• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

bekieukoyeu

Wifi chạy bình thường và tất cả các bản ROM cook nói chung đều được ROOT cả nhé.
Bạn cài bị lỗi rồi, bạn kiểm tra lại recovery xem đúng chưa và cài mới lại từ đầu (nhớ Wipe đầy đủ trong Recovery Menu)
Mình vẫn đang dùng mấy bản trước của bác, chạy đều ok hết, nhưng khi lên V19 thì không thể bắt được wifi và không có root. Liệu có phải task 29 lại không nhỉ? mong bác trả lời sớm vì mình thấy dùng bản V19 này rất mượt chỉ có điều bị 2 lỗi trên.
Tks bác rất nhiều vì những bản room của bác. :D

langthang262

Mình vẫn đang dùng mấy bản trước của bác, chạy đều ok hết, nhưng khi lên V19 thì không thể bắt được wifi và không có root. Liệu có phải task 29 lại không nhỉ? mong bác trả lời sớm vì mình thấy dùng bản V19 này rất mượt chỉ có điều bị 2 lỗi trên.
Tks bác rất nhiều vì những bản room của bác. :D
Bản V19 là 2.3.7 nên nếu bạn update lên có thể gây ra lỗi.
Tốt nhất là cài mới hoàn toàn nhé

bekieukoyeu

Bản V19 là 2.3.7 nên nếu bạn update lên có thể gây ra lỗi.
Tốt nhất là cài mới hoàn toàn nhé
Lần đầu cài thì mình update và bỏ đi một số app không dùng và gặp lỗi này. Nên cài lại mới hoàn toàn, full Wipe luôn. Nhưng vẫn bị lỗi này bác ak

alanlee

vào trong setting thì mất times, còn cài cái battery kia thì vào wigdet rồi đặt ra màn hình chính là có thể theo dõi đc ngay mà

Thx bạn hôm nay mới xài bản này nên hem biết :X

Các widget công nhận đẹp nhưng ý mình là hiển thị % trên thanh thông báo, cái này dễ theo dõi hơn là phải quay về nơi mà ta đã add widget sao ? :D ( cũng gần như quay về nơi xa lắm :p )

langthang262

Các widget công nhận đẹp nhưng ý mình là hiển thị % trên thanh thông báo, cái này dễ theo dõi hơn là phải quay về nơi mà ta đã add widget sao ? :D ( cũng gần như quay về nơi xa lắm :p )
Thì vào setting chỉnh là sẽ hiển thị mà.
Lúc trước có bạn chỉ vào setting chỉnh thì lại muốn có trên desktop :(

bonbonhuydao

Mình nghĩ HD2 bị wifi yếu là không phải do bản rom mà có thể do phần cứng vì HD2 thu sóng wifi khá mạnh (mình đã so sánh giữa HD2 và galaxy S II thì thấy HD2 thu nhỉnh hơn samsung;;), bạn nào không tin cứ thử ke ke... Mình nói Hd2 bị phần cứng là do có lần mình làm liều mở con HD2 của mình ra xem chơi.., khi ráp vào lại thì bị sóng wifi yếu hẳn (giống y như bạn) và mình mở ra lại thì thấy sợi cáp nối giữa mainboard và mạch thu sóng wifi (trên mạch có ghi chức năng từng vùng) bị lỏng (chấu sợi cáp không dính hẳn vào chấu của mạch). Mình gán chặt vào lại thì sóng wifi thu tốt trở lại. Mình nói lên điều này để bạn có thêm một hướng để giải quyết vấn đề, chứ cứ nghĩ là rom up tùm lum tà la có ngày cũng chết máy:D (mặt dù mình up nhiều mà chưa chết bao giờ).
còn đây là clip để bạn tham khảo nếu muốn mở máy ra xem:
http://www.youtube.com/watch?v=TdihThJFyz4&feature=player_detailpage
Có chắc như bạn nói kg vậy ? Có cần phải bung máy ra kg ? Nếu bung ra , thà em bán cái máy luôn cho rồi :D

bekieukoyeu

Mình cài bản này không thể bắt được wifi mặc dù đã cài lại rồi vẫn không bắt được wifi. Còn một điểm này nữa xin hỏi các bro là bản V19 này chưa được root đúng không? vì mình cài titanium backup không cài được.
Lỗi này mình Task 29 lại và đã fix được cả 2 lỗi này. cảm ơn bác Langthang và mọi người.

easyipro

các bác xem thử cái này có dùng được với room này không nhé
http://www.mediafire.com/?t9s265p698b9q3s

splash screen WINDROID (màn hình khởi động) khá đẹp. Install bằng bootloader giống như up ROM Windows Mobile bình thường (các thứ khác như ROM, Radio sẽ không bị mất .)

dinhmenh143

mình bị tình trạng 60ma :( langthang ơi. làm sao chữa giờ @@. Bác lang thang có thể hướng dẫn cách chỉnh voltage được không :(

Chỉnh sửa cuối:

kimazure

các bác xem thử cái này có dùng được với room này không nhé
http://www.mediafire.com/?t9s265p698b9q3s

splash screen WINDROID (màn hình khởi động) khá đẹp. Install bằng bootloader giống như up ROM Windows Mobile bình thường (các thứ khác như ROM, Radio sẽ không bị mất .)
cái này những ngày đầu dùng HD2 mình chộp được bên tinh tế và xài mãi đến bây h với tất cả loại rom

hieutihin28

cuu cuu cuu

anh e e cai ban 19. nhung sao khong sync duoc gmail. voi lai k co market nua. tai sao the anh, cuu cuu, bao nhieu so lien lac lien:(:)(:)((

bonbonhuydao

anh e e cai ban 19. nhung sao khong sync duoc gmail. voi lai k co market nua. tai sao the anh, cuu cuu, bao nhieu so lien lac lien:(:)(:)((
Bạn up rom vào máy rồi , khi khởi động có đăng nhập tài khoản gmail chưa ? Phải đăng nhập tài khoản gmail mới được nha bạn .

tamdoan113

Các Bác ơi, cho em hỏi đối với roms này có cần phải phân vùng khi up rom theo magldr k? Và cách phân vùng như thế nào. Mong các bác hướng dẫn cho với.thank!

nobjtadjxega

v19 này mình dùng được 1,2 ngày thì bị mất root,máy báo lỗi liên tục,phải cài lại rom,ai bị giống em không ?

mrtuaans

Bạn up rom vào máy rồi , khi khởi động có đăng nhập tài khoản gmail chưa ? Phải đăng nhập tài khoản gmail mới được nha bạn .
cái này thì chưa cần đăng nhập vội thì vẫn vào được
@ hieutihin28: xem lại đã connect mạng chưa

mrtuaans

v19 này mình dùng được 1,2 ngày thì bị mất root,máy báo lỗi liên tục,phải cài lại rom,ai bị giống em không ?
bạn làm đúng theo cách của pak langthang đi, v19 mình xài được gần 2 tuần rồi chưa thấy lỗi j, ver này cũng tiết kiệm đc pin so với ver trước

hieutihin28

cái này thì chưa cần đăng nhập vội thì vẫn vào được
@ hieutihin28: xem lại đã connect mạng chưa
tat nhien la wifi da co roi, da dang nhap roi, vao setting -> accounts & sync -> add account -> google -> nhap username va pass --> sign in doi mot luc no chay thi bao loi : " can't establish a reliale data connection to the sever , this cuold be a temporary problem or your phone may not be provisioned for data services. if it continues, call customer care. " . CU THE LA THE, CAU CUU:(:)((

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

mrtuaans

tat nhien la wifi da co roi, da dang nhap roi, vao setting -> accounts & sync -> add account -> google -> nhap username va pass --> sign in doi mot luc no chay thi bao loi : " can't establish a reliale data connection to the sever , this cuold be a temporary problem or your phone may not be provisioned for data services. if it continues, call customer care. " . CU THE LA THE, CAU CUU:(:)((

Bạn vui lòng viết bài bằng Tiếng Việt có dấu nhé. Cảm ơn.

bạn thử đăng nhập = GPRS thử xem sao. mình toàn đăng nhập = gprs thôi :D (chỗ mình ko có wifi keke)