• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[18 MAR] Desire HD 1.84.832.2 mới nhất - đã add ngôn ngữ ASIAN, VIỆT

caodungapec

Bác làm ơn cho e hỏi. em cài bản V1.1 hình như không sync được với máy tính thì phải bác chỉ e với. Về cơ bản mọi thứ đều ok, e đang test xem pin thế nào thôi

hatnaf

Bác dũng chuyển bản này sang xài trên SD boot bằng MAGLDR được ko, thanks nhiều. Thấy trong các bản Rom ưng ý nhất mỗi bản này của bác.

P/S : Test thử video 720p 2GB đuôi mkv coi ko giật, ko lag, tua nhanh OK nhưng chạy hơi chậm vì tiéng và hình ko đều( chắc do ko phải xem bằng chương trình mặc định vì ko xem dc đuôi này, nếu cùng chất lượng file mà đuôi mp4 coi chắc ko giật, mình nghĩ thế , ngon :D ).

úp lại cho bác dũng thấy

tommy_trant20

bản rom này với bản rom VIVO 1.36.405.1 WWE + CN,KR,TH,JP...[v1.1][RAF 1.9OC] của pác bản nào sài tốt hơn vậy.

dungphp

VIVO 1.36.405.1 WWE + CN,KR,TH,JP... nhẹ mà lại tít hơn, sense lại mới nữa ! Chỉ có lỗi chút về chụp ảnh, quay camera

khang_bk

HD2 - TMOUS của em bị lỗi và em đã thực hiện theo các bước :
1. Tiến hành bỏ HSPL 2.08.HSPL (cho nó về nguyên bản như trước chưa HPSL)
2. Chạy ROM Ship cho HD2 T-Mobile
3. Chạy Radio mới nhất từ 2.14... hoặc 2.15....
4. Task29
5. Chạy HSPL 2.08.HSPL
6. Up ROM cần thiết (chú ý: ROM phù hợp với T-M)
7. Kết thúc
Sau đó em UP lại ROM này của anh từ đêm qua, thấy vẫn còn bị lỗi thi thoảng gọi điện hoặc nhận cuộc gọi thì bị treo và bắt buộc phải tháo pin để >5 phút thì mới vào lại được Android. Nếu tháo ra để <5 phút thì sẽ dừng ở GO GO GO.

Hôm nay mưa gió thế AE có tập trung ở Cafe Mộc không a.Dũng. Em từ HQV nên ngại đi vì mưa to quá ^^

Waiting C1 ....

hai

Bác bị dứng ở go go go thì khởi động lại vào magldr chọn boot nand android nhé.

baonguyenmobile

Máy mình T-mobile, đã cài đúng bản 1GB, chạy rất tốt nhưng sao bộ nhớ trong máy nó bào chỉ có 512 MB thôi nhỉ?

viking

VIVO 1.36.405.1 WWE + CN,KR,TH,JP... nhẹ mà lại tít hơn, sense lại mới nữa ! Chỉ có lỗi chút về chụp ảnh, quay camera

Không biết mọi người dùng thấy sao chứ mình thấy bản VIVO pin hao hơn bản HD, nên lại quay về bản HD để dùng.
Theo ý kiến chủ quan cá nhân bác dungphp đừng buồn nhé, mình thấy bản HD của Gaunner1986 sau khi thay kernel 1.9OC vào pin chạy cục tốt, tiếng thoại nghe rất to và rõ nhất là khi đi ngoài đường ồn ào, hơn bản HD của bác nhiều (cài app như nhau) chỉ ghét mỗi tội ko chỉnh sửa thêm thắt dc gì bên trong ROM
Bác dungphp khắc phục thêm những thứ trên thì ROM của bác rất Perfect =D>

dungphp

Không biết mọi người dùng thấy sao chứ mình thấy bản VIVO pin hao hơn bản HD, nên lại quay về bản HD để dùng.
Theo ý kiến chủ quan cá nhân bác dungphp đừng buồn nhé, mình thấy bản HD của Gaunner1986 sau khi thay kernel 1.9OC vào pin chạy cục tốt, tiếng thoại nghe rất to và rõ nhất là khi đi ngoài đường ồn ào, hơn bản HD của bác nhiều (cài app như nhau) chỉ ghét mỗi tội ko chỉnh sửa thêm thắt dc gì bên trong ROM
Bác dungphp khắc phục thêm những thứ trên thì ROM của bác rất Perfect =D>

Phải tiếp thu ý kiến mới có hướng phát triển chứ ! Cám ơn cậu nhiều !

quachtuyen

Mình cài bản V1.2 data 512 , tất cả đều ổn chỉ mỗi 3g hiển thị chữ H nhưng không vào được mạng , set lại APN vẫn không vào được , chỉ hiển thị chữ H thôi ah, các bác chỉ giúp em cách fix chút, cảm ơn các bác nhiều

caodungapec

Em cài bản V1.2 chẳng thấy hơn bản V1.1 ở điểm gì bác ah. tình trạng là loa trong rất bé. mình nói đầu bên kia chẳng nghe thấy gì cả có cách nào fix lỗi loa nghe bé cho V1.1 không bác em đang chạy bản này thấy mọi thứ đều ok. thực ra nếu Loa nghe to và dõ một chút chắc đó là bản Nand android vô địch thiên hạ đấy. Thanks bác trước.:p

gecko

Em mới tậu về 1 em T-mobile đang cài WM6.5, bây giờ em muốn cài bản ROM này lên thẻ để chạy Dualboot thì phải làm thế nào, anh chỉ giúp em với. Cảm ơn anh rất nhiều.

caodungapec

Đây là bản Nand mà bạn. nó là bản rom chạy như bản WM mà bạn đang chạy đó đâu có chạy // trên sd đâu.
Em mới tậu về 1 em T-mobile đang cài WM6.5, bây giờ em muốn cài bản ROM này lên thẻ để chạy Dualboot thì phải làm thế nào, anh chỉ giúp em với. Cảm ơn anh rất nhiều.

trung942

sao em dùng được khoảng vài ngày thì bị cái triệu chứng không bắt được wifi, lúc đầu bắt được giờ thì không

dungphp

sao em dùng được khoảng vài ngày thì bị cái triệu chứng không bắt được wifi, lúc đầu bắt được giờ thì không

Trường hợp đặc biệt đây ! Bạn đã thay đổi cái gì rồi !? không bắt đc wifi thì nó báo gì ?