• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

tuaneti

đang up bản này tốc độ rất nhanh ...và mượt ...hãy cảm nhận và cho tôi ý kiến nhé...
cwr:tmobile 5/280/10
eu :5/220/10 swap 64mb

Downloading ! Có gì sẽ Report luôn về chất lượng !

tuaneti

ok,cảm ơn bác,e ngồi chờ vậy..hihi.à tiện thể bác cho em hỏi,em lên forum xda,thấy có cái rom cũng giống rom này mà v5,nó để cwm 5/260/5,vậy thì cái đó cũng giống như cwr hả bác,hay khác nữa...hix hix.

Đó là Rom gốc của Nhóm RCmix, Rom này cũng dùng Base Rom của RCMix, Nhưng tác giả đã Cook lại, Chỉnh sửa, thêm bớt, Fix lỗi...... sao cho phù hợp với sở thích của ng việt :D

virgo219

Đó là Rom gốc của Nhóm RCmix, Rom này cũng dùng Base Rom của RCMix, Nhưng tác giả đã Cook lại, Chỉnh sửa, thêm bớt, Fix lỗi...... sao cho phù hợp với sở thích của ng việt :D
tình hình là em đã cài xong bản rom NTN mới nhất và cảm nhận là khoái mấy cai widget của HTC,nhưng hình như em thấy là sau khi cài nhiều apps thì hơi bị giật giật thì phải,còn vấn đề camera và quay phim thì em pó hand,thua w7 em đã từng xài,nhận xét em vậy có gì sai sót các bác bỏ qua cho ạ...^^

virgo219

cảm ôn bác ạ,e hiểu sơ sơ...=]=]

phonglquy

bạn nên task 29 để sạch máy nhé...
b1:chạy cwr 5/300/10 bằng cách dùng hd2 tookit hoặc sử dụng file http://www.megaupload.com/?d=ZS9Y90W0 mở file click chuột phải file flash.cf chọn open with chia thông số theo thứ tự 5/300/10 nhé...
b2:kết nối usb khởi động vào magdlr1.13 chọn usb flasher sử dụng phim volump down nhé...chạy file DAF trong file tải trên...(giữ phímpower lúc khởi động để vào Magdlr) nhé
b3:máy tự khởi động lại tiêp tục vào magdlr1.1.3 chọn ad rcovery chạy file rom zip của mình(chép vào thẻ nhớ nhé)...ngồi đợi
good luck

Thank bác nhân trước nhé vì làm phiền bác HD e, nhưng e còn 1 chút xíu chưa hiểu mong bác nhân chỉ giáo thêm ạ..........
-trước hết là máy e giờ đang chạy sen xl v2.3 rồi vậy tức là có HSPL Radio và magdlr rồi phải ko bác nhân nên giờ e chỉ cần dùng hd2 tookit task29 máy xong rồi chỉnh sửa file flash.cf thông số 5/280/10 rồi vào magdlr để chạy file DAF cài recovery xong rồi vào tiếp AD Recovery để chạy bản rom zip là xong rồi phải ko bác nhân, còn thiếu bước nào nữa ko? vậy sau khi mình cài xong rom rồi mới chia EXT4 được ko hay phải chia trước rồi mới cài rom?
-bác nhân cho e hỏi thêm là tất cả quá trình cài đặt có kết nối cáp USB với pc tổng thời gian là bao lâu vậy bác, trừ bước úp rom zip ra vì khi úp rom zip mình đâu kết nối cáp với pc phải ko, e hỏi câu này hơi ngu vì ở nhà e ko có laptop với UPS nên sợ đang làm giữa chừng bị cúp điện máy brick lun thì chít ko bik đem đi đâu sữa, và cuối cùng là làm sao backup bản rom trước khi úp vậy vì nhiều khi úp rom mới hum thik thì restore lại rom cũ sài......... sorry bác nhân trước e hỏi hơi nhiều vì e gà vi tính lắm, thankkkkkkk bác trước nhé...............

qpowei

sao bác Nhân k để bản rom mới nhất lên đầu topic cho anh em dễ nhìn ,NTN v1.2 :D

02caolam

Thank bác nhân trước nhé vì làm phiền bác HD e, nhưng e còn 1 chút xíu chưa hiểu mong bác nhân chỉ giáo thêm ạ..........
-trước hết là máy e giờ đang chạy sen xl v2.3 rồi vậy tức là có HSPL Radio và magdlr rồi phải ko bác nhân nên giờ e chỉ cần dùng hd2 tookit task29 máy xong rồi chỉnh sửa file flash.cf thông số 5/280/10 rồi vào magdlr để chạy file DAF cài recovery xong rồi vào tiếp AD Recovery để chạy bản rom zip là xong rồi phải ko bác nhân, còn thiếu bước nào nữa ko? vậy sau khi mình cài xong rom rồi mới chia EXT4 được ko hay phải chia trước rồi mới cài rom?
-bác nhân cho e hỏi thêm là tất cả quá trình cài đặt có kết nối cáp USB với pc tổng thời gian là bao lâu vậy bác, trừ bước úp rom zip ra vì khi úp rom zip mình đâu kết nối cáp với pc phải ko, e hỏi câu này hơi ngu vì ở nhà e ko có laptop với UPS nên sợ đang làm giữa chừng bị cúp điện máy brick lun thì chít ko bik đem đi đâu sữa, và cuối cùng là làm sao backup bản rom trước khi úp vậy vì nhiều khi úp rom mới hum thik thì restore lại rom cũ sài......... sorry bác nhân trước e hỏi hơi nhiều vì e gà vi tính lắm, thankkkkkkk bác trước nhé...............

1. Khi task29 là máy sạch sẽ (chỉ còn radio,HSPL) phải cài lại Magdlr. Tổng quá trình task29, cài Magdlr, cài recovery mất chừng 4 phút.

2. Trước khi up ROM thì chia EXT trước, sẽ format toàn bộ thẻ SD. Muốn chuyển sang EXT 4 thì sau khi chia EXT up file convert ext4.zip như up ROM.

3. Sau đó up ROM như bình thường.

4. Muốn backup ROM thì trước khi làm các bước trên vào recovery backup and restore.

Chỉnh sửa cuối:

qpowei

mấy bác cho e hỏi là khi mình move apps lên sd card thì cái file dữ liệu mình move nó vô thư mục nào vậy các bác ,lúc mình uprom khác thì mình sẽ restore và move lại các apps đó lên sd thì nó sẽ chép đè lên file cũ hay 2 cái dữ liệu move đó sẽ tồn tại song song ạ

02caolam

Khi up bản ROM mới, mình nghĩ bạn Nhân nên đưa ra danh sách các cái mới, fix,...để anh em dễ theo dõi.

lungtungbeng

Khi bạn phân vùng EXT thành công thì máy sẽ tự hiểu nó như bộ nhớ trong và khi cài ứng dụng thì nó sẽ tự nhảy vào đó và vào bộ nhớ trong của máy với điều kiện là bản Rom đó hỗ trợ EXT, Với Rom này thì nghiễm nhiên hỗ trợ rồi và hầu hết các Rom bây giờ đều hỗ trợ. Bạn nên chia thẻ bằng Recovery sẵn có của HD2 sẽ dễ hơn, tùy vào máy và tùy vào dung lượng thẻ nhớ, nhu cầu cài apps mà chọn dung lượng cho phù hợp, Hay dùng là 1GB, Còn bản Rom này thì để Swap là 0 như chủ thớt đã đưa, Sau khi EXT bằng thẻ nhớ xong thì được EXT3, Bạn nên chuyển sang EXT4 sẽ ngon hơn, Tải thêm file EXT4 như chủ thớt đã đưa về up như up Rom. ( Lưu ý là EXT sẽ xóa sạch dữ liệu cho nên Backup trc khi EXT) Hi vọng sẽ làm bạn hiểu, Có thể bạn làm sai bước nào đó nên bộ nhớ Full. Ví như mình hôm trc vì ngại phân vùng lại Recovery nên để nguyen CWR là 5/400/10 của bản Rom trc và up bản Rom này khiến máy luôn báo Full bộ nhớ, Với bản Rom này thì nên để là 300 như chủ thớt đưa, Còn muốn biết con số chính xác cho như những bản Rom khác mà tác giả không đưa thì bản Giải nén bản Rom muốn up ra, Xem dung lượng thư mục System là bao nhiêu thì lấy dung lượng đó + thêm khoảng 20MB nữa là được dung lượng của System ya size !
Để em thử lại coi sao. Thanks bác nhé

02caolam

Mấy bác có bị tình trạng sau khi bật wifi xong thì không thể kết nối data ko? Mình xài wifi xong là bó tay, khởi động lại máy cũng ko vào được data. Bạn nào test bản 1.2 rồi có tình trạng này ko?

misa617

Mấy bác có bị tình trạng sau khi bật wifi xong thì không thể kết nối data ko? Mình xài wifi xong là bó tay, khởi động lại máy cũng ko vào được data. Bạn nào test bản 1.2 rồi có tình trạng này ko?
Mình đã test bản này từ sáng giờ : wifi ( load internet, market. email vào TV mobbi ...đều nhanh và ổn , bluetooth cũng ổn mà !

qpowei

bản này rất nhanh và mượt nhưng có chổ là game lết k nổi ,mấy trò mà v1.1 chơi được như là dead space ,pes 2012 ,battlefield 2 ,rainbow six ... thì qua v1.2 chơi rất lag hoặc chậm ,chắc bác Nhân chia gpu của bản này cho sênse để làm mượt giao diện nhiều quá nên gpu cho game k đủ chạy ,ngược lại với 1.1 game rất phê nhưng giao diện thì hơi lag và chậm :D khuyên bạn nào muốn chơi game nặng thì nên cài bản 1.1 ,dù giao diện hơi lag 1 chút nhưng cày game rất đã

02caolam

Mình đã test bản này từ sáng giờ : wifi ( load internet, market. email vào TV mobbi ...đều nhanh và ổn , bluetooth cũng ổn mà !

Ý mình hỏi có bị lỗi sau khi sử dụng wifi thì ko sử dụng data 3G được đó.

minhtuanvnvn

thông báo tổ chức offline tại sài gòn vào ngày 31/1/2012 lúc 17h cho các a e giao lưu trao đổi chia sẽ kinh nghiệm góp ý kiến để cho a e trong 4rum có một bản rom ngày càng hoàn hảo hơn. A e nào đi được đăng ký theo số thứ tự nhé. Chi phí tiền nước tự túc nhé các bác. Địa điểm sẽ thông báo sau.

Chỉnh sửa cuối: