• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/09/12][NON AROMA/AROMA][EU/TMOUS][Mgldr/Clk]S3.5[2.3.5]v2.8 [Kernel Marc 2.2]

giapcn

bản 1.8a là good nhất, em dùng bản lite thấy free ram 168MB, máy chạy mượt, dòng chờ 3mA =D>, để bản này xài luôn chứ flash hoài cũng chán rồi, hi hi

huynhtv

Member
Cài thế nào để máy chạy ổn nhất bạn làm ơn chỉ dùm vì link down hương dẫn không tải được . Cám ơn !

Đã có bản cập nhật. Mình đã flash nhưng không được, bị treo ở màn hình HTC. Có Bác nào đã flash được không?
Bạn xem thông số CWM là bao nhiêu, swap là bao nhiêu rồi Task29 và cài lại từ đầu.

huynhtv

Member
Đã có bản cập nhật http://www.fileswap.com/dl/eizIxGVq...00.4_Sense_3.5_marc1706_0.2.0_kernel.zip.html
Mình đã flash nhưng không được, bị treo ở màn hình HTC. Có Bác nào đã flash được không?

Mình cài xong rồi nhưng wifi mãi không vào được, và không cài được phần mềm trên market, báo lỗi 961. Up lại kernel v0.19 thì cài được nhưng vẫn không bắt được wifi . mình để CWM là 5/250/5 .

Chỉnh sửa cuối:

vanthai1592

bản 2.0 ngon, mượt xờ mà, ram free 155MB, bộ nhớ trong 165MB khi xóa các app ko cần thiết

giapcn

Cuối cùng mình cũng up xong bản 2.0, cảm nhận thua bản 1.8, đành quay lại cái máng lợn vậy

huynhtv

Member
Bản 2.0 này mình dùng chưa thấy lỗi ,nhưng cũng không luột lắm vào các chương trình vẫn chậm .

Bản 2.0 này mình dùng chưa thấy lỗi ,nhưng cũng không luột lắm vào các chương trình vẫn chậm .
Xài thẻ xịn tầm Class 4 trở lên sẽ nuột ngay. Ngoài ra thỉnh thoảng vào TaskManager mà tắt các ứng dụng chạy ngầm để giải phóng ram nhé.

huynhtv

Member
Xài thẻ xịn tầm Class 4 trở lên sẽ nuột ngay. Ngoài ra thỉnh thoảng vào TaskManager mà tắt các ứng dụng chạy ngầm để giải phóng ram nhé.
Bạn làm ơn cho hỏi ,làm cách nào để kiểm tra class ? Mình vẫn dùng thẻ đi theo máy 2 năm nay rồi nhưng không biết cách kt .

Bạn làm ơn cho hỏi ,làm cách nào để kiểm tra class ? Mình vẫn dùng thẻ đi theo máy 2 năm nay rồi nhưng không biết cách kt .
Thông số Class được hiển thị trong lòng chữ C trên thẻ và chỉ thẻ SDHC mới có thông số này. Vì dụ trên thẻ bạn có số 2 trong lòng chữ C thì đó là thẻ Class 2. Thẻ theo máy TMOUS là thẻ 16Gb Class 2 nhé bạn.

huynhtv

Member
Cám ơn bạn ! máy mình HD2 thường . Mình vừa tháo ra xem của mình là C2 .

Chỉnh sửa cuối:

atulaphan

Bản v2.0 sd kernel 0.2 nên lag, bạn up kernel 0.19 là ok ngay. (kernel 0.2 gây lag cho tất cả các bản rom sense 3.5 nhé).
ko hiểu sao mấy hôm nay mình ko vào đc PDAviet (kể cả bằng điện thoại, toàn bị cảnh báo trang Web có virut)

test v2.1 ở bài 1 nhé ae

Chỉnh sửa cuối:

kennoshi

Vừa mới cài 1 bảng rom bên xda,2.3.5 sense 1.0 nhưng thấy xài khá là ok,đặc biệt là khoảng camera chụp bủi đêm vẫn flash sáng rõ,quay dc video 800*480 nữa.Bác atula xem thử có lấy qua dc cho bảng rom của mình ko nha http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1605992. sau khi cài vào flash kernel mới nhất 2.1 thì mọi thứ có vẻ rất ổn

atulaphan

Vừa mới cài 1 bảng rom bên xda,2.3.5 sense 1.0 nhưng thấy xài khá là ok,đặc biệt là khoảng camera chụp bủi đêm vẫn flash sáng rõ,quay dc video 800*480 nữa.Bác atula xem thử có lấy qua dc cho bảng rom của mình ko nha http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1605992. sau khi cài vào flash kernel mới nhất 2.1 thì mọi thứ có vẻ rất ổn
bạn giải nén, lấy file htc_camera.apk rồi post lên cho mình nhé

Chỉnh sửa cuối: