh, nhạc cũng hay có điều cà giựt nên ko thic lắm .tùy sở thic mỗi ng :p

tốn pin là cũng bực mình lắm đó

vutaikt

pin bt dùng cũng dc hơn 2 ngày.
còn như mình thì dung 17h thui( kiểm tra bằng widget batterry monitor 1.2
+ học ở trường dùng wiffi suốt.
+push mail liên tục( googlemail và yahoo mail)
+ treo nick chat. lướt web seach
+ chụp ảnh ( chụp máy chiếu ko rõ mấy nhưng cũng nhìn tam..)/ nghe nhạc, gọi 10-15 cuộc. 5-15sms...
nói chung mình dung2 cục pin lên vẫn ổn
ai dúng cục mà ít dùng kiểm tra xem
mình thích dùng C6 vì mail tiện lơi hơn n97.

eh vutaikt
bạn bung tập tin widget thông báo ra.
nó có vài tập tin thui mà bung roft2 ra tìm file mà xóa thui.
có vầi file lên xóa cũng nhanh.
c2. bạn ko cho widget thông báo ở HS nữa (remove nó đi). thì nó như bt đấy.
chúc vui

hatranbeclin

+ học ở trường dùng wiffi suốt.
+push mail liên tục( googlemail và yahoo mail)
+ treo nick chat. lướt web seach
+ chụp ảnh ( chụp máy chiếu ko rõ mấy nhưng cũng nhìn tam..)/
Có quá không thế!
Chắc cháy máy