• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[17 FEB][RAM HD] imilka's RAM Desire HD RC0.3 [A2SD][K:rafpigna 1.7][crazy fast :P]

haihapc22

đã sửa chữa lại bài viết,đang test lại bản 1.0

Chỉnh sửa cuối:

vinhhuynh1

bản EU và TMOUS khác gì nhau nhỉ các bác
Bản EU chạy CWR Recovery 220MB
Bản TMOUS CWR Recovery 400MB
Đã úp thành công Desire HD v1.0 . Không có gì thay đổi so với bản rc0.3 ( chắc tại trình của mình còn thấp nên không biết thay đổi chổ nào)
Gọi lần đầu bị méo tiếng. Tất cả các chức năng còn lại hoat động bình thường dòng chờ của mình 5 - 7AM.
Tẽt tiếp xem kết quả thế nào

bearthang

Móa, vẫn bị lỗi "Damaged SD card", co ai bị như mình kô.

Ai chạy đc cái ROM này thử test thử game Fishing King, Lets Goft HD coi đc kô.

haihapc22

Móa, vẫn bị lỗi "Damaged SD card", co ai bị như mình kô.

Ai chạy đc cái ROM này thử test thử game Fishing King, Lets Goft HD coi đc kô.
bạn thử kiểm tra lại đi,chứ ko có bạn nào bị lỗi như bạn cả
Fishing King game này chới dc,còn game kia hùi h ko chơi nên ko bik

nobjtadjxega

có pác nào sài rom này mà không kết nối được với pc qua chế độ bộ nhớ như em không.pc em sài win xp

haihapc22

có pác nào sài rom này mà không kết nối được với pc qua chế độ bộ nhớ như em không.pc em sài win xp

vẫn kết nối được bạn à, bạn thử chuyên qua win7 đi, chứ xp thường bị lỗi lắm

demonfang11

Từ 0.3 lên 1.0 thì chỉ cần copy file stockhdram1.zip vào thẻ nhớ và chậy recovery luôn, đúng không các bác?

thieuta

3. Phân vùng thẻ nhớ: khởi động máy và giữ phím power để vào aMAGLDR, chọn mục số 8 – AD recovery. Lúc đó chương trình recovery sẽ được kích hoạt. Trong menu của CM recovery bạn chon mục cuối cùng – advance, sau đó là partition SD card, chọn size của ext partition la 1Gb, Swap 0Mb. (ngoài ra bạn có thể dùng GPARTED-LIVE CD để phân vùng, xem tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?116181-H%C6%B0%E1%BB%9Bng-d%E1%BA%ABn-t%E1%BA%A1o-Partition-Ext2-Ext3-Ext4-cho-th%E1%BA%BB-nh%E1%BB%9B)(TMOUS có thể không phân vùng)
Bạn đã thử Phân Vùng Thẻ = CM Recovery chưa vậy, mình làm mấy lần = CWR mà ROM vẫn ko nhận.

haihapc22

3. Phân vùng thẻ nhớ: khởi động máy và giữ phím power để vào aMAGLDR, chọn mục số 8 – AD recovery. Lúc đó chương trình recovery sẽ được kích hoạt. Trong menu của CM recovery bạn chon mục cuối cùng – advance, sau đó là partition SD card, chọn size của ext partition la 1Gb, Swap 0Mb. (ngoài ra bạn có thể dùng GPARTED-LIVE CD để phân vùng, xem tại đây: http://www.pdaviet.net/showthread.php?116181-H%C6%B0%E1%BB%9Bng-d%E1%BA%ABn-t%E1%BA%A1o-Partition-Ext2-Ext3-Ext4-cho-th%E1%BA%BB-nh%E1%BB%9B)(TMOUS có thể không phân vùng)
Bạn đã thử Phân Vùng Thẻ = CM Recovery chưa vậy, mình làm mấy lần = CWR mà ROM vẫn ko nhận.

Hui' h minh' khong su? Dug. Recovery de phan vug,toan' su? Dung. GPARTED-LIVE,va imilka khuyen nen dung GPARTED-LIVE,minh' nghi~ chac' day la ly do pan. Bi. Loi~

tienmanh146

ko có vấn đề gì nếu như trước đây bạn đã từng cài 0.3. Giờ mới thấy lợi hại của HD2-T, máy mình là HD2 thường hì hục ngồi chia thẻ mà ROM chẳng chịu nhận, bộ nhớ trong chỉ có 177MB thôi.

ừ , mình chia thẻ rồi mà bộ nhớ trong vẫn chỉ có 178mb , kì qá ta :-? các bản khác vẫn bt luôn , mà cảm giác bản 1.0 này pin ko ngon như 0.3

haihapc22

ừ , mình chia thẻ rồi mà bộ nhớ trong vẫn chỉ có 178mb , kì qá ta :-? các bản khác vẫn bt luôn , mà cảm giác bản 1.0 này pin ko ngon như 0.3

Bạn chia thẻ bằng j,và bạn có dùng recovery trong hd ram 1.0 để flash hok?

alanlee

HD2 512 của mình chia thẻ bằng CWR nên không nhận được phân vùng, các bạn sử dụng GPARTED-LIVE à ?

haihapc22

HD2 512 của mình chia thẻ bằng CWR nên không nhận được phân vùng, các bạn sử dụng GPARTED-LIVE à ?
Bạn nên phân vùng bằng gparted,có một số bạn sử dụng CWR để phan vùng thì máy ko nhận thẻ nhớ

alanlee

Bạn nên phân vùng bằng gparted,có một số bạn sử dụng CWR để phan vùng thì máy ko nhận thẻ nhớ

Máy tính hiện đang sử dụgn không có đầu ghi và hiện cũng không có CD, chắc chơi kiểu khác tạm vậy ( move to sd ) :D

ngoc_luu_thuy

có bác nào test GPS trên bản này chưa?em xài vietmap mà lúc dc lúc ko,bắt lâu kinh khủng.trước xài máy android gốc chỉ hơn chục giây là bắt dc rùi!

haihapc22

có bác nào test GPS trên bản này chưa?em xài vietmap mà lúc dc lúc ko,bắt lâu kinh khủng.trước xài máy android gốc chỉ hơn chục giây là bắt dc rùi!
Nghe bạn nói mình thử test,thấy vãn tôt mà pạn,rát nhanh đau có lau

Máy tính hiện đang sử dụgn không có đầu ghi và hiện cũng không có CD, chắc chơi kiểu khác tạm vậy ( move to sd ) :D

Có một số phàn mềm cũng phân vùng thẻ đó bạn,mình ko nhớ tên lắm partion magic thì phải