• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/09/12][NON AROMA/AROMA][EU/TMOUS][Mgldr/Clk]S3.5[2.3.5]v2.8 [Kernel Marc 2.2]

vodanh8612

Vấn đề quay Video bị lag ở độ phân giải cao (800x480) của các bản ROM tích hợp sense 3.0 và 3.5 dường như đã được Developer Essi_Baba bên XDA fix khá triệt để - link to the thread:http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1662087. Trong các video do tác giả này post lên mình thấy phim quay khá mượt, rất ít lag, có điều hình như phải dùng LG camera chứ không phải default camera, tác giả này cũng hứa sẽ up bản fix này ngay khi có thời gian. Giờ thì chỉ chờ đến lúc đó thôi.Hy vọng mọi thứ đều ổn như tác giả đã trình bày.

hduong_langtu

các bác cho em hỏi cái bản rom này cài sao vậy mình cài hoài mà không được;
+ 06/05/2012: MwakiousRUNNINGrom® v8.2.22 cLK-MAGLDR-TMobile-EU Poseidon: http://d-h.st/NKK (recovery: 200/5)
- Fix đc lỗi ko hiện ảnh trong Display (sense, skin, wallpaper) ở các bản rom sense 3.5
- Free ram khoảng 205 MB

atulaphan

các bác cho em hỏi cái bản rom này cài sao vậy mình cài hoài mà không được;
+ 06/05/2012: MwakiousRUNNINGrom® v8.2.22 cLK-MAGLDR-TMobile-EU Poseidon: http://d-h.st/NKK (recovery: 200/5)
- Fix đc lỗi ko hiện ảnh trong Display (sense, skin, wallpaper) ở các bản rom sense 3.5
- Free ram khoảng 205 MB

Cứ cài bt là đc. Bạn thử nói trình tự bạn up rom để ae góp ý.

à, bác carl lại ra v2.6 rồi. mình ko thấy có thay đổi gì đáng kể

hduong_langtu

Cứ cài bt là đc. Bạn thử nói trình tự bạn up rom để ae góp ý.

à, bác carl lại ra v2.6 rồi. mình ko thấy có thay đổi gì đáng kể

mình cài CWM 5/220/5 wipi full up rom sau một hồi chạy thì lên chọn theme mình chọn sense và tiếp đến là ngôn ngữ chọn tiếng anh và tiếp đến là lên cái bản j đó tiếng anh ko mình chọn vào cái ô vuông rồi ấn next tiếp tục lên thêm cái bản nữa vẫn chọn giống bước trước và next tiếp một hồi nữa tới up rom chạy được 60% là bung ra ngoài 8. AD recovery/reboot system now

misa617

mình cài CWM 5/220/5 wipi full up rom sau một hồi chạy thì lên chọn theme mình chọn sense và tiếp đến là ngôn ngữ chọn tiếng anh và tiếp đến là lên cái bản j đó tiếng anh ko mình chọn vào cái ô vuông rồi ấn next tiếp tục lên thêm cái bản nữa vẫn chọn giống bước trước và next tiếp một hồi nữa tới up rom chạy được 60% là bung ra ngoài 8. AD recovery/reboot system now
Bạn lưu ý nhớ xem đã đánh dấu chọn Magl (với Marcs kernel hiện ổn nhất trong các kernel của bản này) nữa !Các mục khác thì tùy theo Bạn chia thẻ nhớ mà chọn thêm ( zram, swap, hybrid...)

DUONGQUAVN

Các bạn ơi, giúp mình với!
Máy mình là hd2 t-mobile, lúc trước đang dùng android 4.0.4, nhưng thấy giật quá.
Mình vừa cài rom UrDroid v2.6, nhưng khi cài xong thì máy báo bộ nhớ trong chỉ con 2MB.
Rom T-mobile là 1GB mà sao lại thiếu được nhỉ.
Mong các bạn giúp đỡ.
Đừng cười mình nhé vì mình mới sử dụng hd2 nên muốn tìm rom thật ổn định và ít hao pin.
Nhưng hiện giờ mù tịt quá.HIHI.
Thanks verymuch!

DUONGQUAVN

Bộ nhớ máy quá ít!

Các bạn ơi, giúp mình với!
Máy mình là hd2 t-mobile, lúc trước đang dùng android 4.0.4, nhưng thấy giật quá.
Mình vừa cài rom UrDroid v2.6, nhưng khi cài xong thì máy báo bộ nhớ trong chỉ con 2MB.
Rom T-mobile là 1GB mà sao lại thiếu được nhỉ.
Mong các bạn giúp đỡ.
Đừng cười mình nhé vì mình mới sử dụng hd2 nên muốn tìm rom thật ổn định và ít hao pin.
Nhưng hiện giờ mù tịt quá.HIHI.
Thanks verymuch!

atulaphan

ạc, mình cũng dùng Tmo, chia thẻ để cài EU sau khi up rom, remove 1 số app ko cần thiết và cài khoảng 40 app nữa thì bộ nhớ trong còn khoảng 700MB. bạn chia thẻ và làm theo hướng dẫn của mình ở trên nhé.
V2.6 fast và smooth, no lag. tg quá sáng suốt khi bỏ aroma installler.

DUONGQUAVN

ạc, mình cũng dùng Tmo, chia thẻ để cài EU sau khi up rom, remove 1 số app ko cần thiết và cài khoảng 40 app nữa thì bộ nhớ trong còn khoảng 700MB. bạn chia thẻ và làm theo hướng dẫn của mình ở trên nhé.
V2.6 fast và smooth, no lag. tg quá sáng suốt khi bỏ aroma installler.

Cảm ơn bạn rất nhiều,mình đang up bản EU, bản này là cài trên thẻ nhớ phải không bạn? có bị chậm và bị bất tiện không bạn(mỗi lần thảo thẻ nhó là máy cũng không sử dụng được)?Máy có hay bị reset lại không và pin dùng có tốt không bạn?
thanks!