• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17 FEB][RAM HD] imilka's RAM Desire HD RC0.3 [A2SD][K:rafpigna 1.7][crazy fast :P]

Em đã dùng qua mấy bản HD thấy bản này hình như có vẻ Pin rất tốt các bạn ah. Tiếc là có một số game cài không chơi được cụ thể như air attack HD lite. Hi vọng bản 1.0 sẽ có nhiều cải tiến hơn :D

haihapc22

Bác Post bài như thế này thì chỉ những cao thủ mới làm được , còn mem i tờ thì tịt mít vì ko hiểu là các bước cụ thể như thế nào (Em mới từ WM chập chững bước đầu tiên sang Android) nếu có Topic nào hướng dẫn flash loại Rom như thế này thì xin bác trích dẫn cách Falash giúp, Thanks!

Ban. Xem huong dan^~ cai dat. Nand android tai. Day nha:

http://www.pdaviet.net/showthread.php?115057

em bỏ qua bước (3.download và copy rc0.3tmous vào thẻ nhớ và cài đặt bình thường) có sao không a.
cai' bang' recovery nen^ ban. Fai? Copy vao the? Nho' pan. A

vinhhuynh1

bác vào đây tham khảo nhé "RECOVERY ( CLOCKWORKMOD) CHO NAND ANDROID" ngay ở đầu diễn đàn HD2-android có hướng dẫn rất chi tiết.
ở đây không hướng dẫn cụ thể vì các bạn đều biết cách làm hết cả rùi.\-/

Đây là bài hướng dẫn cách làm của Bác Mr_PDA rất chi tiếc các Bác nào mới cài lần đầu hoạc chưa quen thì nên làm theo cách nầy. Đảm bảo 1 phát ăn ngay. Xin lưu ý là bản nầy HTC load hơi lâu anh em phải kiên nhẫn đừng nóng vội.
First of all: BACKUP thẻ nhớ để store các file cần thiết của bạn
1. Download Data2sd folder này về:
http://www.box.net/shared/ev5yoifjlb
2. Cài CWR V1.3 400Mb:
http://www.multiupload.com/ANZ7BW6JL0
Trước khi flash: Download về, giải nén ra, mở file Flash.cfg ( đừng nhầm với file flash.cgf có định dạng là text nhé ) bằng notepad ra, sửa lại như sau:
misc ya 1M
recovery rrecov|ro|nospr filesize recovery-raw.img
boot yboot|ro 5M
system ya 220M
cache ya 4M
userdata ya|asize|hr allsize
Từ HD2 bấm và giữ nút power(nút đỏ) cho đến khi nào menu của MAGLDR. Chọn "USB Flasher", cắm cáp nối HD2 với PC
Từ folder của CWR V1.3 400MB trong PC chạy file DAF.exe để set partition layout. Xong thì giữ nút đỏ để vào MAGLDR menu. Tháo thẻ ra rồi cắm vào đầu đọc thẻ để thực hiện bước 3

3. Copy folder Data2sd mà mình down bên trên vào root của thẻ nhớ = đầu đọc thẻ hay = usb mass trong magldr thì tùy các bạn ( mình dùng card reader cho yên tâm Click here to enlarge )

Trên HD2 vào "Services->BootSettings->AD SD Dir" rồi chọn Data2SD folder sau nó nó sẽ tự quay lại menu của MAGLDR, vào AD recovery, chọn "advanced->Partition SD Card", sau đó bạn chọn size của partition for Data2SD (khuyến cáo chọn 1 GB), sau đó chọn 0 làm size của swap partition ( bước này sẽ format thẻ của bạn đấy nhé )

Sau khi partition xong thì chọn "reboot system now" và giữ nút power để vào lại menu của MAGLDR

4. UP ROM:
Tháo thẻ ra rồi cắm vào PC và copy lại Data2sd folder vào root của thẻ, copy file rom zip mà mình đã down bên trên "MCCM HD V5.1 CWR_NAND" vào root của thẻ, copy file update mà mình down bên trên về vào root của SD card. Ok xong thì cắm ngược lại vào HD2 và vào AD recovery, chọn "install zip from sdcard->choose zip from sdcard" rồi sau đó chọn bản ROM .
Sau khi flash xong thì bấm nút đỏ để back và chọn "reboot system now" rồi ngồi đợi khoảng 5 phút cho nó boot vào android.
Ok thế là đã xong, cài xong xuôi vào android rồi thì các bạn reboot thêm 2 lần nữa rồi sử dụng sau đó vài tiếng reboot thêm 1 lần nữa cho máy chạy nuột nhất có thể Click here to enlarge
Lưu ý là mới cài xong thì máy mỗi lần vào android sẽ bị FC, nhưng sau 1 vài lần reboot sẽ hết
http://www.pdaviet.net/showthread.php?113864-Android_MCCM-HD-V5.1-Data2SD-Desire-HD-Perfect-Build
Các bạn có thể tham khảo tại đây.
Chúc các bạn thành công và 1 ngày cuối tuần vui vẽ.

vinhhuynh1

He he nay thứ bảy mà có việc làm nữa rồi. Hoan nghenh hoan nghênh. Không biết có thay đổi gì nhiều không nữa. Chủ topic đâu rồi dậy đi

modbibi

ko bik sử dụng backup and restore trong CMW để backup app và setting ở bản cũ rồi restore ở bản mới được ko nhỉ,hay là phải cài lại từ đầu vậy các bác

demonfang11

Em dùng 0.3 được 2 hôm, thấy rất okie, chưa phát hiện ra lỗi j nghiêm trọng cả. Cái 1.0 này nó bổ xung j đấy các bác?

hatnaf

Thật ra thì mấy bản của RAFROID, Imika... hình như có chung 1 lỗi là rất kén soft. Ko tin thì các bác cứ cài thử Memory booster lite và Air Attack HD Lite xem. Cài xong mở ra toàn FC... Pó tay

nguyentri80

hic down ban 1.0 về rồi sao ko cài được ....... để down lại lần nữa xem sao ...

modbibi

Em dùng 0.3 được 2 hôm, thấy rất okie, chưa phát hiện ra lỗi j nghiêm trọng cả. Cái 1.0 này nó bổ xung j đấy các bác?

change log v1.0 :

v1.0 - final release, some ram optimizations again -> a bit more responsive, fixed weather update, implemented easy replacement script, changed some internal parts

vinhhuynh1

Thông báo là cách cài thông thường như cài 5.1 với rc0.3 cài không được. Không hiểu tiếng ánh nhiều nên không bít tác giả nói gì. Ngồi đợi quay về rc0.3 xài đỡ

thieuta

Thông báo là cách cài thông thường như cài 5.1 với rc0.3 cài không được. Không hiểu tiếng ánh nhiều nên không bít tác giả nói gì. Ngồi đợi quay về rc0.3 xài đỡ

Các bạn extract file down về ra sẽ được 1 file là Stockhdram.zip. Copy file này vào thẻ nhớ up = CWR bình thường.

batuocbongdem

hic down ban 1.0 về rồi sao ko cài được ....... để down lại lần nữa xem sao ...

Bản 1.0 có thể cài bằng cách cắm USB và chạy file DAF, nếu chạy bằng cách CWR thì các bạn chú ý bung file zip ra và copy file stockhdram1tmous.zip vào thư mục gốc của thẻ nhớ thì mới cài được

nguyentri80

Bản 1.0 có thể cài bằng cách cắm USB và chạy file DAF, nếu chạy bằng cách CWR thì các bạn chú ý bung file zip ra và copy file stockhdram1tmous.zip vào thư mục gốc của thẻ nhớ thì mới cài được

thank ..... đã up bản 1.0 thành công .....

modbibi

ko fai chạy bằng file DAF đâu bạn ơi,cái đó là CWM của tác giả đã chỉnh sửa file flash cho hợp lý đó

nguyentri80

chết em up rom ma bo qua bước recovery rồi, không chạy DAF luôn ..... em chép file zip vào rồi up rom luôn .... ko biết như vậy có ảnh hưởng gì không các bác ... HD2-T

thieuta

chết em up rom ma bo qua bước recovery rồi, không chạy DAF luôn ..... em chép file zip vào rồi up rom luôn .... ko biết như vậy có ảnh hưởng gì không các bác ... HD2-T

ko có vấn đề gì nếu như trước đây bạn đã từng cài 0.3. Giờ mới thấy lợi hại của HD2-T, máy mình là HD2 thường hì hục ngồi chia thẻ mà ROM chẳng chịu nhận, bộ nhớ trong chỉ có 177MB thôi.

nguyentri80

ko có vấn đề gì nếu như trước đây bạn đã từng cài 0.3. Giờ mới thấy lợi hại của HD2-T, máy mình là HD2 thường hì hục ngồi chia thẻ mà ROM chẳng chịu nhận, bộ nhớ trong chỉ có 177MB thôi.

ok vậy là an tâm rùi ... kàka' bây h thấy quí HD2-T của mình quá đi .....