• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-06-2012]HD2 Pdaimatejam Rom WP7.5 Tango 7.10.8779.8 v8.1[FULLY UNLOCKED]

liveto1ove

Cài đặt:
- Cài lại WM6.5 trước (lưu ý bước này là bắt buộc nếu không cài WM6.5 trước thì WP7 sẽ không boot được).
- HSPL 2.08 lại nếu cần (bước này nên bỏ qua vì không cần thiết).
- Cài MAGLDR v1.13, sau đó vào menu của MAGLDR rồi thực hiện các bước sau:
+ Chọn mục 10.Services -> 4.UseLast24NAND.
+ Chọn mục 10.Services -> 5.ClearSD MDR.
+ Sau khi thực hiện xong các bước trên thì các bạn chọn mục 5.USB Flasher, cắm cáp kết nối với PC đên khi nào hiển thị dòng wait USB...USB thì chạy ENG_DWI.exe trong bộ cài WP7 để cài rom.
- Sau khi cài xong thì tiến hành HardReset (Settings - About - Reset my phone) lại để máy làm việc chuẩn với rom nhé.

Chỉ cần làm các bước này thôi hả bác, em thấy đơn giản quá ? trước đó cần làm gì nữa không ạ?

meo_long9x

hic:( mới hôm trước vào được, bây giờ thì không. mình restar mấy lần rồi mà vẫn không vào được.

Chỉ cần làm các bước này thôi hả bác, em thấy đơn giản quá ? trước đó cần làm gì nữa không ạ?
Chỉ cần vậy thôi. Có thể bỏ qua bước cài WM6.5 để cài thẳng WP7, nếu không boot được mới cài WM6.5 rồi cài lại WP7.

hic
mới hôm trước vào được, bây giờ thì không. mình restar mấy lần rồi mà vẫn không vào được.
Làm phát HardReset hay chơi luôn bản v7.2 đó.

meo_long9x

tìm ra cách fix trên mạng rồi. Phần setting nếu để seard tiêng nga thi không làm việc. Chỉng lại về English là ok

meo_long9x

Mutitouch máy mình bị làm sao ý, chơi một số game lúc đầu bình thường, lúc sau thì tự dưng không mutitouch được nữa.

vietbbc

các bạn oi giúp mình với
tình hình là khi minh cài xong các bước rồi chạy ưp7 xong
mình tháo thẻ nhớ ra cho vào pc dịnh cài androi nủa nhưng khi máy đọc thẻ thì không thấy thẻ mình đâu hết để làm tiếp bước úp androi ko biết thẻ mình có bị gì ko. thè mình là 16g

liveto1ove

Bác có thể hướng dẫn các bược cụ thể không ạ? vd như HSPL 2.08 như tn này, khi up rom phải để mấy ở chế độ nào này. Em mới dùng nên gà lắm. Thanks bác!

liveto1ove

thanks bác! mà cái HD2 Nand Toolkit có up rom WP7 được không ạ?

Chỉnh sửa cuối:

vietbbc

ai giúp mình với

các bạn oi giúp mình với
mình tháo thẻ nhớ ra cho vào pc dịnh cài androi nủa nhưng khi máy đọc thẻ thì không thấy thẻ mình đâu hết để làm tiếp bước úp androi ko biết thẻ mình có bị gì ko. thè mình là 16g

bugartiveron

các bạn oi giúp mình với
khi cài WP7 thẻ nhớ của bạn đã bị mã hoá.dùng phần mềm này mới nhìn thấy được này. " MiniTool Partition Wizard Home Edition "

liveto1ove

Ai đó hướng dẫn em cụ thể các bước được không ạ! cách này up rom bằng thẻ hay là qua kết nối với pc ạ?