• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[21/09/12][NON AROMA/AROMA][EU/TMOUS][Mgldr/Clk]S3.5[2.3.5]v2.8 [Kernel Marc 2.2]

kennoshi

Tối qua cũng thử send vài tin MMS với cái rom này,kết quả là V18a vẫn send được bình thường,ko thấy lỗi 3g.Ko hỉu máy bạn gặp vấn đề j,flash thử ker2.0 mới nhất vừa update xem sao.Với mọi người có ai dùng Viber thì cho mình hỏi sao mình rét với rất nhìu bảng rom,gọi đi thì ok,nhưng nhận cuộc gọi rất khó khăn,thường ko nghe j,sau đó thường hay treo Viber và reset may

Hoden

Super V.I.P
Tối qua cũng thử send vài tin MMS với cái rom này,kết quả là V18a vẫn send được bình thường,ko thấy lỗi 3g.Ko hỉu máy bạn gặp vấn đề j,flash thử ker2.0 mới nhất vừa update xem sao.Với mọi người có ai dùng Viber thì cho mình hỏi sao mình rét với rất nhìu bảng rom,gọi đi thì ok,nhưng nhận cuộc gọi rất khó khăn,thường ko nghe j,sau đó thường hay treo Viber và reset may

mình cũng đang dùng khá good có thê do lỗi dường truyền thôi.thường thì dùng pm thì không thể tốt bằng gọi bình thường

huynhtv

Member
các bạn cho hỏi sao mình cài bản mới nhất ở đây vào xong rồi nhưng nó chỉ lên được đến chữ htc rồi lại khởi động lại ?

atulaphan

các bạn cho hỏi sao mình cài bản mới nhất ở đây vào xong rồi nhưng nó chỉ lên được đến chữ htc rồi lại khởi động lại ?

Bạn để thông số recovery bao nhiêu? Bản LITE chỉ cần để 200/5 còn bản FULL để 250/5 là ok (a, nhớ đợi cho thanh màu xanh chạy gần hết rồi mới ấn volume down để chọn MAGKDR hay CLK nhé). Còn nếu bạn đã thực hiện đúng mà vẫn ko đc thì thử flash lại kernel marc v1.9 hoặc v2.0.

hoangnhat1613

Các bạn cho mình hỏi chút:
- Mình flash với MAGLDR thành công cả bản full lẫn lite(đã làm đúng các bước như hướng dẫn ở #1), chạy ổn định.
- Tuy nhiên, RAM còn trống quá ít, ram trống chỉ loanh quanh trong khoảng 110MB. Khi duyệt web nhiều hình ảnh hoặc đọc manga online thì gần như bị treo do thiếu RAM trầm trọng.
- Các bác có giải pháp nào đối với vấn đề này không ạ?

LEO của mình là bản EU (512M NAND) nhé.
Xin cảm ơn trước.

- Mình flash với MAGLDR thành công cả bản full lẫn lite(đã làm đúng các bước như hướng dẫn ở #1), chạy ổn định.
- Tuy nhiên, RAM còn trống quá ít, ram trống chỉ loanh quanh trong khoảng 110MB. Khi duyệt web nhiều hình ảnh hoặc đọc manga online thì gần như bị treo do thiếu RAM trầm trọng.

Xin cảm ơn trước.
Bạn nên chạy Task Manager thường xuyên hay khởi động lại máy để tắt các chuơng trình chạy ngầm để tăng ram.

hoangnhat1613

Bạn nên chạy Task Manager thường xuyên hay khởi động lại máy để tắt các chuơng trình chạy ngầm để tăng ram.

Theo như Task Manager report thì lúc ổn áp nhất, ram in-use: 274MB, ram free: 137MB.
Nãy mình test đọc truyện ở bên vnsharing, thấy browser mặc định của ROM ăn đến >80MB RAM :|, máy gần như treo. Mãi mới nhảy được ra HOME để vào task manager kill browser :|

Chắc bán HD2, cắm mấy con lô, hi vọng được con Sensation XT :D

À, trước khi flash ROM, mình đã task29 + wipe full cache rồi nhé. Mình làm khá cẩn thận, nên có thể loại trừ được 98% lỗi do flasher, 2% còn lại hên xui hoặc do mình chưa ngộ ra cái gì đó :|

Hoden

Super V.I.P
Theo như Task Manager report thì lúc ổn áp nhất, ram in-use: 274MB, ram free: 137MB.
Nãy mình test đọc truyện ở bên vnsharing, thấy browser mặc định của ROM ăn đến >80MB RAM :|, máy gần như treo. Mãi mới nhảy được ra HOME để vào task manager kill browser :|

Chắc bán HD2, cắm mấy con lô, hi vọng được con Sensation XT :D

À, trước khi flash ROM, mình đã task29 + wipe full cache rồi nhé. Mình làm khá cẩn thận, nên có thể loại trừ được 98% lỗi do flasher, 2% còn lại hên xui hoặc do mình chưa ngộ ra cái gì đó :|

máy HD2 nào cũng thế bạn à, máy mình cũng thế thôi, duyệt web là hao ram nhiều nhất. nên tắt những gì ko cần thiết, để máy mượt hơn

atulaphan

Xin cảm ơn trước.

Khuyên bạn nên sd bản LITE v1.8a (vì free ram hơn hẳn v1.9) và kết hợp sử dụng autokiller memmory pro v7.3.1 (90/100/110 vì nếu set cao quá sẽ tốn pin) thì ko bao giờ lag. Bản này kết hợp với rom MIUI hoặc ICS trên SD thì quá ok.
à, ae nào có autokiller pro v1.3 (bản trả phí) thì share cho everybody nhé.

Chỉnh sửa cuối:

hoangnhat1613

Cảm ơn các bạn đã trả lời nhiệt tình. Cho mình hỏi nhờ thêm một chút: Có codec nào cài thêm cho rom này để play lossless không nhỉ? (.flac)

chjenchjnh

Ko hiểu sao máy mình dạo này cứ chơi game 1 lúc là treo hoặc lướt web. Đang dùng 1.8 lite và kernel 0.1.9. Bạn nào có cách khắc phục ko?

atulaphan

Ko hiểu sao máy mình dạo này cứ chơi game 1 lúc là treo hoặc lướt web. Đang dùng 1.8 lite và kernel 0.1.9. Bạn nào có cách khắc phục ko?
Rom sense 3.5 khá nặng khi chạy trên HD2, chơi mấy cái games nhẹ thì thoải mái, ko hợp để chơi games chiếm dung lượng lớn. Bạn nên cài // bản rom Jaguaralani Android Gamer's chuyên để chơi game trên thẻ là ok: http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1130359
Còn lướt web mà bị treo thì mình ko thấy bị.

Chỉnh sửa cuối:

kennoshi

mình thấy camera các bảng sense cũng rất tốt,chỉ có khi chụp trong một vùng tối rộng thì ko biết do flash không đủ hay lúc chụp ko khớp mà hình tối thui thôi,chứ lúc chụp đủ sáng vẫn rất tốt mà

huynh_quan2909

mình thấy camera các bảng sense cũng rất tốt,chỉ có khi chụp trong một vùng tối rộng thì ko biết do flash không đủ hay lúc chụp ko khớp mà hình tối thui thôi,chứ lúc chụp đủ sáng vẫn rất tốt mà
hiện mình đang chayi thếm bản ICS trên thẻ nhớ chụp hình rất đẹp dù trong tối hay ngoai sáng link bản đó đây http://forum.xda-developers.com/showthread.php?t=1437463
Mình thử hết tất cả camera rồi vẫn vậy chất lượng kém lắm

Chỉnh sửa cuối: