• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

nhan_bksg

Bác chủ xem thế nào chứ Bản này so với bản 1.0 thì Lag hơn rất nhiều. Hiệu năng kém hơn hẳn và rất chậm Mặc dù đã Desable hiệu ứng và thay Launcher khác nhẹ hơn Sense. một điều nữa là khi bật nhạc thì cái Beats không thấy xuất hiện trên Notification nhỉ bác chủ?
mình đang up bản này tốt hơn nhìu lăm...tăng tốc độ xử lý nhanh hơn...chăc khoang 8h tối là có thôi.. cho EU lẫn Tmobile

gapda

mình đang up bản này tốt hơn nhìu lăm...tăng tốc độ xử lý nhanh hơn...chăc khoang 8h tối là có thôi.. cho EU lẫn Tmobile
voice cho bản này của bác nhân, :D chờ đợi và trả nghiệm thôi nào các bạn

tuaneti

Đang Back up Data + All App để chuẩn bị làm sạch tối up bản đó xem sao, Không chơi Upgrade mặc dù rất rất ngai Restore lại Apps. Làm sạch để tránh tất cả các lỗi phát sinh không mong muốn, Có thể là tast29 cho sướng ! Thanks and Waitting Next VerSion of you !

Chỉnh sửa cuối:

virgo219

mọi người ơi cho e hỏi câu hơi chuối tí,em đang xài hd2 tmous wp7,giờ em muốn chuyển qua android Sensation,e down bản rom này về rồi,e dùng hd2 toolkit,task29 rồi,cài Mag luôn,tới bước cài cái CWR,em không biết cài sao,em không hiểu 5/260/5 mình chỉnh ở đâu nữa,em thấy trên hd2 toolkit có 2 khung,1 cái là Mag,1 cái là CLK,không biết là nên chỉnh bên phần nào,các bác giúp em với ạ.Cảm ơn các bác trước nha!!!

tuaneti

mọi người ơi cho e hỏi câu hơi chuối tí,em đang xài hd2 tmous wp7,giờ em muốn chuyển qua android Sensation,e down bản rom này về rồi,e dùng hd2 toolkit,task29 rồi,cài Mag luôn,tới bước cài cái CWR,em không biết cài sao,em không hiểu 5/260/5 mình chỉnh ở đâu nữa,em thấy trên hd2 toolkit có 2 khung,1 cái là Mag,1 cái là CLK,không biết là nên chỉnh bên phần nào,các bác giúp em với ạ.Cảm ơn các bác trước nha!!!

5/260/5 lần lượt là boot yboot|ro , system yacache ya Size, trc hết bác tải cái này về ! rồi giải nén ra, Xong tải tiếp cái này về. cái thứ 2 là Recovery mới nhất 5.0.2.6, Xong giải nén ra được File recovery-raw copy đè vào thư mục giải nén lúc trc. Rồi tiếp theo bạn mở cái file flash.cfg nhớ là flash.cfg chứ không fai là flash.cfg.txt nhé, mở bằng Notepad rồi chỉnh sửa các thông số như mình đã nói ở trên tuơng ứng với bản Rom, Với Rom này thì như chủ thớt đưa thông số ở Page 1, Xong xuôi save nó lại, Vào MAGLDR trên HD2 bằng cách tắt máy, bật lại và giữ phím Power một lúc, Chọn mục USB Flasher, cắm cáp và chạy file DAF.exe Next đến khi nào xong thì tiến hành up Rom thôi, Có gì chưa hiểu cứ comment lên đây mọi ng giúp !

lungtungbeng

Có bác nào reply giúp em vấn đề này với ạ: "Có cách nào dùng phân vùng ext làm bộ nhớ trong không các bác??? Em toàn phải dùng Lin"k2sd để link app sang thẻ nhớ chứ làm hoài máy vẫn không nhận phân vùng ext làm bộ nhớ trong được, thành ra bộ nhớ máy luôn <100Mb, lúc nào cũng báo thiếu ạ. Thanks các bác.

gapda

bạn dow cái này về http://www.megaupload.com/?d=ZS9Y90W0 giai nén vào flash cilk chuột phải chọn open notepad rồi cài đặt thông số như yêu cầu của bản rom sau đó thoát ra chạy file DAF đợi chạy song bạn vào recovery flash rom zip như bình thường

virgo219

5/260/5 lần lượt là boot yboot|ro , system yacache ya Size, trc hết bác tải cái này về ! rồi giải nén ra, Xong tải tiếp cái này về. cái thứ 2 là Recovery mới nhất 5.0.2.6, Xong giải nén ra được File recovery-raw copy đè vào thư mục giải nén lúc trc. Rồi tiếp theo bạn mở cái file flash.cfg nhớ là flash.cfg chứ không fai là flash.cfg.txt nhé, mở bằng Notepad rồi chỉnh sửa các thông số như mình đã nói ở trên tuơng ứng với bản Rom, Với Rom này thì như chủ thớt đưa thông số ở Page 1, Xong xuôi save nó lại, Vào MAGLDR trên HD2 bằng cách tắt máy, bật lại và giữ phím Power một lúc, Chọn mục USB Flasher, cắm cáp và chạy file DAF.exe Next đến khi nào xong thì tiến hành up Rom thôi, Có gì chưa hiểu cứ comment lên đây mọi ng giúp !

cảm ơn bác nha,để e test thử,mà bác cho e hỏi bản rom này chụp hình được 720p như wp7 hem,với lại pin thì sao vậy bạn,mình xài wp7 hao pin quá,không biết qua android có cải thiện không nữa.

tuaneti

Có bác nào reply giúp em vấn đề này với ạ: "Có cách nào dùng phân vùng ext làm bộ nhớ trong không các bác??? Em toàn phải dùng Lin"k2sd để link app sang thẻ nhớ chứ làm hoài máy vẫn không nhận phân vùng ext làm bộ nhớ trong được, thành ra bộ nhớ máy luôn <100Mb, lúc nào cũng báo thiếu ạ. Thanks các bác.

Khi bạn phân vùng EXT thành công thì máy sẽ tự hiểu nó như bộ nhớ trong và khi cài ứng dụng thì nó sẽ tự nhảy vào đó và vào bộ nhớ trong của máy với điều kiện là bản Rom đó hỗ trợ EXT, Với Rom này thì nghiễm nhiên hỗ trợ rồi và hầu hết các Rom bây giờ đều hỗ trợ. Bạn nên chia thẻ bằng Recovery sẵn có của HD2 sẽ dễ hơn, tùy vào máy và tùy vào dung lượng thẻ nhớ, nhu cầu cài apps mà chọn dung lượng cho phù hợp, Hay dùng là 1GB, Còn bản Rom này thì để Swap là 0 như chủ thớt đã đưa, Sau khi EXT bằng thẻ nhớ xong thì được EXT3, Bạn nên chuyển sang EXT4 sẽ ngon hơn, Tải thêm file EXT4 như chủ thớt đã đưa về up như up Rom. ( Lưu ý là EXT sẽ xóa sạch dữ liệu cho nên Backup trc khi EXT) Hi vọng sẽ làm bạn hiểu, Có thể bạn làm sai bước nào đó nên bộ nhớ Full. Ví như mình hôm trc vì ngại phân vùng lại Recovery nên để nguyen CWR là 5/400/10 của bản Rom trc và up bản Rom này khiến máy luôn báo Full bộ nhớ, Với bản Rom này thì nên để là 300 như chủ thớt đưa, Còn muốn biết con số chính xác cho như những bản Rom khác mà tác giả không đưa thì bản Giải nén bản Rom muốn up ra, Xem dung lượng thư mục System là bao nhiêu thì lấy dung lượng đó + thêm khoảng 20MB nữa là được dung lượng của System ya size !

Chỉnh sửa cuối:

tuaneti

cảm ơn bác nha,để e test thử,mà bác cho e hỏi bản rom này chụp hình được 720p như wp7 hem,với lại pin thì sao vậy bạn,mình xài wp7 hao pin quá,không biết qua android có cải thiện không nữa.

Chụp hình thì đều được Full size của camera là 5Mpx, Còn 720p là nói đến quay Video với độ phân giải HD 720P ( 1080x720 ) Nhưng hầu như những bản Rom cho HD2 quay được video 720P đều bị giật ! pin bản này khá tốt với dòng chờ từ 3-4ma, bạn nên chở đến 8H chủ thớt sẽ có bản mới hơn rồi up luôn thể, Bản 1.1 này hơi nặng.

nhan_bksg

bác dùng ext 4 nhé...swap càng cao thì bộ nhớ máy sẽ càng trống hơn..nhưng mỗi khi rut the nhớ sẽ làm cho máy bị đơ...cách này phải cố định thẻ nhớ nhé..

virgo219

Chụp hình thì đều được Full size của camera là 5Mpx, Còn 720p là nói đến quay Video với độ phân giải HD 720P ( 1080x720 ) Nhưng hầu như những bản Rom cho HD2 quay được video 720P đều bị giật ! pin bản này khá tốt với dòng chờ từ 3-4ma, bạn nên chở đến 8H chủ thớt sẽ có bản mới hơn rồi up luôn thể, Bản 1.1 này hơi nặng.
ok,cảm ơn bác,e ngồi chờ vậy..hihi.à tiện thể bác cho em hỏi,em lên forum xda,thấy có cái rom cũng giống rom này mà v5,nó để cwm 5/260/5,vậy thì cái đó cũng giống như cwr hả bác,hay khác nữa...hix hix.

nhan_bksg

đang up bản này tốc độ rất nhanh ...và mượt ...hãy cảm nhận và cho tôi ý kiến nhé...
cwr:tmobile 5/280/10
eu :5/220/10 swap 64mb

atulaphan

con hd2 của mình hôm nay rơi bị rạn kính camera, ae nào biết chỗ thay ở hn chỉ mình với.