• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

ban ui giúp đở mình úp cằip7 của bạn đưa cho ...mang vào trới trong mang hình đen thui ko có gì hết ....cho hoi minh bj loi gj
Bạn thực hiện như sau: Đưa vào Bootloader để Task29 -> úp lại WM6.5 -> cài MAGLDR v1.13 -> cài WP7.

monky113

Bạn thực hiện như sau: Đưa vào Bootloader để Task29 -> úp lại WM6.5 -> cài MAGLDR v1.13 -> cài WP7.

minh làm y như vậy luôn .... cài dc luôn ... nhưng vào tới trong thì nó lai đen thui chỉ hiện lên cột sóng pin và giờ thôi .... mình đọc bài hướng dẩn có thấy up cái radio ... mình chưa úp cái đó ko biết có anh hưởng gì ko

Chỉnh sửa cuối:
minh làm y như vậy luôn .... cài dc luôn ... nhưng vào tới trong thì nó lai đen thui chỉ hiện lên cột sóng pin và giờ thôi .... mình đọc bài hướng dẩn có thấy up cái radio ... mình chưa úp cái đó ko biết có anh hưởng gì ko
Radio thì không ảnh huởng gì cả. Bạn cài lại xem sao.

gapda

mấy bác có biết cách nào xin code để vào market cua windows phone ko? hồi xưa mình cũng có 1 cái code mà lâu quá ko sài bây h vào ko đc nữa

khang_bk

Hôm nay mới thấy Update V1.4. Đang download và cài rồi. Thanks bác Nhân.

Change Log của V1.4 có gì khác không hay chỉ update Kernel thôi nhỉ ?

khang_bk

Mình download bản V1.4 về rồi cài CWR 5/300/8 ( TMOUS và mình không chia EXT4) nhưng chỉ đứng ở chữ HTC xanh thôi. Không thể nào vào được. Có ai test chưa và xin thông số CWR chính xác mà không cần chia EXT cho TMOUS.

Thanks !

Mình download bản V1.4 về rồi cài CWR 5/300/8 ( TMOUS và mình không chia EXT4) nhưng chỉ đứng ở chữ HTC xanh thôi. Không thể nào vào được. Có ai test chưa và xin thông số CWR chính xác mà không cần chia EXT cho TMOUS.
Bạn flash CWM cao hơn một chút nhé, tầm 330M..

atulaphan

Thanks !

bạn giải nén rồi kiểm tra dung lượng của file systerm, thông số recovery = dung lượng file systerm + thêm 5 đến 10 MB là ok. còn nếu bạn sd HD2 Nand Toolkit thì có thể lớn hơn 30 đến 40 MB cũng ko sao.

gapda

bản này EU sau khi cài song dung lượng chỉ có 75mb thôi ko biết như thế nào nữa

khang_bk

bạn giải nén rồi kiểm tra dung lượng của file systerm, thông số recovery = dung lượng file systerm + thêm 5 đến 10 MB là ok. còn nếu bạn sd HD2 Nand Toolkit thì có thể lớn hơn 30 đến 40 MB cũng ko sao.

File System mình thấy có 161Mb, còn có file Sd-EXT chiếm 264Mb nữa. THeo như phân tích của bạn thì CWR chỉ khoảng 170Mb à. Vậy thì phải chia EXT rồi. Mình không chia EXT vì sử dụng thẻ nhớ 2Gb thôi ^^