• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

sheva2202

Minh cai ban nay mot thoi gian nhung am thanh nho qua. Co ai biet flash kernel khac vao khong nhi? Minh flash roi khoi dong lai may chi den man hinh dong thoi. Minh gui tu dt nen khong viet co dau dk.
bạn muốn cài kernel nào thì dơn về rồi flash như flash rom thôi.

sheva2202

không phải mình ko kiên nhẫn đâu. bật máy lên rồi bắn bi a với thằng bạn cả buổi chiều cũng có boot đc vào screen đâu. thậm chí lắp sim vào máy khác để cho nó chạy. đi chơi về vẫn thấy nó treo.
có phải do bản rom ko nhỉ? mình cài bản v20 thấy bt mà.

mình đã thử task 29 nhưng máy báo ko thấy cable. active sync thì ko cài đc trên win 7 :((
win7 ko xài sync mà xài window mobile device center nhé bạn, down về up lại là ok

titit

Mình hay dùng Android SD giờ cài Android Nand , mình thực hiện các bước như trên nhưng không hiểu sao thử mấy bản nhưng đều bị tình trạng máy vào được Android rồi nhưng cứ restart liên tục, vào wifi chưa kịp nhập pass cũng bị khởi động.
Mong các Pro giúp đỡ

minhxd

Chỉ mong 1 ngày nào đó tích hợp cái thời tiết của HTC vào đây nữa thì thôi rồi...

titit

Mình hay dùng Android SD giờ cài Android Nand , mình thực hiện các bước như trên nhưng không hiểu sao thử mấy bản nhưng đều bị tình trạng máy vào được Android rồi nhưng cứ restart liên tục, vào wifi chưa kịp nhập pass cũng bị khởi động.
Mong các Pro giúp đỡ

Mình làm như sau:
(2.08.HSPL 8G XE)
1.task 29
2.MAGLDR113_DAF
3.Recovery 3.0.2.5 (5/150/5)
4.Wipe data / cache/dalvik cache
5.Install zip file from SD
khi vào được android , dùng 1 tý là khởi động lại

Chỉnh sửa cuối:

tuaneti

Mình làm như sau:
(2.08.HSPL 8G XE)
1.task 29
2.MAGLDR113_DAF
3.Recovery 3.0.2.5 (5/150/5)
4.Wipe data / cache/dalvik cache
5.Install zip file from SD
khi vào được android , dùng 1 tý là khởi động lại

Như thế này thì đúng rồi, Bạn thử thay một cái thẻ nhớ khác xem thế nào nhé, Mà bạn đang dùng Radio bản bao nhiêu vậy ?

tuaneti

Chỉ mong 1 ngày nào đó tích hợp cái thời tiết của HTC vào đây nữa thì thôi rồi...

ước mơ này sẽ không và mãi mãi không bao giờ thực hiện được ! ước mơ vẫn mãi chỉ là ước mơ thôi, Chỉ có thể dùng cái khác thay thế gần giống như HTC Weather and Clock thôi !

Ví dụ như bản Rom này mình tuỳ biến như hình dưới, Giống Sense đấy chứ :))

titit

Thanks tuaneti nha.
hiện tại mình dùng Radio 2.14.50.04
mình cài NDT GINGER , RAFDROID HD 4.2 đều bị tình trạng khởi động lại.
Mình cài thử Recover 4.0.1.4 thì đơ luôn ở màn hình khởi động,
Lúc trước mình dùng Android SD hao pin và nóng máy quá, nên giờ cài Nand
( trước khi cài Nand mình dùng R 2.14.50.04/G 15.42.50.09U/ D 3.14 PQV63)

thedung

có ai bị lúc dùng ko chơi game nhé,dòng chờ toàn hơn 200mah là thế nào cao thế nhỉ,còn tắt máy để 1 lúc nó chỉ 3 đến 4mah,ko biết máy có làm sao ko mà lúc dùng cao thế nhỉ,ăn nguồn chắc ko phải nhỉ,mà máy các bạn có ấm ấm phần thân dưới ko nhỉ

bonbonhuydao

Nhiều Reply có nghĩa là có nhiều lỗi Report :D
không có ai reply phàn nàn có nghĩa là ROM chạy tốt :)
Haha.. Bác langthang tâm lý quá nhĩ :D Bản V25 em thấy nó sao sao ấy , kg ngon như V24 và các bản trước !
Dow bản V26 này về xem sao :D
Thanks bác langthang .

bonbonhuydao

CM7 team còn update từng ngày cơ.
Mình update từng tuần là còn ít đấy.
Hay đua đòi update theo hàng ngày nhỉ :D :D :D
Thôi bác , từng ngày là banh xác con hd2 đấy bác :D
Bây giờ AE hd2 chỉ hống chờ kem & san quít thôi à :D Kg biết kem & san quít có ngon lành như máy bản rom 2.3..... kg nhĩ !

bonbonhuydao

Thanks Mod dinhtuandung đã cung cấp thông tin :D
Mod có cái video demo của 4.0 cho em hd2 kg ? Nếu có chia sẽ cho AE xem với :D