• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/09/12][NON AROMA/AROMA][EU/TMOUS][Mgldr/Clk]S3.5[2.3.5]v2.8 [Kernel Marc 2.2]

huynhtv

Member
Bản v2.0 sd kernel 0.2 nên lag, bạn up kernel 0.19 là ok ngay. (kernel 0.2 gây lag cho tất cả các bản rom sense 3.5 nhé).
ko hiểu sao mấy hôm nay mình ko vào đc PDAviet (kể cả bằng điện thoại, toàn bị cảnh báo trang Web có virut)

test v2.1 ở bài 1 nhé ae

Cám ơn ! mình tải xong rồi , thử xem ngon hơn không .

atulaphan

mình vừa post 1 bản rom để cài // trên SD, chơi games vô đối (kể cả các games khủng có dung lượng data gần 1GB) hơn hẳn sense 2.1, MIUI, CM7 ở bài 1 ae test nhé

Chỉnh sửa cuối:

atulaphan

bác nào cho em cái preview về bản 2.1 với
hình ảnh thì giống hệt các bản sense 3.5 khác thôi, chỉ thêm cái aroma installer. Bản này khi cài chọn Zram thì ram trống khoảng 170 MB (giống v1.8, 2.0), sau khi cài thêm gần 40 app có thể set autokiller memory lên đến 150 MB (hơn các bản cũ)
up rom xong thì flash kernel v0.21 luôn nhé

vanthai1592

hình ảnh thì giống hệt các bản sense 3.5 khác thôi, chỉ thêm cái aroma installer. Bản này khi cài chọn Zram thì ram trống khoảng 170 MB (giống v1.8, 2.0), sau khi cài thêm gần 40 app có thể set autokiller memory lên đến 150 MB (hơn các bản cũ)

flash kernel v0.21 nhưng em xài Maldr thì có cần phần biệt clk gì hay ko bác, hay cứ flash vào thôi

huynhtv

Member

Làm ơn cho xin kernel v0.21 đi bạn .

atulaphan

Làm ơn cho xin kernel v0.21 đi bạn .
ở đây nhé: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1385486

*Các bước up rom Udroid qua aroma installer:
1. Ad recovery
2. wipe data/factory reset
3. wipe cache
4. wipe dalvik cache
5. install zip from sd and then select urdroid and when aroma installer starts following options are selected
1. english
2. sense theme
3. t mobile or EU
4. default stock install
5. will wipe all NAND partition recomended
6. for MAGLDR kernel
7. for UrDroid Initd.gz install
8. do not install app2sd script
9. Dalvik cache on SD-EXT
10. install now

Chỉnh sửa cuối:

gapda

CÓ BÁC NÀO ĐÃ THỬ UP SENSE 4.O ICS BÊN XDA CHƯA VẬY MẤY BÁC, BÁC NÀO THỬ UP RỒI CHIA SẺ KINH NGHIỆM CHO ANH EM VỚI MÌNH CŨNG ĐANG TÍNH TEST THỬ MÀ CHƯA BIẾT THẾ NÀO

congnhon

Member
ở đây nhé: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1385486

*Các bước up rom Udroid qua aroma installer:
1. Ad recovery
2. wipe data/factory reset
3. wipe cache
4. wipe dalvik cache
5. install zip from sd and then select urdroid and when aroma installer starts following options are selected
1. english
2. sense theme
3. t mobile or EU
4. default stock install
5. will wipe all NAND partition recomended
6. for MAGLDR kernel
7. for UrDroid Initd.gz install
8. do not install app2sd script
9. Dalvik cache on SD-EXT
10. install now

Bồ ơi , mình lam theo đúng như bồ hường dẫn nhưnh vẫn bị đứng ơ htc quietly brilliant hoài , giup minh với
Thanhks

huynhtv

Member
Bồ ơi , mình lam theo đúng như bồ hường dẫn nhưnh vẫn bị đứng ơ htc quietly brilliant hoài , giup minh với
Thanhks
Đợi lâu lâu một chút . Của mình cũng phải đến 7 - 8 phút gì đó .

congnhon

Member
bạn thử recovery 250/5 nhé

Cũng không vao được , kỳ thế
mặc dù đã task 29, chia lai 250/5, đổi cả thẻ nhớ khác, download lại bản 2.1 khác, nhưnh van không vào được
May mình trước tới giờ úp rất nhiều bản room nhưnh chứ có khi nào bị như thế này cả, không hiểu bị kẹt ở chổ nào, tức ghê
Thanks các bồ nhiều

atulaphan

update UrDroid V2.2 ở bài 1 nhé ae. tác giả ko có HD2 Tmo để test nhưng HD2 EU làm việc tốt.

......................

Mình vừa cài xong rom EU trên con Tmo (recovery: 200/5). Trong khi cài mình chọn: custome stock install, lúc đầu mình tích vào ADhoc thì wifi bị lỗi, nhưng khi cài lại mình ko tích nữa thì wifi ok. các bạn nên chọn default stock install (sẽ bị thiếu 1 số widget) hoặc nếu chọn custome stock install thì chỉ tích vào những ô quen thuộc thôi nhé.
...........................
V2.2 bị lỗi supeuser (root)

vừa có bản test v2.2 mới tác giả đã fix lỗi root
http://www.fileswap.com/dl/yiXcyHa8...00.4_Sense_3.5_marc1706_0.2.1_kernel.zip.html

Chỉnh sửa cuối:

thanhhdung78

các bạn cho mình hỏi là...mình làm theo hướng dẫn...up rom ok rồi...mọi thứ đều tốt..mặc dù chưa được mượt mà lắm..nhưng bộ nhớ trong chỉ còn 44Mb là sao..!!? Mình đã chia thẻ,ext4..chuyển app ra thẻ,dùng system app remove..xóa vài app trong hệ thống thì giỏi lắm chỉ được 66Mb..bản rom này như vậy hay mình làm sai chổ nào..các bạn giup mình chút..thank mọi người.