• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-06-2012]HD2 Pdaimatejam Rom WP7.5 Tango 7.10.8779.8 v8.1[FULLY UNLOCKED]

concuarangme

Từ hôm chuyển sang dùng WP7 là nghiện luôn chả muốn quay về android nữa, nhưng vẫn ghét nhất là nó không có phần mềm backup thành ra khi có bản mới là lại đắn đo lựa chọn không biết có nên vọc không :D

nên đi bạn :) vọc vạch nhiều nâng cao tay nghề mà ^^

Từ hôm chuyển sang dùng WP7 là nghiện luôn chả muốn quay về android nữa, nhưng vẫn ghét nhất là nó không có phần mềm backup thành ra khi có bản mới là lại đắn đo lựa chọn không biết có nên vọc không :D
Có phần mềm Backup đó nhưng chỉ backup lại được dữ liệu của các PM và Game thôi (WPV App Data Backup), bạn phải kết nối Zune và bắt buộc phải cài các PM hay Game đó trước trước khi Restore nhé.

nên đi bạn :) vọc vạch nhiều nâng cao tay nghề mà ^^
Chuẩn, giống mình quá...:D

trong bản 7.1 có phần extra setting, bác nào biết cách sủ dụng chỉ em với
Cái đó chỉ để chỉnh thời gian sáng của các phím cứng chức năng và đặt chức năng cho các phím thôi...;;)

cái đặt chức năng ấy bác, em mún thay thế nút back bằng volum down nhưng ko được
Chỉ cài đặt được cho 4 phím chức năng dưới màn hình đó đảo cho nhau thôi. Nếu bạn đặt như trên thì phím Back sẽ là Volume Down mà không còn phím Back nữa.

cvulam

Bác dũng cho em hỏi bản này có cài được các file .cab vào không bác dũng ?

Không ý em hỏi là cập nhật các file cab giống như rom của Xbmod đó bác. vì em thấy cũng có để các file cab nữa.
Phải cài WP7 Update Cab Sender trên PC và Zune của bạn phải là phiên bản mới nhất. Chú ý khi cài phải tắt Zune nhé...

Chỉnh sửa cuối:

thangvbsaco

cho hoi minh sai htc -imagio whit100 co sai dc win7 ko vay nho ban nao chinh dum mjnh minh dang sai win6.5 phien ban cua ban M3G_PDAVIET bj lo sao cu sang tu 7h den 9h gọi ko dc ma cung chang lien lac luon ai biet cach chinh dum mjnh voi

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

Last edited by a moderator:
cho hoi minh sai htc -imagio whit100 co sai dc win7 ko vay nho ban nao chinh dum mjnh minh dang sai win6.5 phien ban cua ban M3G_PDAVIET bj lo sao cu sang tu 7h den 9h gọi ko dc ma cung chang lien lac luon ai biet cach chinh dum mjnh voi
Imagio không cài được WP7 đâu nhé. Bạn sang bên Box HTC IMAGIO mà tham khảo các bản rom khác.

Cảm nhận bản v7.1 này pin rất khá, ít hao hơn so với bản v6.5 và v7.0 mặc dù không camera trick fix pin...\-/

0913100606

Hai cảm nhận về pin trái chiều nhau! em cũng định up về bản này nhưng Android có ứng dụng xem tivi được nên thôi chưa dám!

giadoianvung

Cảm nhân pin của mình nó so với 6.5 là nguyễn y văn;;). Nhưng có Extra setting sướng thật, chuyển phím "home" thành home và set luôn phím window thành back thế là có 2 phím back, bấm chả bao giờ trượt, lại còn giảm tải cho phím back:p

titit

sao mình load v7.1 thì bi thông báo "This Account Has Been Suspended" nhỉ