• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

congnhon

Member
nhan ơi ai line kernel marc1706's 2.6.35.14 Sense Kernel [v0.1.8] không dơnload duoc vay , gip nhé

congnhon

Member
Sao mình úp đượcx đến màn hình bông sen là hết à, không vào được , giúp với các bồ ơi

nhan_bksg

Mình úp theo Tmobile :cwr 5/280/8 .chỉ chạy được đến hinh bông sen la hết
thì đến màn hình bông sen đợi nó load rom cài đặt ban đầu là xog mà...nếu bị lỗi fore close thì do xung đột với phần mềm còn lịa trên thẻ nhớ...chưa format tôt nhất format thẻ nhớ...còn mình đã test cả Eu lẫn Tmobile đêu như nhau

congnhon

Member
Đúng rồi bác nhân ơi , nó bị xung đột các phần mềm trên EXT4 củ, mình bỏ 1 thẻ khác vào chạy OK rồi = Thanks nhé

0913100606

Tất cả các bản 3.5 đến hiện tại đều quay phim lag, điểm yếu duy nhất mà bản rom của bất kỳ tác giả nào cũng bị.

kennoshi

Các bác cho mình hỏi bản rom này khi cài trên Tmobile thì có cần chia thẻ nhớ theo dạng ext4 như những bản cũ ko nhỉ? 1 vấn đề nữa là nếu ko flash kernel marc 1706 v 0.18 thì có trục trặc gì ko?

Các bác cho mình hỏi bản rom này khi cài trên Tmobile thì có cần chia thẻ nhớ theo dạng ext4 như những bản cũ ko nhỉ? 1 vấn đề nữa là nếu ko flash kernel marc 1706 v 0.18 thì có trục trặc gì ko?
Cài trên TMOUS thì không cần phải chia EXT4 đâu, nhưng nếu bản cũ bạn đã chia EXT4 rồi thì bạn có thể flash bản của EU thì sẽ dư nhiều bộ nhớ hơn. Còn cái Kernel v1.8 kia thì chỉ là update Kernel thôi, bạn không cần flash cũng được.

misa617

Bạn nên flash luôn kernel 1.8 khi cài rom để đở tốn thời gian ! ( nếu không thi dể bị mất wifi ! ) Bước đầu thấy bản rom này nhanh và mượt !

kennoshi

Cài trên TMOUS thì không cần phải chia EXT4 đâu, nhưng nếu bản cũ bạn đã chia EXT4 rồi thì bạn có thể flash bản của EU thì sẽ dư nhiều bộ nhớ hơn. Còn cái Kernel v1.8 kia thì chỉ là update Kernel thôi, bạn không cần flash cũng được.

Bác Dũng cho hỏi là nếu flash ban EU thì chia cwr theo 5/280/8 hay 5/150/8 vậy bác

minhtuanvnvn

chỉ số lộn xộn vậy bạn, phía trên là 5/150/8 mà sao dưới bạn ghi là 5/180/8 vậy, mình đã cài theo 5/150/8 và ok nhưng về camera vẫn ko thay đỗi, lag ở mọi độ phân giải :-??:(

Mỗi bản rom có ưu điểm và nhược điểm mà bác. Được cái này thì mất cái kia.