• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17 FEB][RAM HD] imilka's RAM Desire HD RC0.3 [A2SD][K:rafpigna 1.7][crazy fast :P]

nguyentri80

sao máy mình không vào net bằng 3G được , có ai bị như vậy ko .... mấy rom trước mình đâu phải cài gì mà xài 3G ngon lành ....

haihapc22

sao máy mình không vào net bằng 3G được , có ai bị như vậy ko .... mấy rom trước mình đâu phải cài gì mà xài 3G ngon lành ....
ban đầu 3g hơi khó vào,xong vài lần là tốt a bạn,xem các lỗi đã bik và cách khắc phục ở phía trên bạn à

Mr_PDA

chỉ rõ cách add APN giùm e đi .... e ko rành vụ này ... đó h chưa làm bao h
bro vào Setting\Wireless & networks\Mobile networks\Acces Point Names

VinaPhone
APN: m3-world
Username: mms
Password: mms

Mobifone:
APN: m-wap
Username: mms
Password: mms

Viettel:
APN: v-internet
Username: (để trống)
Password: (để trống)

VietnaMobile:
APN: Internet
Username: (để trống)
Password: (để trống)

EVN
APN: E-internet
Username: (trống)
Password: (trống)

ngoc_luu_thuy

Nghe bạn nói mình thử test,thấy vãn tôt mà pạn,rát nhanh đau có lau

nếu bác test bằng vietmap thì ok rùi!chứ test bằng cách update thời tiết thì ko chuẩn,vì thời tiết vẫn lên đúng location,nhưng vào map thì dò mãi ko ra

modbibi

gps đứng ngoài đường mới bắt được nhanh chứ ngồi trong nhà nó bắt chậm...

nguyentrong

Bản này là bản rom này chạy nói chung là tốt , đáng để dùng.
Ưu điểm : Ít hao pin , ít treo máy.Tốc độ chạy thì cũng bình thường chưa nhanh lắm.
Thanks diễn đàn.

bugartiveron

các bác bro xem cho em khoản phân vùng thẻ nhớ với em phân vùng mấy lần rồi cài máy vẫn k nhận thẻ vẫn chỉ la 177MB thôi chán wa
em chia thẻ bằng RWR tại k có điều kiện phân vùng kiểu ghi đia kia các bác giúp em với

nguyenh

Sau khi hoàn thành 2 bản ROM Desire HD, tác giả Imailka có nhận xét như sau: Nhìn chung cà bản trên Nand và trên RAM đều hoạt động tốt, ít bị lag, không bị FC, tuy nhiên tác giả đanh giá base 1.84 không mang lại kết quả mong muốn (nhược điểm nhiều hơn là ưu điểm). Bản RAM thật sự có tăng tốc của hể thống nhưng mà chưa được như múc mà tác giả mong muốn. Vào lúc này tác giả đã bắt tay vào việc port bản Android Honeycomb 3.0 (dành cho Desire HD). Vậy nên sau một thời gian nữa chúng ta có thể được thử nghiệm Honeycomb rồi. Thèm quá.\-/

kakatoi

Sau khi hoàn thành 2 bản ROM Desire HD, tác giả Imailka có nhận xét như sau: Nhìn chung cà bản trên Nand và trên RAM đều hoạt động tốt, ít bị lag, không bị FC, tuy nhiên tác giả đanh giá base 1.84 không mang lại kết quả mong muốn (nhược điểm nhiều hơn là ưu điểm). Bản RAM thật sự có tăng tốc của hể thống nhưng mà chưa được như múc mà tác giả mong muốn. Vào lúc này tác giả đã bắt tay vào việc port bản Android Honeycomb 3.0 (dành cho Desire HD). Vậy nên sau một thời gian nữa chúng ta có thể được thử nghiệm Honeycomb rồi. Thèm quá.\-/

cái đó cho máy tính bảng mà bác. e ko muốn đt thành máy tính bảng mini đâu ;;) vọc cho vui thì đc

alanlee

Theo mình thì bản này nhanh gần như mơ rồi, đem so tài với MIUI được :D

ngoc_luu_thuy

Mình vào google map

bác xài google map thì nó bắt nhanh là phải bởi nó có "Use wireless network",nhưng dùng vietmap thì chip gps hoạt động kém quá!mãi mới bắt dc.nhưng ở những máy oringal Android thì bắt rất nhanh

[=========> Bổ sung bài viết <=========] 13 minutes:

gps đứng ngoài đường mới bắt được nhanh chứ ngồi trong nhà nó bắt chậm...

đứng ở giữa ngã tư đường rồi bác ui!

Chỉnh sửa cuối:

thieuta

các bác bro xem cho em khoản phân vùng thẻ nhớ với em phân vùng mấy lần rồi cài máy vẫn k nhận thẻ vẫn chỉ la 177MB thôi chán wa
em chia thẻ bằng RWR tại k có điều kiện phân vùng kiểu ghi đia kia các bác giúp em với

Em cũng bó tay luôn. Chia thẻ = CWR thì máy nhận có 177MB, chia = GPARTED-LIVE CD cũng chỉ có 177MB.