• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-06-2012]HD2 Pdaimatejam Rom WP7.5 Tango 7.10.8779.8 v8.1[FULLY UNLOCKED]

myGenio

hừm, đang định tối up 7.1 giờ vào thấy 7.2 thì test luôn, thank for all.

nttuy04

Xin cho hỏi...
Mình đã cài DFT_Ultrafruit (7740) cho HD2
Trình tự:
Task 29 > Radio 2.10.50.28_2 > WM6.5 > MAGLDR 1.13 > WP7
Nói chung xài rất OK, tuy nhiên đôi khi lỗi radio. Đôi khi sau khi nhận cuộc gọi, nghe xong, màn hình tối đen, không quay về được và máy tự khởi động lại.
Trước đây khi còn sử dụng Radio 2.15....thì còn tệ hơn nữa.
Mong chỉ cho cách fix lỗi. Cảm ơn.

Ý mình muốn hỏi thêm là các bản ROM v6.5, v7...trên đây có khác với bản Utrafruit mà mình đã cái. Liệu chuyển sang các bản ROM này có thể tránh được lỗi trên ?
Thanks.

Last edited by a moderator:

thanhbinhclick

Cảm nhận sau vài ngày up bản 7.1 thì phải nói là rất tuyệt, pin khá (1,5 ngày), cảm ứng tốt, chơi game xbox quá đã:D.
Tuy nhiên vẫn còn vài vấn đề như hiển thị pin khi sạc, mặc dù đã fix battery charge (mình ít sạc trực tiếp bằng điện thoại nên vài ngày sau mới biết, do sạc bằng dock pin), cường độ sóng wifi hiển thị trên taskbar.
Sẵn tiện cho mình hỏi có cách nào face dns hoặc làm cách nào đó để vào facebook bằng wifi không các bạn? :((

Ý mình muốn hỏi thêm là các bản ROM v6.5, v7...trên đây có khác với bản Utrafruit mà mình đã cái. Liệu chuyển sang các bản ROM này có thể tránh được lỗi trên ?
Thanks.
Bản DFT là 7740, còn bản v6.5 và v7.0 là bản 8107 bạn ạ. Nói chung là không có gì khác biệt đâu. Bạn nên úp bản mới nhất là v7.2 xem thế nào nhé.

quangeuro

bác Dũng này mình thấy trên change log có HTC Hub Fixed nhưng sao mình tìm hoài không thấy thế

myGenio

xong, thế là đi bay mất cái thẻ 8g cls6 sau khi cài bản 7.2, không biết tại sao nữa.sau khi cài xong ngon lành,reset lại máy định chia thẻ cho chạy thêm Android, cho vào đầu đọc thẻ nó báo trống trơn và bắt format.

xong, thế là đi bay mất cái thẻ 8g cls6 sau khi cài bản 7.2, không biết tại sao nữa.sau khi cài xong ngon lành,reset lại máy định chia thẻ cho chạy thêm Android, cho vào đầu đọc thẻ nó báo trống trơn và bắt format.
Thẻ của bạn có vấn đề đấy, nên thay thẻ khác xịn hơn và Class 4 trở lên nhé...:D

quangeuro

nếu có nhu cầu mình để lại con 8G class 10 giá rẻ lại cho bạn

myGenio

nếu có nhu cầu mình để lại con 8G class 10 giá rẻ lại cho bạn

thank bạn có nhã ý, nhưng tiếc là mình ở xa quá.

các bro đã cài bản này cho mình nhận xet là: 1- ct Storage Card trong TouchXplorer có báo là 0 file ko mặc dù trong đó có dữ liệu, 2- có dùng Tom XAP Installer cài app dc không hay phải cài thêm gì nữa thì mới dùng dc.

myGenio

thank Mod! ver này vẫn phải cài thêm WP7 SDK v7.1 thì mới cài dc app.

ct Storage Card trong TouchXplorer có báo là 0 file ko mặc dù trong đó có dữ liệu
còn cái này thì sao Mod.

còn cái này thì sao Mod.
Cái này mình không biết giải thích ra sao, nhưng theo mình nghĩ là WP7 nó nhận bộ nhớ Storage Card là bộ nhớ trong (kể cả máy WP7 xịn cũng có thẻ nhớ nhưng lại là bộ nhớ trong), như của mình thì thấy Storage Card trong TouchXplorer là 0 byte...:p

myGenio

vậy cái này (TouchXplorer ) không có tác dụng gì trong trong thẻ nhớ ngoài sao tiếc nhỉ, vậy có cái nào tương đương nó không vậy, để quản lý file ấy mà.

Giúp mình với, bấm home Sao không lên bing vậy, toàn vào wed bing?
Thì là nó mà bạn, gõ cái bạn muốn tìm vô đó là xong.

vậy cái này (TouchXplorer ) không có tác dụng gì trong trong thẻ nhớ ngoài sao tiếc nhỉ, vậy có cái nào tương đương nó không vậy, để quản lý file ấy mà.
Riêng cái vấn đề này thì mình chưa hiểu nhưng chắc là do WP7 không hỗ trợ bộ nhớ ngoài mà chỉ có bộ nhớ trong. Cái TouchXplorer này nó đi kèm với Windows Phone Device Manager mà.