• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

langthang262

Đã mua Sensation XL, giờ mới ngồi unlock Bootloader, root, recovery và flash ROM.
Dùng XL ngon đấy, từ máy đến ROM :)

Đã mua Sensation XL, giờ mới ngồi unlock Bootloader, root, recovery và flash ROM.
Dùng XL ngon đấy, từ máy đến ROM :)
Mình thấy Sensation XE hay hơn chứ XL chỉ hơn được cái màn hình 4.7 inches (mà lại WVGA nên chỉ có 199 ppi...:p), camera phụ và không hỗ trợ thẻ nhớ như XE...

langthang262

Mình thấy Sensation XE hay hơn chứ XL chỉ hơn được cái màn hình 4.7 inches (mà lại WVGA nên chỉ có 199 ppi...:p), camera phụ và không hỗ trợ thẻ nhớ như XE...
Mình mua XL vì cái màn hình + màu trắng rất đẹp :)
Dùng máy đen nhiều rồi, giờ chuyển sang trắng cho thay đổi không khí.
Với cả về cấu hình mình dùng thấy ổn, các game nặng vẫn chơi tốt, nhạc, video OK.
Giờ cũng bận rồi, không còn nhiều thời gian để nghịch nữa nên cái máy XL mua về mãi chưa nghịch được gì mấy

nhan_bksg

gần tết rồi nhiều việc quá...chưa có thời gian up được...nhưng sẽ có trước tết thôi

atulaphan

bên XDA hôm nay có bản TeamBlueDroid V3.2 rồi đấy ae, mình vừa up cho EU xong (recovery 5/200/8) thấy cũng ổn, vẫn bị 2 lỗi cơ bản camcoder lag và ko hiển thị ảnh trong HTC wallpaper, bluetooth chưa test.... ae xóa bớt các app ko sd trước khi up rom cho nhẹ vì bản rom này gần 450MB, mình xóa chỉ để còn 350MB. Mình thích hiệu ứng animation của bản rom này vì cảm giác nhanh hơn bản rom của bạn nhan_bksg. Bác nhan khi cook V1.4 thì thay cái hiệu ứng animation khác cho nhanh nhé.
sory, link đây nhé ae: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1275119

bên XDA hôm nay có bản TeamBlueDroid V3.2 rồi đấy ae, mình vừa up cho EU xong (recovery 5/200/8) thấy cũng ổn, vẫn bị 2 lỗi cơ bản camcoder lag và ko hiển thị ảnh trong HTC wallpaper, bluetooth chưa test.... ae xóa bớt các app ko sd trước khi up rom cho nhẹ vì bản rom này gần 450MB, mình xóa chỉ để còn 350MB. Mình thích hiệu ứng animation của bản rom này vì cảm giác nhanh hơn bản rom của bạn nhan_bksg. Bác nhan khi cook V1.4 thì thay cái hiệu ứng animation khác cho nhanh nhé.

camera là tính năng quan trọng với 1 smartphone còn hiệu ứng là phụ thui, nếu tính năng quan trọng ko tốt thì miễn bàn đến những tính năng khác.

misa617

[B[/B]
bản này sau khi up phải thay lại kernel V0.15 thì mới dùng được ! ( và stats thêm swap ( nếu thẻ nhớ có chia thêm swap ), dakvil ) thì khá nhanh , thử games pes 2012 cũng tạm được !

Win7 quay hd mượt ko bạn va chup hình đẹp như androi ko,ứng dụng và game chắc ít hơn android còn giao diện thì càng ko bằng.
WP7 quay video 720p rất mượt, chụp ảnh tốt nhưng đôi lúc hơi ngả vàng thôi. Ứng dụng và game tuy có ít hơn Android nhưng chơi phê luôn mà không cần phải phân biệt dòng chíp, cpu hay tải data như Android...

atulaphan

[B[/B]
bản này sau khi up phải thay lại kernel V0.15 thì mới dùng được ! ( và stats thêm swap ( nếu thẻ nhớ có chia thêm swap ), dakvil ) thì khá nhanh , thử games pes 2012 cũng tạm được !
ko cần thay kernel đâu bạn, mình chỉ cài recovery, all wipe và up rom. Bản này do có hiệu ứng annimation nên hao pin nhanh quá.

misa617

ko cần thay kernel đâu bạn, mình chỉ cài recovery, all wipe và up rom. Bản này do có hiệu ứng annimation nên hao pin nhanh quá.
Mình thì đã up bản 3.2 ( EU-Magl) sau khi up bị các hiên tượng : wifi kém, hình lag, FC ,GPS kém , m2sd không hoạt động nhất là chạy thử các game như pes 2012 máy treo .... thử thay kernel 0.1.5 thì mọi thứ trên đều ổn ( thử từ hôm qua đến nay và cũng đã thử thay lại kernel 1,6 thì lại bị các hiện tượng trên nên lại đành phải dùng lại 0.1.5 ) . Chờ Tác giả Danstan cũng nhận thấy ( ..."The other issues from the lag and OC and battery drain is from the 1.6 kernel so i am going to upload the 1.5 maglrd and CLk kernel ") và đang chỉnh sửa chắc bản sau khỏi mất công thay kerrnel 1.5 !

monky113

Quan trọng nữa là WP7 hoạt động rất ổn định, không bị treo như Android và game lại rất hay, chơi rất mượt,...\-/

bạn ui mình cũng tính đổi qua wp7 để ăn cái tết nhung minh ko biết bản nào mới và ổn định nhất cho máy nhất mong bạn có thể tư vấn giúp mình ....và xin một số trang wep down game cho wp7 nữa vì mình kiếm hoài ko ra ... mong dc bạn giúp đở thank ban

bạn ui mình cũng tính đổi qua wp7 để ăn cái tết nhung minh ko biết bản nào mới và ổn định nhất cho máy nhất mong bạn có thể tư vấn giúp mình ....và xin một số trang wep down game cho wp7 nữa vì mình kiếm hoài ko ra ... mong dc bạn giúp đở thank ban
Mình đang dùng bản Pdaimatejam_Rom_WP7.5_Mango_7.10.8107.79_v6.5 thấy rất ổn, còn game thì sang SubBox WINDOWS PHONE 7 - GAME tham khảo và tải nhé.

thononday

Bác dũng cho em hỏi là Theme của bản này lấy ở đâu thế ạ?

Nhìn mãi giao diện cũ cũng thấy chán! Hix