• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[22-03-2012]Sensation XL Sense 3.5 2.3.5 v2.1 by NTN [Kernel Marc v1.9].

02caolam

Mình test từ hôm qua đến giờ. Nói chung mọi thứ đều ok, dòng chờ từ 2 đến 4mA. Để qua đêm từ 10h đến 6 giờ sáng ở chế độ máy bay mất 2% pin thôi. Rất khá. Tuy nhiên bản ROM này mình bị lỗi không thể kết nối data sau khi sử dụng wifi, phải khởi động lại. Bạn Nhân test thử nhé. Nếu bị thì có thể fix luôn ha.

nhan_bksg

Mình test từ hôm qua đến giờ. Nói chung mọi thứ đều ok, dòng chờ từ 2 đến 4mA. Để qua đêm từ 10h đến 6 giờ sáng ở chế độ máy bay mất 2% pin thôi. Rất khá. Tuy nhiên bản ROM này mình bị lỗi không thể kết nối data sau khi sử dụng wifi, phải khởi động lại. Bạn Nhân test thử nhé. Nếu bị thì có thể fix luôn ha.
vấn đề này bác có thể vào system nhé kick hoạt nhé..vì bác tắt wifi hay data chưa hoàn toàn tắt bác đã thoát nên bị tình trạng này...bác đợi em nó tăt hoàn toàn sẽ ko bị khi bác kích hoạt cái khác..thanks bác

nicholas1224

vấn đề này bác có thể vào system nhé kick hoạt nhé..vì bác tắt wifi hay data chưa hoàn toàn tắt bác đã thoát nên bị tình trạng này...bác đợi em nó tăt hoàn toàn sẽ ko bị khi bác kích hoạt cái khác..thanks bác

Nhan ới, mình đang dùng cook ROM V2.7 của bạn, hôm qua cài xong nó báo lỗi Wifi, bác 02caolam có hướng dẫn cài con Kernel 0.1.3
Mình flash kernel trong AD Recovery xong thì vào mỗi lần mở Wifi là bị đơ... Hướng dẫn dùm mình với!

nhan_bksg

Nhan ới, mình đang dùng cook ROM V2.7 của bạn, hôm qua cài xong nó báo lỗi Wifi, bác 02caolam có hướng dẫn cài con Kernel 0.1.3
Mình flash kernel trong AD Recovery xong thì vào mỗi lần mở Wifi là bị đơ... Hướng dẫn dùm mình với!
bạn đợi mình test bản 2.7 rồi up file fix nhé..

02caolam

Bạn đã chạy TBD Ext4 Recovery V2.2.7 ported & moded by Dansta34 chưa? Hôm qua mình test bản 2.7 sau khi flash bản kernel 0.1.3 đã fix được lỗi wifi, có bị đứng gì đâu? Nhưng thấy nó phát sinh một số lỗi FC nên mình up lại bản của bạn Nhân luôn.

nicholas1224

bạn đợi mình test bản 2.7 rồi up file fix nhé..

Hì... vậy trong thời gian chờ đợi cho mình hỏi cái này nha? Mình mới nhập môn HD2 thôi, còn gà lắm! 2 cái Rom Sensation XL Sense3.5 2.3.5 by NTN v1.1 và Sensation XL Sense3.5 2.3.5by Dansta(team blue droid) có gì khác nhau vậy Nhan?

nicholas1224

Bạn đã chạy TBD Ext4 Recovery V2.2.7 ported & moded by Dansta34 chưa? Hôm qua mình test bản 2.7 sau khi flash bản kernel 0.1.3 đã fix được lỗi wifi, có bị đứng gì đâu? Nhưng thấy nó phát sinh một số lỗi FC nên mình up lại bản của bạn Nhân luôn.

Srr 02caolam, hôm qua mình hỏi chưa rõ! Hôm qua mình cài bản Cook V2.7 của Nhân chứ không phải V2.7 của Dansta34, nên có lẽ mình trao đổi công nghệ chưa rõ :) Cám ơn bạn nhìu nha.

nhan_bksg

do kernel marc viết mà dansta tích hợp kernel này ko xem đến sự tương thích giữa kernel vơi driver wifi...đây là file fix mình viết lại tích hợp driver cho TBD mình chưa cài rom v2.7 nên chưa cảm nhận bank test báo mình nhé..nêu ko được mình sẽ chay bản v2,7 xem lỗi thê nào http://www.multiupload.com/2AE315Y3Y3

nhan_bksg

Srr 02caolam, hôm qua mình hỏi chưa rõ! Hôm qua mình cài bản Cook V2.7 của Nhân chứ không phải V2.7 của Dansta34, nên có lẽ mình trao đổi công nghệ chưa rõ :) Cám ơn bạn nhìu nha.
rom v2.7 là stock rom của dansta đó mình đã down về đâu mà cook bác...mình chưa cài nữa giờ mới down thử xem lỗi gì..bản của mình là NTNv1.1 nhé..

nicholas1224

rom v2.7 là stock rom của dansta đó mình đã down về đâu mà cook bác...mình chưa cài nữa giờ mới down thử xem lỗi gì..bản của mình là NTNv1.1 nhé..

Vậy lại nhầm nữa...^^ Để mình down cái N_T_N dùng xem sao, thấy bạn note là "đẹp, mượt và ổn định" chắc ok hơn cái V2.7

02caolam

Mình ko thể bật lại kết nối data nữa. Đã khởi động lại nhưng vẫn ko được, vào system để bật cũng ko xong. Chắc thử flash lại bản ROM luôn xem sao.

misa617

Mình vừa up bản NTNv1.1 ! bước đầu cảm nhận bản này nhanh và mượt, thử wifi load mail, web ,market ...OK, Bluetooth cũng ổn . Chụp hình và quay phim <720 khá ...OK . Tuy nhiên khi có điện thoại gọi đến thì máy bị ..treo ! Chũ thớt xem lại dùm nhé . thanks !

tuaneti

bác đang sử dụng bản nào..và hd2 tmobile hay Eu zậy....

Mình đang dùng T-Mo và đã chia thẻ 1G luôn. Mình đã dùng rất nhiều Rom nhưng chủ yếu dùng CM, Chán chán up Rom Sense dùng vì trc giờ không thích bởi nó nặng, Thấy bản này cũng không nặng lắm nên đổi gió tý. Hôm đầu Market bị FC đã Fix ngon rồi nhưng cái này chưa Fix được ! Thanks bác !

nhan_bksg

Mình vừa up bản NTNv1.1 ! bước đầu cảm nhận bản này nhanh và mượt, thử wifi load mail, web ,market ...OK, Bluetooth cũng ổn . Chụp hình và quay phim <720 khá ...OK . Tuy nhiên khi có điện thoại gọi đến thì máy bị ..treo ! Chũ thớt xem lại dùm nhé . thanks !
ban đầu có thể treo máy khi nhận cuộc gọi...với nhug cuộc gọi tiếp theo bác sẽ ko càon tình trạng này nữa....

Mình đang dùng T-Mo và đã chia thẻ 1G luôn. Mình đã dùng rất nhiều Rom nhưng chủ yếu dùng CM, Chán chán up Rom Sense dùng vì trc giờ không thích bởi nó nặng, Thấy bản này cũng không nặng lắm nên đổi gió tý. Hôm đầu Market bị FC đã Fix ngon rồi nhưng cái này chưa Fix được ! Thanks bác !
bạn nên vào market clear cache rồi vào lại nhé...còn nếu down yahoo skype sẽ bị fc close bạn nên chuyển sang ngôn ngữ english nhé có 1 cải tiến nữa là pin khá tôt bác ah...lỗi chung các bản rom

Last edited by a moderator:

tuaneti

ban đầu có thể treo máy khi nhận cuộc gọi...với nhug cuộc gọi tiếp theo bác sẽ ko càon tình trạng này nữa....

bạn nên vào market clear cache rồi vào lại nhé...còn nếu down yahoo skype sẽ bị fc close bạn nên chuyển sang ngôn ngữ english nhé có 1 cải tiến nữa là pin khá tôt bác ah...lỗi chung các bản rom

Đó là trị bệnh Market FC thui, Còn Full bộ nhớ cài ứng dụng vẫn bị, Mặc dù Kiểm tra thì vẫn trống khá nhiều !

nhan_bksg

Đó là trị bệnh Market FC thui, Còn Full bộ nhớ cài ứng dụng vẫn bị, Mặc dù Kiểm tra thì vẫn trống khá nhiều !
có thê do bác chia cwr ko như trên...khi ứng dụng cài vào máy sẽ được cài vào bộ nhớ nand của máy..còn free rom là do sd card share qua...nên dẫn đến tình trạng full bộ nhớ..bác nên chia lai cwr 5/300/10 nhé...

tuaneti

có thê do bác chia cwr ko như trên...khi ứng dụng cài vào máy sẽ được cài vào bộ nhớ nand của máy..còn free rom là do sd card share qua...nên dẫn đến tình trạng full bộ nhớ..bác nên chia lai cwr 5/300/10 nhé...

Em cũng đang nghĩ là có thể do CWR vì em chia lớn hơn 300MB, Nhưng trên thực tế dung lượng System ya >= System File trong Rom không thể gây lỗi được, Lỗi chỉ xảy ra là không Boot được hoặc treo Logo khi System ya < System File. Và nếu đã chia EXT thì máy sẽ hiểu đó như là bộ nhớ trong nên khi cài App một phần sẽ tự động install vào đó, Do vậy sao vẫn báo Full mà không thể cài tiếp được ! Nhưng sẽ thử chia Recovery lại xem sao ! Thanks bác !

nicholas1224

Các Pro cho em hỏi, em đang dùng N_T_N của bác Nhân! Làm sao để install thêm themes và tìm themes đẹp ở đâu?
Em là newbie...câu hỏi có lúa quá mong các Pro thông cảm!
Em cám ơn!

0913100606

Hình nền bông sen khi khởi động lúc đầu đẹp đó bác Nhân, sao bác không add vào trong wallpaper mặc định luôn?

misa617

Mình vẫn bị treo máy sau vài lần gọi đến ! ( máy mình đang chia 8/300/10 với fat32 + 2g Ext4+ 500 swap ! )

Last edited by a moderator: