• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[5800XP] CFW C6 V20.0.42 Super Excellent Final by vutaikt

traitimtimban2002

bản này bạn co thể tăg khả năg chụp ảnh như bản n97mjnj of mathanh ko vậy,chụp hjnh còn hoj yếu bạn ak.

vutaikt

mod tăng lượng ảnh chụp mình cũng cho vào rồi mà bạn.
nó chit tăng đc tí ti thui.
bạn đã jaff phiên bản mới chưa... thử xem thế nào nhé.

vutaikt

bác jaf ntn?
nó nói ko chạy dc b thì ai mà trả lời đc.
mình đàng dùng chạy ngon bạn nhé.
bạn chỉ sai cách jaf và các file đẻ jaf thui

cỏe v52 thì bạn phải đổi tên file roft2 cho phù hợp chứ.
RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V20

vutuan472

mình đã bỏ core v52 và file rot2 vào,nhưng khi jaf xong hiện lên hình nền xong tắt,ko chạy được chứ j bạn

Em_be_hu

Híc mình down nguyên bộ JAF v51 của bạn về, sau khi flash xong thj chỉ hiện lên mỗi cái màn hình khởi động rùi lại bị restart lại luôn!
Chủ nhà xem lại xem có bị lỗi ji ko

vutaikt

dạo này bị ném gạch ác wá...
Tui hiện vẫn đang dùng đây chẳg bị lỗi như các bạn nói đâu nhé.
Bạn bè tui dung 5800 đầy jaf xog chạy vù vù... Trơn tru, ajko muốn jaf đj chọn bản đẹp ở diễn đàn mjnh nhiulắm

vutuan472

ko phải là ko muốn jaf,mình góp ý thôi,ko ngờ bạn nói vậy,đâu phải có 1 mình mình bị lỗi này đâu,bạn nên coi kĩ lại rồi hãy nói,trơn tru v51 hay v52

Em_be_hu

dạo này bị ném gạch ác wá...
Tui hiện vẫn đang dùng đây chẳg bị lỗi như các bạn nói đâu nhé.
Bạn bè tui dung 5800 đầy jaf xog chạy vù vù... Trơn tru, ajko muốn jaf đj chọn bản đẹp ở diễn đàn mjnh nhiulắm

Mình thề luôn đấy, ko hề ném cut vào hội nghị đâu.
Còn chuyện của bác với bác binh24 mình chả liên quan ji đến ai cả. Chỉ có những ng có tâm huyết mới xứng đáng đừng trong hàng ngũ của PDAviet thôi, mình flash nhiều lần rùi, cũng đã tự côk cho mình 1 bản nhưng ko ok lắm, như vậy lỗi do mình flasp sai là ko thể. Còn 1 nguyên nhân nữa nhưg chưa chắc. mình flash trên win7, có thể lỗi ở đây ko??????? đã thử rút thẻ nhớ ra mà vẫn ko dc. Bạn xem lại cái bộ "5800 v51 menu 4x4 Super Excellent Final by vutaikt update 31122010" xem có bị nhầm hoặc thiếu file nào ko?

vutuan472

Mình thề luôn đấy, ko hề ném cut vào hội nghị đâu.
Còn chuyện của bác với bác binh24 mình chả liên quan ji đến ai cả. Chỉ có những ng có tâm huyết mới xứng đáng đừng trong hàng ngũ của PDAviet thôi, mình flash nhiều lần rùi, cũng đã tự côk cho mình 1 bản nhưng ko ok lắm, như vậy lỗi do mình flasp sai là ko thể. Còn 1 nguyên nhân nữa nhưg chưa chắc. mình flash trên win7, có thể lỗi ở đây ko??????? đã thử rút thẻ nhớ ra mà vẫn ko dc. Bạn xem lại cái bộ "5800 v51 menu 4x4 Super Excellent Final by vutaikt update 31122010" xem có bị nhầm hoặc thiếu file nào ko?
bạn có xài core v52 ko mình cũng bị lỗi giống như bạn,mình chạy win XP nên ko pải do win đâu,chạy hình nền đầu nên minh nghi lỗi cook

mrben110

Jaf bản update của bạn dc 20' mjnh có 1 số cảm nhận
cảm ug mượt, nhạy,
minhko thích menu 4x4,hình ảnh khởi độg đẹp nhưg hơi lâu, ko có flash 4, theme hơi it, ... Nghe nhạc oke nhưg có vẻ ko to bằg bản mathanh...đag test tip

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 9 minutes:

cho hỏi xoa cai thôg báo widget kiểu gi vậy, mình kothích dug no, bao tn mặc đinh suog hon

Chỉnh sửa cuối:

blackandmina

[5800XP] CFW C6 V20.0.42 Super Excellent Final by vutaikt- [Bản chào năm mới]

Bản cfw này tốc độ thì khỏi phải chê do hấp thụ được tinh hoa VĂN HÓA của các cooker vip của pdaviet + tinh hoa China+văn hoa sexy của phương tây :D)

Có gì Hot trong bản này:

+
+Cảm ứng mượt mà gần như X6
+Full N8 Icon ,Thay đổi khi đổi themes
+ Cải thiện tốc độ :Tăng tốc độ chơi game, vào ứng dụng nhanh nhất, menu matrix ko lag...
+Tăng ghi âm cuộc gọi , chụp ảnh quay phim rõ nét ở mức tối đa.
+Tăng tốc trình nghe nhạc + cập nhật trình nghe nhạc v15.2
+ Thêm chức năng Hiển thị/ ẩn logo mạng trong phần cài đạt/ hiển thị
+Thay hình khởi động tắt mở máy . nhạc chuông
+Tiết kiệm tối đa năng lượng tiêu thụ
+Font Anh Hoa Việt

Và tấtn hiên là bao gồm những mod khác trên s60v5( dài quá kể không hết)

**Các ứng dụng đã thêm
BTSwitch
FileBrowser
Kill me VH
memcheck

Ngoài ra bản cook còn tập hợp các mod của các côkeer nổi tiếng như:
+ 4rum pdaviet : mathanh,Anther1191, JackPham, JokerB, daugiang1987,TungBach,ntv_79,......
+ cooker của 4rum dailymobile pnht symbian-freak....
+1 số côkeer người china :D

1 số hình ảnh trailer nè

update ảnh cho anh em

Cuối dùng đã xong bản SuperExellent cho 5800

cảm ứng nhạy mức tối đa kết hợp với mức tiết kiệm pin cao nhất.
Cài đặt ứng dụng siêu nhanh. Âm thanh khởi động và tắt máy thì ko thể chê vào đâu đc..
còn rất nhiều tính năng mới mà các bản cook trong 4rum chưa có.. các bạn hãy khám phá nha
V51 hay V52 đều dùng đc

Các bạn dơnload về nếu dùng V51 thì chép vào RM-356 jaf lun (cần Phải có core v51 và bộ phối hợp)
Đối với V52 thì các bạn down về rồi đổi tên thành "RM-356_52.0.007_prd.rofs2.V20" (cần Phải có core v52 và bộ phối hợp)
pas giải nén là : vutaikt
ai thích themes ở dưới thì download tại đây nha

Phiên bản update ngày 31/12/2010
Sửa 1 số lỗi của bản trước:
+ Lỗi lag HS
+ Lỗi loè loẹt của themes Soundwave và 1 số theme khác khi cài
+Thay đổi lại âm thanh khởi động
+Chỉnh lại FPS để chơi gamos có đồ hoạ tốt hơn;

Download:

------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------------

bạn cho mình hỏi là sao mình dùng core V51 jaf xong bấm *#0000# thì lại hiện lên là V52 vậy bạn mình k hiểu luôn.kiểu này lở chạy lại V51 chắc máy ngủ giất ngủ thiên thu quá.chủ thớt cho mình tý ý kiến nha.ah thêm vấn đề nữa là k hiện tên mạng.thanks

vutaikt

không sao đâu bạn. Mình chỉ ghi lại thành v52 thui. Bạn jaf bằng corev51 thì vẫn là v51.
Bạn có hể jaf các bản v51 bất kì trong 4rum.
Còn về logo mạng.
Bạn vào cài đặt/hiển thị/ko hiển thị logo mạg là dc nha.

missofkiss

ủa vutaikt ơi cho tớ hỏi cái rompatcher của tớ trong phao cái đó thì dùng làm gì nhỉ? bửa hổm mình cfw bản n97 thấy có sao của bạn thì không?

v2honline

Cuối cùng cũng phát hiện ra nguyên nhân các lỗi do mình táy máy cook thêm nên xung đột hệ thống ^^ Thank all :D Thank chủ thớt nghen ^^

thaingocduan1

ai làm ơn cho mình xin cái file chuyên đổi cảm biên nhanh ý .bật tắt xoay màn hình nhanh ý .để cook vào fw

thanhluan_phuyen

cái này bạn đã fix rùi và có phải là dow tai dòng chữ "LINK CẢ BỘ" là đủ cho V51 luôn đúng không bạn? thế còn cái "tập tin đính kèm" nó có cần dow về không?