• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

hieutihin28

Cài lại từ đầu xem nào, hoặc thử chuyển sang bản khác xem.
Mình dùng có bị lỗi gì đâu
e đã cài lại từ đầu, dùng ban 20. vẫn bị thế, trước khi up còn format thẻ nhớ, rồi cop lai 20.zip vào. vào kết nối vẫn hiện lỗi đấy, nản, 2 ngày k có contact

bonbonhuydao

e đã cài lại từ đầu, dùng ban 20. vẫn bị thế, trước khi up còn format thẻ nhớ, rồi cop lai 20.zip vào. vào kết nối vẫn hiện lỗi đấy, nản, 2 ngày k có contact
Em thấy bản nào up rom vào cũng ok . Nhiều bác up rom hay bị trục trặc thế . Máy em là MAGLDR ,cứ có version mới up phát dc liền ,mất khoản 10'

snipervn

Trước mình vẫn trung thành với ROM của MDJ vì thiết kế đơn giản, chạy ổn định. Từ khi MDJ ngừng cook ROM, mình cũng đã thử qua nhiều bản ROM khác nhau và hiện giờ rất thích các bản ROM của đồng chí Lang Thang.
Đã chạy qua V17 đến V19, đang chuẩn bị cài V20.
Rất cảm ơn đồng chí Lang Thang!

P/S: Mình thường... xử lý lại các phần mềm sẵn có trong ROM trước khi cài (gỡ bỏ, thay thế một số app), đến giờ chưa bị lỗi gì, many thanks.

snipervn

Đã cập nhật bản V23.0 mới nhất

:| vừa cài V20 xong, đang chạy test thì đã có V23 :(

Báo cáo ngắn:
ICS trên V20 mang tính thể hiện giao diện là chính, các tính năng hoạt động không đủ. ICS bị conflict với launcher khác (ví dụ AWD Launcher EX).

mrtuaans

chóng mặt vừa hm kia chạy ver 22 bên xda của pak xong h lại ra bản 23 roài. thanks pak nha
ah pak cho e hỏi tý, sáng nay e có tý toáy chuyển sang WP7 sài, h muốn quay lại sài android thì làm cách nào pak nhỉ (tháo thẻ nhớ ra định copy file android vào rùi vào boot MGRL 1.13 mà không được e hỏi hơi gà tý :D)

hieupccc1

Đã cập nhật bản V23.0 mới nhất
xài rom bác langthang thấy rất ổn định. Bác có thể nghiên cưú làm bản rom sense 3.5 cho HD2 được không? ( chỉ cần giao diện sense 3.5 càng ít chương trình càng tốt, ai muốn chương trình gì thì tự cài cho nhẹ máy. e rất thích cái giao diện sense đặc biệt là cái widget thời tiết hehe. Xài các rom sense trên XDA thấy nặng nề quá, nhiều chương trình không cần thiết, đa số đều bị lỗi soc ngang hjx.

bonbonhuydao

Chào mừng PDAVIET trở lại :D
10 ngày nay nhớ bác langthang quá , qua bên xda thì toàn là tiếng Tây , nhờ anh gu gồ dịch ra tùm lum chẳng hiểu gì :D Sao bác langthang kg mở cái topic bên tinhte nhĩ , em hay ở bên đó lắm .
Để em dow bản V23 này về xem sao :D
Thanks bác :D

tuaneti

Đã dừng lại dùng một bản cảm thấy ổn ! Giờ chỉ lên ngóng xem bao giờ mới có ICE 4.0 thôi !:D

dthungpro

phần mềm nhắn tin ko thể gửi cho nhiều người một tin được,hơi bất tiện,langthang sửa bằng phần mềm nhắn tin khác được ko.thank

bonbonhuydao

bản nào ổn vậy bác. chia sẻ cho anh em.
Bản nào cũng ổn định hết đó bác . Xài mượt mà , pin cũng hơi trâu tí :D
Bây giờ đang hống Kem và San qúit 4.0 :D kg biết hd2 có dc không nữa ?
Bác langthang có thể cho chút thông tin về bản 4.0 cho AE dc không bác :D

langthang262

Bản nào cũng ổn định hết đó bác . Xài mượt mà , pin cũng hơi trâu tí :D
Bây giờ đang hống Kem và San qúit 4.0 :D kg biết hd2 có dc không nữa ?
Bác langthang có thể cho chút thông tin về bản 4.0 cho AE dc không bác :D
Mọi người cứ bình tĩnh chờ đợi
Theo mình biết thì sẽ có cả CM7 ICS và MIUI ICS

lequangtuan1710

[help] bệnh vọng tiếng mic lên loa thoại của HD2!!! NDT GINGER V16.0 (by Lang thang)

Tình hình là em mới tập tành dùng HD2 - T-mobile.
Hôm trước ông anh dùng bình thường, gửi về cho em. Em cập nhật danh bạ mới nên xoá tài khoản Gmail của bác ấy nhưng ko được nên em đặt lại về dữ liệu gốc!
thế là bây giờ khi thực hiện cuộc gọi hay nhận cuộc gọi. tiếng mic của em đều bị vọng lên loa.
Người bên kia nói tiếng em rè rè nữa. em mới dùng nên ko biết fix lỗi thế nào? dùng phần mềm quản lý tệp ES thấy trong thẻ SD có foder fix mic again. trong dó nhiều forder nhỏ như nexus, ty, v251, etc-newbackup... và các file có đuôi: ...*.hcd, *.acdb. *.fw...

Ai chỉ em cách khắc phục Với! Em xin cảm ơn nhiều!

Thông tin máy em:
HTC HD2 - T-mobile
Phiên bản android: 2.3.5
Phiên bản dài tần cơ sở: 15.42.50.11U_2.15.50.14
Phiên bản Kernel: 2.6.32.15_tytung_r12.3-gd2e7424 tytung@ubuntu #119
Mod version: CyanogenMod-7-09122011-NIGHTLY
Số phiên bản: NDT GINGER V16.0 (by Lang thang)

langthang262

Tình hình là em mới tập tành dùng HD2 - T-mobile.
Hôm trước ông anh dùng bình thường, gửi về cho em. Em cập nhật danh bạ mới nên xoá tài khoản Gmail của bác ấy nhưng ko được nên em đặt lại về dữ liệu gốc!
thế là bây giờ khi thực hiện cuộc gọi hay nhận cuộc gọi. tiếng mic của em đều bị vọng lên loa.
Người bên kia nói tiếng em rè rè nữa. em mới dùng nên ko biết fix lỗi thế nào? dùng phần mềm quản lý tệp ES thấy trong thẻ SD có foder fix mic again. trong dó nhiều forder nhỏ như nexus, ty, v251, etc-newbackup... và các file có đuôi: ...*.hcd, *.acdb. *.fw...

Ai chỉ em cách khắc phục Với! Em xin cảm ơn nhiều!

Thông tin máy em:
HTC HD2 - T-mobile
Phiên bản android: 2.3.5
Phiên bản dài tần cơ sở: 15.42.50.11U_2.15.50.14
Phiên bản Kernel: 2.6.32.15_tytung_r12.3-gd2e7424 tytung@ubuntu #119
Mod version: CyanogenMod-7-09122011-NIGHTLY
Số phiên bản: NDT GINGER V16.0 (by Lang thang)
Cài lên bản mới đi bạn, giờ có bản V23 rồi mà

lequangtuan1710

Bác có thể hướng dẫn chi tiết cho em được không? Em mới cầm máy và chưa vọc vạch gì cả. Gà lắm! Up nhầm thì toi em! cảm ơn bác trước nhe!

langthang262

Bác có thể hướng dẫn chi tiết cho em được không? Em mới cầm máy và chưa vọc vạch gì cả. Gà lắm! Up nhầm thì toi em! cảm ơn bác trước nhe!
Có hướng dẫn hết cả rồi mà.
Bạn chịu khó tìm trong Forum nhé.
Cứ yên tâm mà làm, không hỏng máy đâu mà sợ