• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/09/12][NON AROMA/AROMA][EU/TMOUS][Mgldr/Clk]S3.5[2.3.5]v2.8 [Kernel Marc 2.2]

atulaphan

các bạn cho mình hỏi là...mình làm theo hướng dẫn...up rom ok rồi...mọi thứ đều tốt..mặc dù chưa được mượt mà lắm..nhưng bộ nhớ trong chỉ còn 44Mb là sao..!!? Mình đã chia thẻ,ext4..chuyển app ra thẻ,dùng system app remove..xóa vài app trong hệ thống thì giỏi lắm chỉ được 66Mb..bản rom này như vậy hay mình làm sai chổ nào..các bạn giup mình chút..thank mọi người.
Bạn sd đt EU hay Tmo? con Tmo của mình chia thẻ và cài rom EU, bộ nhớ trong còn khoảng 700MB, ram còn gần 170MB.

thanhhdung78

mình xài EU..khong biet lam sai chỗ nào..vì theo mình biết thì khi tạo EXT4 thì data sẽ chạy vào phân vùng đó..lẽ ra bộ nhớ trong của mình phải còn nhiều..chứ sao lại còn it thế kg biết

atulaphan

mình xài EU..khong biet lam sai chỗ nào..vì theo mình biết thì khi tạo EXT4 thì data sẽ chạy vào phân vùng đó..lẽ ra bộ nhớ trong của mình phải còn nhiều..chứ sao lại còn it thế kg biết
Bạn thử làm lại từ đầu xem sao, mình nghĩ EU cài xong phải con khoảng 150MB. Các bạn sd EU cho ý kiến hộ nhé.

kennoshi

chính xác,lần trước mình cài v2.2 custom thì cài xong free ram duoc hơn 170,sau khi cài thêm những app khác vào và game các thứ thì lúc sữ dụng sẽ tầm 80 tới 110,bạn thử task 29 và cài lại xem thử,nhớ chia par 220/5 nhé

thanhhdung78

thank các bạn đã trả lời..giờ lười quá..để hôm nào cài lại rồi lên báo cáo mấy bác..

atulaphan

New new... vừa ra một bản rom sense 3.5 free ram khoảng 205 MB, ae cùng up rom nào mwakiousRUNNINGrom® v8.2.22 cLK-MAGLDR-TMobile-EU Poseidon: http://d-h.st/NKK (recovery: 200/5)
................
Đã fix đc lỗi ko hiện ảnh trong Display (sense, skin, wallpaper) ở các bản rom sense 3.5

Chỉnh sửa cuối:

congnhon

Member
New new... vừa ra một bản rom sense 3.5 free ram khoảng 205 MB, ae cùng up rom nào mwakiousRUNNINGrom® v8.2.22 cLK-MAGLDR-TMobile-EU Poseidon: http://d-h.st/NKK (recovery: 200/5)
................
Đã fix đc lỗi ko hiện ảnh trong Display (sense, skin, wallpaper) ở các bản rom sense 3.5

Sao Line không down được vây bồ ơi , co line mediafire không cho minh xin cái . Thanks

atulaphan

Rom Udroid V2.3: Aroma installer & No Aroma installer ở trên nhé,ae cùng up nào.

Chỉnh sửa cuối:

huynhtv

Member
có gì khác bản trước không bạn ? mình vẫn khoái dùng rom sence này nhất .

atulaphan

có gì khác bản trước không bạn ? mình vẫn khoái dùng rom sence này nhất .

có vài thứ nhưng ko đáng kể, tg vẫn chưa fix lỗi trong Display...........??????
2.3 update log:
* moved some lib files to sd-ext for EU Rom install (freed up 70 MB on NAND)
* added in (aroma-installer) so any items unchecked get's deleted if previouly was installed
* fixed root problem
* Fixed wifi (replaced file from ver 1.9 )
* updated google maps and streets
* updated XDA
* updated Adobe Flash
* updated twitter
* updated latest Facebook

misa617

................
Đã thử dùng bản này ! Cảm nhận nhanh và ổn định . Tuy nhiên lưu ý cài đặt nếu cài bằng Magl thì nên chọn kernel Macr là ổn định nhất !

duyhonda

ban này pin ok không anh free ram đc 205mb là ok rồi chạy mượt được như miui là quá mãn nguyện lắm rồi. chờ 1 năm rồi mới có thể có 1 bản rom sense như thế này. anh em làm ra bản rom quả thật quá tuyệt vời. Cảm ơn tất cả nhé. tải về chạy thôi. thanks all

smartman76

bản này khó chơi quá các bác à !E cài 4 lần đều ko được cứ đến 60.% là khởi động lại ! mặc dù đã làm theo hd ở trên rùi ! bác có thể hướng dẫn lại cho E được ko ? có phải chia thẻ ko ạ ???~X(
Máy của E là T-Mo ! Thank Bác

misa617

bản này khó chơi quá các bác à !E cài 4 lần đều ko được cứ đến 60.% là khởi động lại ! mặc dù đã làm theo hd ở trên rùi ! bác có thể hướng dẫn lại cho E được ko ? có phải chia thẻ ko ạ ???~X(
Máy của E là T-Mo ! Thank Bác
Bạn có thể nói rõ hơn là Bản nào vậy : bản Sensation XL Stk S3.5 hay bản mwa... 8.2.22 thì Anh em dể chia sẽ hơn !

smartman76

Bạn có thể nói rõ hơn là Bản nào vậy : bản Sensation XL Stk S3.5 hay bản mwa... 8.2.22 thì Anh em dể chia sẽ hơn !

Bản này bác ạ ( MwakiousRUNNINGrom® v8.2.22 cLK-MAGLDR-TMobile-EU Poseidon)! E đã Task29 và làm đúng theo các bước ở trên nhưng vẫn ko đc ! bác giúp E với

congnhon

Member
Hi
Mình vừa cài xong bản Sensation XL Stk S3.5 ( 2.3 ) , thấy bộ nhớ trong du gần 700 MB , thẻ nhớ phải chia EXT4 nhiều 1 tí để khi cài apk còn chổ , nếu chia ít không đủ đâu . chạy mướt lắm . Thanks các bồ nhiều .