• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[5800XP] CFW C6 V20.0.42 Super Excellent Final by vutaikt

z3r0

Bó tay rùi :(!
Thử mọi cách flash hơn 10 lần rùi mah vẫn reset đi reset lại hoài.
Trờ về N97-mini của a Mathanh vậy :((

bạn thử flash lại bản gốc của 5800 (đã có hacked). Sau đó flash lại bản này nhó del đi 4 file trong thẻ nhớ Private Sys System Rescoure

0975776566

ban nao chi mi`nh cach up CFW cook zoi ro~ ra~ng dc ko.ca`n co' nhung j truoc khi up cfw cook. can fai hack may truoc ko.minhf xai 5800xp.Anh chi nao` o pleiku ko chi? giao em cam? on rat nhiu

duoc82

ban nao chi mi`nh cach up CFW cook zoi ro~ ra~ng dc ko.ca`n co' nhung j truoc khi up cfw cook. can fai hack may truoc ko.minhf xai 5800xp.Anh chi nao` o pleiku ko chi? giao em cam? on rat nhiu

trước tiên bạn cần có pm jaf và 1 số pm khác nếu bạn muốn cookfw.tất cạ đều có trong 4rum đó.chuc thành công \-/ \-/ \-/

thu0cl4o

cho em hỏi tí download bài hát có lời ở đâu zay??. v52 nghe nhạc hiện lyrics mà không tìm đc

thanhtam18

minh co y kien nhu the nay!ban up len nguyen bo v52 cho anh em tai ve,nhu v51 vay!nhu thu se de hon
!than!

llTuyetTinhCocll

cho em hỏi tí download bài hát có lời ở đâu zay??. v52 nghe nhạc hiện lyrics mà không tìm đc

trong dd mình có 1 topic lời nhưng bên v3 á....giờ tìm chắc khó....bạn nên lên google....cũng lẹ lắm mà....

èo....cái này như bạn học cửu chương á....1 khi bạn biết thì rất dễ nhưng nếu bạn ko biết thì rất khó....bạn nên đọc đi đọc lại ở topic chú ý khu vuc FW á....bên đó có 1 topic hướng dẫn chi tiết.....

@Topic: bạn ơi....thằng em của mình nó chỉ thích cái bản của bạn thôi....nhưng mình ko Flash dc....lúc bật nguồn nó ko như mấy lần khác....kiểu như là bất zô là bật nguồn liền vật á....và cá bản JAF của mình cháy thiếu đèn.....

cautuong

tình hình là e cũng ko flash được ! e làm đầy đủ giống như hướng dẫn lun ! nhưng luc ini xong thì chỉ có 1 đèn sáng còn mấy cái kia ko sáng và nó báo là ko tìm thấy file ! rồi e nhâp thủ file vô cho thì nó nhận đầy đủ nhưng flash xong thi bật nguồn lên máy sáng lên rồi tối dân lại cứ thế mấy lần thì tắt lun ! e làm đi làm lại mấy lần mà ko được đành bó tay ! ko chỉ riêng bản này mà các bản CFW C6 chưa có bản nào e flash được bản nào cung lên màn hình rồi tắt e cũng chịu thua ! e ko phải fan của ai hết ai hay ai đẹp thì e xài thoy ! e thèm xài bản C6 mà chưa bao giờ flash thành công nản quá ! mong các bác chỉ giúp e với ! thank các bác nhìu

chjpkute

tình hình là e cũng ko flash được ! e làm đầy đủ giống như hướng dẫn lun ! nhưng luc ini xong thì chỉ có 1 đèn sáng còn mấy cái kia ko sáng và nó báo là ko tìm thấy file ! rồi e nhâp thủ file vô cho thì nó nhận đầy đủ nhưng flash xong thi bật nguồn lên máy sáng lên rồi tối dân lại cứ thế mấy lần thì tắt lun ! e làm đi làm lại mấy lần mà ko được đành bó tay ! ko chỉ riêng bản này mà các bản CFW C6 chưa có bản nào e flash được bản nào cung lên màn hình rồi tắt e cũng chịu thua ! e ko phải fan của ai hết ai hay ai đẹp thì e xài thoy ! e thèm xài bản C6 mà chưa bao giờ flash thành công nản quá ! mong các bác chỉ giúp e với ! thank các bác nhìu

bạn ở đâu nếu hà nội thì ra chỗ mình plast cho ko lấy tiền khi nào ôkê thì thôy...!!!

kinhluanvan

Mình đã làm thử như vầy và thành công nè bạn có thể làm thử nhé:
1.Bạn Flash máy theo FW gốc của 5800 (tải từ Navi về nhé).
2.Format thẻ nhớ.(trên máy vi tính)
3.Đưa thẻ nhớ vào máy 5800 sau đó mở theo đường dẩn sau ; Quản lý tập tin/memory card/vào Tùy chọn/Tùy chọn thẻ nhớ /định dạng(chờ định dạng lại thẻ nhớ xong).
4.Sau đó chép FW trên diễn đàn vào ổ C để Flash.
Trước đây mình cũng bị như bạn nhưng khi mình làm như vậy thì FlaSh lần nào cũng thành công cả.

vutaikt

trong dd mình có 1 topic lời nhưng bên v3 á....giờ tìm chắc khó....bạn nên lên google....cũng lẹ lắm mà....

èo....cái này như bạn học cửu chương á....1 khi bạn biết thì rất dễ nhưng nếu bạn ko biết thì rất khó....bạn nên đọc đi đọc lại ở topic chú ý khu vuc FW á....bên đó có 1 topic hướng dẫn chi tiết.....

@Topic: bạn ơi....thằng em của mình nó chỉ thích cái bản của bạn thôi....nhưng mình ko Flash dc....lúc bật nguồn nó ko như mấy lần khác....kiểu như là bất zô là bật nguồn liền vật á....và cá bản JAF của mình cháy thiếu đèn.....
ko bít bạn jaf thế nào chứ mình jaff vẫn bt bạn à...

chjpkute

Vutaklt bản mới nhất mình jaf được òy nhưngsao không cài đặt được flast lite 3.1 và java runtime 2.1 vậy tòan báo lỗi các bản khác cài bt. Và nữa là mình nhận thấy bản này có vẻ vào wep hay kết nối mạng qua gprs rất chậm mình xài ôpêra mini mạng vit theo mà cung không vào được có lúc vào thì tất chậm. Và trò avatarplus khôngthể chơi được nữa hic không biết có phải do fw không minh lắp sim sang may khác thì vào vô tư mới ức chế chứ chủ thớt xem giùm với hoặc có cách nào khắc phục tình trạng trên thì chỉ bảo nha...(tình trạng này đến nay đã 5 ngày vẫn vậy nên mình mới có ý kiến...)

thanhluan_phuyen

cuối cùng xũng flash đc rùi,nhưng bản này ram hơi yêu, mình thấy trung bình có 40mb thôi,nhưng bản này mình cũng không thấy có gì mói và hay cả,được cái là cảm ứng mượt thiệt, nên mình quay lại dùng bản của anh mathanh thôi, dù sao cũng cảm ơn ban vutaikl nha.

hatranbeclin

cuối cùng xũng flash đc rùi,nhưng bản này ram hơi yêu, mình thấy trung bình có 40mb thôi,nhưng bản này mình cũng không thấy có gì mói và hay cả,được cái là cảm ứng mượt thiệt, nên mình quay lại dùng bản của anh mathanh thôi, dù sao cũng cảm ơn ban vutaikl nha.

Bản của anh mt thì xài RAM tầm 47. Mới khởi động thì 61
Bản này vứơt mựơt + tìm kiếm danh bạ nên RAm hơi thấp!

vutaikt

noí chung cfw c6 ram chỉ ítt vậy thui nhưng dùng vẫn mượt mà.
nếu thích Ram cao dùng fw gốc 5800 đấy hoặc cfw N97 full ( ko fa? mini).
nhưng chưa chắc đã mượt ntn.
mình thích dùng c6 vì mail nó hay và tiện hơn n97 thụ.

Vutaklt bản mới nhất mình jaf được òy nhưngsao không cài đặt được flast lite 3.17 và java runtime 2.1 vậy tòan báo lỗi các bản khác cài bt. Và nữa là mình nhận thấy bản này có vẻ vào wep hay kết nối mạng qua gprs rất chậm mình xài ôpêra mini mạng vit theo mà cung không vào được có lúc vào thì tất chậm. Và trò avatarplus khôngthể chơi được nữa hic không biết có phải do fw không minh lắp sim sang may khác thì vào vô tư mới ức chế chứ chủ thớt xem giùm với hoặc có cách nào khắc phục tình trạng trên thì chỉ bảo nha...(tình trạng này đến nay đã 5 ngày vẫn vậy nên mình mới có ý kiến...)

mình cam đoan là bạn chưa flash bản của mình mà chỉ vào chém gió thui.
mặc định đã là flash 3.17.còn javaruntime chỉ phiên bản N97 và 5800 gốc mới cài đc thui vì fw c6 nó năng cấp ko cài dc.
bạn bung java rutime 2.1 bằng sis editor sau đó chép vào ổ C.
Bác bảo chạy fw của em đc 5 ngày ư.xem lại đi ( chắc gì đã đc 1 ngày). vì sao?
trong topic này đọc qua thấy bác kêu là ko jaf đc mà.sao mà đã dùng dc 5 ngày rồi ... kinh wa'

goodnight_hl

mình cam đoan là bạn chưa flash bản của mình mà chỉ vào chém gió thui.
mặc định đã là flash 3.17.còn javaruntime chỉ phiên bản N97 và 5800 gốc mới cài đc thui vì fw c6 nó năng cấp ko cài dc.
bạn bung java rutime 2.1 bằng sis editor sau đó chép vào ổ C.
Bác bảo chạy fw của em đc 5 ngày ư.xem lại đi ( chắc gì đã đc 1 ngày). vì sao?
trong topic này đọc qua thấy bác kêu là ko jaf đc mà.sao mà đã dùng dc 5 ngày rồi ... kinh wa'
ông này bảo thủ và siêu ngớ ngẩn
người ta ko jaf được thì người ta ko jaf được,nguyên nhân thì có thể lí do này lí do kia
nhưng ông toàn kêu người ta chém gió với lại fan của binh24 ghen ăn tức ở
dù sao cũng cám ơn sự chia sẻ của bạn
nhưng cũng mong bạn sáng suốt hơn và nhìn nhận ý kiến của mọi người để hoàn thiện các sản phẩm của bạn hơn

chjpkute

Đúng là chủ thớt bảo thủ thật... Có dùng thì mới biết lỗi của nó chứ khôngtự nhiên lại kêu ka lungtung cho mất thì giờ àh mọi người có công nhận bản fix 31-12 rất nhiều người không jaf được không...! Bản mới nhất thì đã jaf thanh công nhưng khôngthể cài flastlite 3.1 khi cài thì báo đã có sẵn không nào...con java runtim 2.1 mình chưa cài thử trên nhiều fw khác nên chưa biết...nhưng ở fw này không cài được bác nào khôngtin nghĩ mình vào đây chém gió thì thử rồi biết...!

vutaikt

uk
bản của ai mình đều chấp nhận mà.
mình cũng như các bạn muốn có 1 bản cook cho mọi người sài thui
ai jaf đc thì jaf ai kòa đc thì thì chju.

nhứng số người cứ chê lí do là mình đóng gói sai cơ. mình đã jaf lại rất nhiều làn ở mạng ko sao cả.

còn theo bạn mình bảo thủ và ngớ ngẩn ử. bạn nhầmto rồi đấy. anh em lên pda việt chủ yếu là để giao luu thụ. nếu ngớ ngẩn và bảo thủ thì mình có post lên cho anh ém sài ko hay là để dúng mình cho sướng?
nếu ai cũng nghĩ như thế thì ra sao?

Đúng là chủ thớt bảo thủ thật... Có dùng thì mới biết lỗi của nó chứ khôngtự nhiên lại kêu ka lungtung cho mất thì giờ àh mọi người có công nhận bản fix 31-12 rất nhiều người không jaf được không...! Bản mới nhất thì đã jaf thanh công nhưng khôngthể cài flastlite 3.1 khi cài thì báo đã có sẵn không nào...con java runtim 2.1 mình chưa cài thử trên nhiều fw khác nên chưa biết...nhưng ở fw này không cài được bác nào khôngtin nghĩ mình vào đây chém gió thì thử rồi biết...!

bác xem lại hộ em cái. bản mod c6 là flashlite 3.17 rồi bác ạ.
nokia chưa ra chính thức bản flah cao hơn bác nhé.
các bản cao hơn chỉ là mod fake thui lên chỉ bung gói là chép đề.
thân

chjpkute

Còn một số thứ bị lỗi nhỏ nhưng có thể khắc phục được nên không nói mong rằng chủ thớt chịu lắng nghe ý kiến của a.e ...