• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

minhtuanvnvn

Cách chỉnh của bác là tăng độ phân giải màn hình tức là làm icon và font bé đi chứ sao lại to lên được....

Mình đã thử chỉnh tăng lên 280 và giảm xuống 220 rồi mà thấy font chữ và icon vẫn bé như nhau.... ^^

Chỉ khó chịu lúc đọc báo chứ bé tí ( Hay đọc trên baomoi.com )

Có cách nào tăng lên không bác !

xem baomoi font chu to dễ đọc mà bác

nicholas1224

Cám ơn về bản ROM V1.3 của Nhân. Mềm, mượt, nhẹ nhàng... là những gì mình cảm nhận.
Nhưng đêm qua có phát sinh tình trạng lỗi này không biết có Bro nào bị giống mình ko: "Vào lúc 1h sáng về nhà ko mang chìa khóa cửa, móc đt gọi cho thằng em mở cửa. Cứ reng được mấy phát là máy tự restart, làm liên tục 3 lần! Cũng may thằng em biết đường mà ra mở cửa, nếu không thì ... hiccc"
Vài dòng cho testing.
Thân.

atulaphan

Ý em là em đang xài MIUI, định chuyển qua sense 3.5. Nhưng trong MIUI note, em có 01 số note quan trọng. Em muốn tìm cách để chuyển note và app sang sense khi cài mới đó mà. Không biết có soft nào k? Message và call log thì k quan trọng.

Soft có thể backup các ghi chú (note) trong miui rồi restore lại trong sense.

Nếu đã là các file note thì bạn chỉ việc copy vào một folder trên SD, sau khi cài rom sense 3.5 thì cũng có phần mềm note, bạn mở phần mềm này ra nó sẽ tự tìm các file note mà bạn đã lưu.

tinhbana

Ý em là em đang xài MIUI, định chuyển qua sense 3.5. Nhưng trong MIUI note, em có 01 số note quan trọng. Em muốn tìm cách để chuyển note và app sang sense khi cài mới đó mà. Không biết có soft nào k? Message và call log thì k quan trọng.

Soft có thể backup các ghi chú (note) trong miui rồi restore lại trong sense.

Bạn có thể lưu các note đó vào thẻ sau khi up rom khác đọc được tốt mà, em cũng thường chuyển qua lại MIUI và Sense.
Hoặc bạn up các note đó vào Gmail cũng được. Còn đơn giản, bạn thử cài BackupEverything trên market xem sao

gapda

Sưr dug ban dau cam thay kha muot nhưng sau khi cai nhiu ug dug lai hay bi do, restar may
May lan roi, ko bit ban tmobile co bi vay ko nhung ban eu cua minh sai 2 ngay thay hien tuong nay
Da say ra, bac nhan thu xem lai the nao nhe bac, ma cung cho e hoi luon e muon tich hop cai camera an nay vao ban 1.2 thi lam the bana
Cua ban nay vao ban 1.2 thi lam the nao ha bac co the giup do e ko, vi e ythaay

atulaphan

bạn mở file zip của V1.3 nhặt cái Htccamera.apk ra rồi copy vào thẻ nhớ rồi cài cho V1.2 như cài mềm khác

congnhon

Member
Bác nhan_bksg ơi sau bản 1.2 cập nhật thời tiết rất chi tiết, đến tận vi trí của minh hiên tại, nhưnh bản 1.3 chỉ đến địa điểm Tình là hết à

khang_bk

Pin chờ thì khá còn pin dùng thì tụt nhanh. Dùng MIUI còn được 1,5 ngày. Dùng bản này mà bật wifi và đọc báo thì pin tụt nhanh quá ( Trung bình vài phút mất 1%)... Đang quen dùng em Kindle Fire đọc báo, xem phim online vài tiếng mới tụt có khoảng 15-20% !

khang_bk

Mình add ảnh vào contact. Ban đầu ảnh rất rõ nét. Sau đó thì ảnh tự dưng bị nhòe và mờ đi trông rất xấu. Không biết lỗi này là do đâu và cách khắc phục thế nào nhỉ ? Trước mình chỉ add lại ảnh là fix được mà giờ add lại chỉ nét lúc đầu sau lại nhòe và mờ !

Thanks

tuyenquynh

Chào Bác chủ xị, tôi dùng con HTC HD2 T-Mobi, sau khi cài "TBD_Sensationxl_V2.7_EU&Tmo_A2sd.zip" thì máy chạy rất ngon và mượt, pin rất tốt tuy nhiên sau một thời gian sử dụng tôi thấy một số lỗi sau:
1 - Máy không thể kết lối với DATA được vì vậy cứ không có wifi là tèo téo teo.
2 - Vào phần theme cá nhân hóa/hiển thị thì không hiện hình ảnh các theme đã cài ở máy; vào phần hình nền động cũng không hiện
Bác làm ơn giúp em khác phục với, em yêu rom này qua.
cảm ơn bác nhiều nhe.

Chào Bác chủ xị, tôi dùng con HTC HD2 T-Mobi, sau khi cài "TBD_Sensationxl_V2.7_EU&Tmo_A2sd.zip" thì máy chạy rất ngon và mượt, pin rất tốt tuy nhiên sau một thời gian sử dụng tôi thấy một số lỗi sau:
1 - Máy không thể kết lối với DATA được vì vậy cứ không có wifi là tèo téo teo.
2 - Vào phần theme cá nhân hóa/hiển thị thì không hiện hình ảnh các theme đã cài ở máy; vào phần hình nền động cũng không hiện
Bác làm ơn giúp em khác phục với, em yêu rom này qua.
cảm ơn bác nhiều nhe.
1. Là khi bạn bật WiFi thì nên tắt Mobile Data đi, còn khi tắt WiFi thì mới bật Mobile Data.
2. Lỗi này là lỗi chung của các bản rom Sense 3.5 rồi bạn ạ, bản nào cũng bị hết.

Bản 1.4 cản bạn nhân vẫn chưa có à bạn, hy vọng sẽ có nhiều cải thiện hơn với các icon mà bạn chôm từ bản cỏredroid wa hehehe:D