• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17 FEB][RAM HD] imilka's RAM Desire HD RC0.3 [A2SD][K:rafpigna 1.7][crazy fast :P]

clarkht

mình thấy pin cũng đc, dùng từ sáng T7 đến bây giờ còn 19%, đọc báo wifi tầm 1,5h, nghe gọi 10 cuộc ~ 30s :D, nhắn tin ~50 tin, mà từ hôm qua đến h e bị tin nhắn spam nó ko hiện số, chỉ hiện cancel hoặc save,mà tin nhắn toàn ký hiệu linh tinh, hix, có bác nào giúp e với, nó gửi ~3p 1 tin, khoảng hơn chục tin 1 thì nó nghỉ, đc vài tiếng sau lại thế

binhk88

Của mình HD2 thường, mất công tạo USB Bootable để chạy GParted, đã cố gắng làm cẩn thận theo từng bước hướng dẫn mà HD2 vẫn ko nhận, dung lượng bộ nhớ chỉ có 174MB.
Bác chủ topic bên kia bảo, cách này hơn làm mấy phần mềm trước ở chỗ, chọn được Ext4, cho mình hỏi Ext4 thì khác gì ạ?
Cái này chắc là bug của bản Rom này bác ạ, nhưng ko ảnh hưởng gì cả vì thật ra máy nó vẫn nhận bộ nhớ là 1G đấy. Mình cài bét nhè game, app vào mà máy vẫn còn báo là free tầm 160M. Các bác có thể vào App2SD thì sẽ thấy phần free bộ nhớ còn rất nhiều mặc dù nó vẫn báo là bộ nhớ total có tầm hơn 170M thôi.

thanhtv1505

cho mình hỏi chút về chỗ tạo phân vùng, là mình tạo 1 phân vùng chính là FAT32 và 3 phân vùng ext2, ext3 và ext4. hay chỉ tạo 1 FAT32 và 1 ext2 hoặc ext3 hoặc ext4 thôi.
xin cám ơn.

nguyenh

cho mình hỏi chút về chỗ tạo phân vùng, là mình tạo 1 phân vùng chính là FAT32 và 3 phân vùng ext2, ext3 và ext4. hay chỉ tạo 1 FAT32 và 1 ext2 hoặc ext3 hoặc ext4 thôi.
xin cám ơn.

Chỉ tạo một phân vùng ext thôi bạn ạ!

kimquypticc

mình mà gặp imilka thì sẽ kill hắn ngay:D bản 1.0 có nhanh lắm đâu nhỉ!
Thôi, để cho anh ta sống mà làm bản ROM khác cho bạn chơi chứ. Bản này là bản HD nhanh nhất đấy chứ. Tuy nhiên chả hiểu sao khi chơi NFS thì nó lại lag nhiều nhất, giật đùng đùng!

ngoc_luu_thuy

Thôi, để cho anh ta sống mà làm bản ROM khác cho bạn chơi chứ. Bản này là bản HD nhanh nhất đấy chứ. Tuy nhiên chả hiểu sao khi chơi NFS thì nó lại lag nhiều nhất, giật đùng đùng!

mình thấy bản Rafdroid HD 3.1 nhanh hơn!mà sao mấy bản HD này mình cài Asphalt5 ko xài dc là sao bác nhỉ,vào game là out lun

goldeneagle

mình thấy có dieu may bản trên nand này chơi game không bằng rom tren sd :( chán thế đấy ...

nguyentri80

sao mấy bản rom này icon tí tẹo .... trong khi màn hình HD2 bự chà pá ..... có ai có cách nào làm icon to to hơn tí dc ko ... hjc :((

kakatoi

Mình do cày trò đó nên mới dùng bản này đó, chơi k hề giật cũng như bị treo máy như 1 số bản #. Chác máy bạn bị vấn đề ji rồi. or thẻ nhớ cùi quá

sao mấy bản rom này icon tí tẹo .... trong khi màn hình HD2 bự chà pá ..... có ai có cách nào làm icon to to hơn tí dc ko ... hjc :((

thế này gọi là nhỏ ak. mình lại thích nhỏ vậy để độ phân giải thế chơi game nhìn sướng hơn

nguyenh

Cha biết mọi người chê pin bản này thế nào, dung den 14 tiếng rồi, nghe goi, vọc viếc bình thường mà còn 70%!

tomkhoa

up stockhdram1.zip xong reboot system now thì màn hình màu đen + chử HTC đứng miết ở đó là sao các bác =.="
đây đâu phải lần đầu mình up rom android, trước h vẩn làm nhiều rồi, mà lần này up cũng chẳng thèm báo lổi j cả =.=" chỉ có up xog rồi màn hình màu đen chử HTC thôi =.="

tranlongsgd

Cha biết mọi người chê pin bản này thế nào, dung den 14 tiếng rồi, nghe goi, vọc viếc bình thường mà còn 70%!

4h hay 14h bạn? 14 tiếng vọc khoảng bao nhiêu h vậy? nghe BIN thế đang thèm quá. :D

Hai_ninhthuan

Mình mới thử cài bản CMYLX 60S STOCK DERSIRE HD(LEO 1024), thấy mượt cực kỳ, chơi mấy game HD chưa lag tí nào. Đang test tiếp. Anh em thử xem thế nào. Hình như đây là bản mới nhất trên XDA, theo cảm nhận ban đầu còn mượt hơn bản của imika ram desire HD nửa. Bản này mình thấy ưng ý nhất từ trước tới giờ.

Chỉnh sửa cuối:

hatnaf

Có nhầm không đấy bác. Bác mở máy 14h mà pin còn 70% thì hơi bị lạ đấy. Trừ khi bác stanby hơn 10h thì nghe còn hợp lý. Chứ xài 14h vọc vạch nghe gọi mà pin mất 30% ko lẽ bác xài pin bản này dc hơn 3 ngày à @@.

dungphp

Bật màn hình ON ngần đấy thời gian đã hết có khi đến 50% rồi !

hoangthaihan

Em cài bản 1.0 mà sao cái curent Widget không hiển thị được thông số mA nhỉ. có ai bị như em không ?

alanlee

Em cũng bó tay luôn. Chia thẻ = CWR thì máy nhận có 177MB, chia = GPARTED-LIVE CD cũng chỉ có 177MB.

các bro lưu y hộ bọn HD2 thường chúng em đi chia kiểu gì mà cũng k được ma kết bản này ứa đi mất
:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?:-?

ban phân vùng thẻ như thế nào

em phân vùng 1g em làm bằng recovery và làm bằng cả MiniTool Partition Wizard Home Edition nhưng máy vẫn k nhận bác a
có một điều lạ là khi em vao phần MiniTool Partition Wizard Home Edition nó báo Capacity là 976.76 MB used 346.03MB Unused 630.73MB nhưng trên con HD2 của em nó chỉ nhận phần Rom của máy là 177MB thui thế mới lạ chứ

Mình HD2 thường phân vùng bằng Recover, máy nhận tổng bộ nhớ là 190MB. Sau khi cài khoảng 58 app ( có cả game Angry Birds và Asphalt ) thì kiểm tra bằng Titanium Backup thì bộ nhớ máy tụt xuống còn trống 144MB. SD card ( a2SD ) còn trống khoảng 565MB ( tổng 959MB ). Mọi app đều sử dụng OK :D thì kệ thây nó nhận không nhận phải không các bạn HD2 thường :D

Cái này chắc là bug của bản Rom này bác ạ, nhưng ko ảnh hưởng gì cả vì thật ra máy nó vẫn nhận bộ nhớ là 1G đấy. Mình cài bét nhè game, app vào mà máy vẫn còn báo là free tầm 160M. Các bác có thể vào App2SD thì sẽ thấy phần free bộ nhớ còn rất nhiều mặc dù nó vẫn báo là bộ nhớ total có tầm hơn 170M thôi.

Có lẽ là bug như bạn nói :-?

mình thấy bản Rafdroid HD 3.1 nhanh hơn!mà sao mấy bản HD này mình cài Asphalt5 ko xài dc là sao bác nhỉ,vào game là out lun

Mình chơi bình thường, thẻ nhớ class 2.

Em cài bản 1.0 mà sao cái curent Widget không hiển thị được thông số mA nhỉ. có ai bị như em không ?
Nên add cái widget, coi chừng add lộn nguyên xi cái app :p

Nghĩa là MIUI vẫn nhanh hơn hoặc nhanh tương đương với bản này hả bác?

Nói chung kém hơn MIUI nhưng đồ chới tích hợp sẵn của HTC phù hợp vói công việc hơn ( đối với mình :p )