• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

nicholas1224

được bác ah........
Mình đang dùng V1.1 của Nhân, cảm giác rất ổn định, nhanh và mượt bạn à. Mình dùng T-Mobile.
Không biết bản V1.2 này có khác hay tuyệt hơn V1.1 không Nhân? Vì cũng đã hài lòng và install nhìu app lém rùi! ^.^

được bác ah........
bản 1.2 cài với ext là 5/220/10 và swap 1024 với 64m phải ko, mình nghe nói các bản sensation chơi game yếu hơn các bản khác như cm7 hay miui đúng ko bạn, cho mình hỏi thêm bản của froyo khác với ginger chổ nào và bản nào ok hơn, cảm ơn bạn nhé.

nhan_bksg

Mình đang dùng V1.1 của Nhân, cảm giác rất ổn định, nhanh và mượt bạn à. Mình dùng T-Mobile.
Không biết bản V1.2 này có khác hay tuyệt hơn V1.1 không Nhân? Vì cũng đã hài lòng và install nhìu app lém rùi! ^.^
theo đánh giá của tôi có lẽ bản 1.3 sẽ tuyệt vời hơn..bác nên cài bản 1.2 nhé...mềm mại hơn nhìu..hiệu ứng đẹp hơn bác ah..xử lý nhanh hơn..nói chung tốt hơn

nicholas1224

theo đánh giá của tôi có lẽ bản 1.3 sẽ tuyệt vời hơn..bác nên cài bản 1.2 nhé...mềm mại hơn nhìu..hiệu ứng đẹp hơn bác ah..xử lý nhanh hơn..nói chung tốt hơn

Ok, thanks Nhân lần nữa. Wait V1.3 & Enjoy V1.2!

qpowei

bản 1.2 cài với ext là 5/220/10 và swap 1024 với 64m phải ko, mình nghe nói các bản sensation chơi game yếu hơn các bản khác như cm7 hay miui đúng ko bạn, cho mình hỏi thêm bản của froyo khác với ginger chổ nào và bản nào ok hơn, cảm ơn bạn nhé.
nếu bác muốn chơi game mà vẫn có giao diện sênse thì tốt nhất là nên cài bản 1.1 ,bản đó bác nhân tối ưu GPU cho game đó ,chơi game rất mượt chỉ có điều giao diện k có đủ GPU để xử lý sênse nên hơi lag + chậm chút thoy ,bản 1.2 thì ngược lại với bản 1.1 ^^

nhan_bksg

android ginber 2.3 froyo 2.2 google nâng cấp phải tốt hơn chứ....2.3 it hao pin hơn xử lý tốt hơn nhìu game hỗ trợ hơn...nếu chơi game nên chạy cm7 là ok...nhẹ nhanh hoặc miui cũng được...sence giao diện đẹp chơi game cũng ok nhưng ko mươt lắm...

nếu bác muốn chơi game mà vẫn có giao diện sênse thì tốt nhất là nên cài bản 1.1 ,bản đó bác nhân tối ưu GPU cho game đó ,chơi game rất mượt chỉ có điều giao diện k có đủ GPU để xử lý sênse nên hơi lag + chậm chút thoy ,bản 1.2 thì ngược lại với bản 1.1 ^^
1.1 là bản tmobile mà mình dùng eu ko cài dc.

gapda

Bản 1.2 này hay tự restar có bác nào bị ko nhỉ, e thi bị 6 lần rồi chắc kernel ko phù hơp có bác nào biết tại sao lại như vậy ko chỉ e cách khắc phục vơi

qpowei

Bản 1.2 này hay tự restar có bác nào bị ko nhỉ, e thi bị 6 lần rồi chắc kernel ko phù hơp có bác nào biết tại sao lại như vậy ko chỉ e cách khắc phục vơi
mình k bị gì cả bác ạ ,rom chạy vù vù ^^

minhtuanvnvn

thông báo tổ chức offline tại sài gòn vào ngày 31/1/2012 lúc 17h cho các a e giao lưu trao đổi chia sẽ kinh nghiệm góp ý kiến để cho a e trong 4rum có một bản rom ngày càng hoàn hảo hơn. A e nào đi được đăng ký theo email sau nhé : nguyenminhtuan368@gmail.com
số thứ tự nhé. Chi phí tiền nước tự túc nhé các bác. Địa điểm cafe Miền Đồng Thảo - 221A Nguyễn Trọng Tuyển, Q.Phú Nhuận, Tp.HCM

Chỉnh sửa cuối:

nnq_mm

thông báo tổ chức offline tại sài gòn vào ngày 31/1/2012 lúc 17h cho các a e giao lưu trao đổi chia sẽ kinh nghiệm góp ý kiến để cho a e trong 4rum có một bản rom ngày càng hoàn hảo hơn. A e nào đi được đăng ký theo email sau nhé : nguyenminhtuan368@gmail.com
số thứ tự nhé. Chi phí tiền nước tự túc nhé các bác. Địa điểm sẽ thông báo sau.

Mình muốn đi lắm nhưng phải biết trước địa điểm mới đi được, hic

nhan_bksg

số thứ tự nhé. Chi phí tiền nước tự túc nhé các bác. Địa điểm sẽ thông báo sau.
bác cho địa điểm luôn đi...em đăng ký 1 suất nè
lấy số 1 luôn.......thanh_nhan_xd@yahoo.com