• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

phonglquy

1. Khi task29 là máy sạch sẽ (chỉ còn radio,HSPL) phải cài lại Magdlr. Tổng quá trình task29, cài Magdlr, cài recovery mất chừng 4 phút.

2. Trước khi up ROM thì chia EXT trước, sẽ format toàn bộ thẻ SD. Muốn chuyển sang EXT 4 thì sau khi chia EXT up file convert ext4.zip như up ROM.

3. Sau đó up ROM như bình thường.

4. Muốn backup ROM thì trước khi làm các bước trên vào recovery backup and restore.

Thank bác nhé và cả bác nhân nữa, giờ e đã hiểu sơ sơ rồi sẽ tự làm thử nếu có gặp trục trặc gì thì e sẽ hỏi các bác nhé, thank các bác rất nhiều.....

E cũng xin đăng ký 1 vé đi offline đây và xin bác cho địa điểm lun đi , phonglquy@gmail.com thankkkkkkkkkk

minhtuanvnvn

thông báo tổ chức offline tại sài gòn vào ngày 31/1/2011 lúc 17h cho các a e giao lưu trao đổi chia sẽ kinh nghiệm góp ý kiến để cho a e trong 4rum có một bản rom ngày càng hoàn hảo hơn. A e nào đi được đăng ký theo email sau nhé : nguyenminhtuan368@gmail.com
số thứ tự nhé. Chi phí tiền nước tự túc nhé các bác. Địa điểm cafe Miền Đồng Thảo - 221A Nguyễn Trọng Tuyển, Q.Phú Nhuận, Tp.HCM. khi các bác đến alo cho mình hoặc bác nhân nhé.( khi mọi người đăng ký số xin quote lại số thứ tư tiếp theo nha để tiện theo dõi.

1.nhan_bksg - dt: 0935577474
2.minhtuanvnvn - dt: 090 67 69 222
3.phonglquy

Chỉnh sửa cuối:

qpowei

thông báo tổ chức offline tại sài gòn vào ngày 31/1/2012 lúc 17h cho các a e giao lưu trao đổi chia sẽ kinh nghiệm góp ý kiến để cho a e trong 4rum có một bản rom ngày càng hoàn hảo hơn. A e nào đi được đăng ký theo email sau nhé : nguyenminhtuan368@gmail.com
số thứ tự nhé. Chi phí tiền nước tự túc nhé các bác. Địa điểm cafe Miền Đồng Thảo - 221A Nguyễn Trọng Tuyển, Q.Phú Nhuận, Tp.HCM. khi các bác đến alo cho mình hoặc bác nhân nhé.( khi mọi người đăng ký số xin quote lại số thứ tư tiếp theo nha để tiện theo dõi.

1.nhan_bksg - dt: 0935577474
2.minhtuanvnvn - dt: 090 67 69 222
3.phonglquy
31/1/2012 hả bác ;))

phonglquy

Địa điểm cafe Miền Đồng Thảo - 221A Nguyễn Trọng Tuyển, Q.Phú Nhuận, Tp.HCM

Chài địa điểm offline ở tận Q.phú nhuận cơ à nhà e ở Q.6 qua đó xa quá hix với lại e mới ở nước ngoài về vài tháng à nên ko rành đường vn nhiều nữa, các bác có thể chuyển địa điểm offline gần trung tâm tp.hcm 1 chút ko các bác chẳng hạn như Q.5 Q.10 Q.11, thank..............

gapda

Có bác nào hay bị hiện tượng deley app ko, đang vào app tưj dưng thoát rra ngoài luôn

02caolam

Máy mình lúc cài đặt đoạn chọn cài CLK hay MAG thì ở dưới hiện dòng chữ

choice: error fixed, please ignore

Nhưng vẫn chọn được CLK hay MAG. Là sao nhỉ?

tuaneti

Có bác nào hay bị hiện tượng deley app ko, đang vào app tưj dưng thoát rra ngoài luôn

Có đấy, Hiện tượng này hay xảy ra khi Apps chạy gần hết Ram và sẽ bị văng ra ngoài ! Một phần là do Rom vẫn chưa hoàn toàn ổn định, Sẽ phải trải qua khá nhiều Version nữa mới ổn được !

nhan_bksg

Máy mình lúc cài đặt đoạn chọn cài CLK hay MAG thì ở dưới hiện dòng chữ

choice: error fixed, please ignore

Nhưng vẫn chọn được CLK hay MAG. Là sao nhỉ?
ko ảnh hưởng bác ah..vâns đê này có lẽ do file cài đặt bị lỗi....ko ảnh hưởng đến quá trình setup rom nhé..do tác giả viết file cài đặt bị lỗi thôi

nicholas1224

Mình đang dùng V1.2 cho bản T-mobile, sáng nay phát sinh hiện tượng MẤT SÓNG. Dù turn off-turn on hay restart-reboot vẫn không lên sóng, đem sim qua cái fone khác thì sóng gió bao la! Đến giờ bỏ vào cũng ko có sóng -,-
Không biết có anh em nào mắc phải tình trạng trên không? Nhân test có bị tình trạng này không?

nhan_bksg

Mình đang dùng V1.2 cho bản T-mobile, sáng nay phát sinh hiện tượng MẤT SÓNG. Dù turn off-turn on hay restart-reboot vẫn không lên sóng, đem sim qua cái fone khác thì sóng gió bao la! Đến giờ bỏ vào cũng ko có sóng -,-
Không biết có anh em nào mắc phải tình trạng trên không? Nhân test có bị tình trạng này không?
sáng h mất sóng do nahf mạng mobiphoe đang nâng cấp thôi...có sóng lại rồi nhé nên chuyển sang chế độ 2g nhé...

misa617

Vụ này sáng nay Mình (và chủ thớt) cũng bị : sáng thấy báo mất sóng ( sim mobil phone) , reboot cũng không được, vội vã ...cài bản rom khác xong cũng ..không có sóng , đem sim gắn qua máy nokia thường ...cũng không sóng ! sau đó Mình bỏ lại vào HD2 và cài lại bản 1.2 thì sau đó OK từ lúc khỏang 8g đến giờ ( 9h48). kết luận : do mạng !
Mình dùng bản EU-Magl ( cwr 8/300/10 ) trên máy T -mobile test bản 1,2 này từ sáng qua đến hôm nay và cá nhân Mình thấy bản này nhanh và mượt và ổn với các ứng dụng thông dụng so với các bản sence 3,5 hiện hành !
Thanks chủ thớt !

nicholas1224

Vụ này sáng nay Mình (và chủ thớt) cũng bị : sáng thấy báo mất sóng ( sim mobil phone) , reboot cũng không được, vội vã ...cài bản rom khác xong cũng ..không có sóng , đem sim gắn qua máy nokia thường ...cũng không sóng ! sau đó Mình bỏ lại vào HD2 và cài lại bản 1.2 thì sau đó OK từ lúc khỏang 8g đến giờ ( 9h48). kết luận : do mạng !
Mình dùng bản EU-Magl ( cwr 8/300/10 ) trên máy T -mobile test bản 1,2 này từ sáng qua đến hôm nay và cá nhân Mình thấy bản này nhanh và mượt và ổn với các ứng dụng thông dụng so với các bản sence 3,5 hiện hành !
Thanks chủ thớt !

À, ra vậy...cứ lo! heee... Ngoài cái vụ bất tiện sáng nay ko rõ nguyên nhân thì everything's ok!!! Nhanh, mượt lắm bạn à. Thanks chủ thớt!
Nhân tiện hỏi luôn:
1. làm sao để tháo (hoặc thay hình khac) cho cái hình "Hạ Long" ra khỏi cái thanh tình trạng vậy Nhân, hình chói quá ko biết fone báo cái gì nữa -,-
2. cài thêm themes cho máy (không tính down từ HTC Hub), và cách cài thế nào vậy các Pro?

02caolam

Ko hiểu sao máy mình luôn bị tình trạng bật wifi xài xong là ko sử dụng được 3G. Cài đi cài lại vẫn thế, cả bản 1.2, bản 2.5 của danta cũng bị.