• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

kakatoi

sau mấy ngày dùng miui (vì quá thích thanh trạng thái of nó) h quay lại dùng bản này thôi. Ổn định vẫn trên hết

junoxien

bác nào còn hình nền "đám cỏ xanh" (hình nền mặc định) thì share cho mình với thay hình khác rồi bây giờ tìm lại không bít ở chỗ nào nữa:((.thanks;;)

mrtuaans

đã test xong ver 19. chạy thấy rất ổn định, vuốt rất mượt mà, treo máy từ 23h00- 7h00 sáng mất có 7% pin (rất ổn). Thanks pak Langthang

ranmoi

Bản này cũng không xài được ad hoc!!! Dang xài MIUI, do không sử dụng đưọc ad hoc nên chuyển qua GINGER, nhưng cũng không xài được ad hoc!

phannam70

mình tải theo link của bác langthang2 ở bài 1. bạn biết cách tải hướng dẫn cho mình với, thank bạn nhìu.

babaobi

V19 thấy cũng hay hay, chạy OK, chưa thấy vấn đề gì rắc rối xãy ra. Tuy nhiên thanh Doc vốn rất hay đã có từ V15, V16 (thanh Doc có thể kéo trượt qua lại đến 3 màn hình, 15 shortcut) đã không còn, thay vào đó là thanh Doc chỉ có 3 shortcut. Mất hay.

tvp3004

cái MIUI backup có thể tách ra file apk để cài cho rom này ko bác? thích soft đó vì dễ xài và nhanh

cái MIUI backup có thể tách ra file apk để cài cho rom này ko bác? thích soft đó vì dễ xài và nhanh
Chắc là được thôi, bạn cài thử xem sao. Rom Sense Runnymede mà mình trích MIUI DigitalCompass ra cho vào thì vẫn chạy tốt không vấn dề gì...

misa617

Mình có một vướng mắc khi dùng bản V19 này : mọi thứ đều ổn nhưng khi nghe nhạc rồi chuyển qua chế độ quay phim ( để quay một đoạn phim và dùng luôn bản nhạc đang nghe làm nền của phim) thì không được - bấm quay phim thì nhạc tự động ngưng ! Cách quay phim + nhạc này mình lại sử dụng được trong bản NDT Miui Stable V2.2 cũng của bạn Lang thang thì OK !
Vậy nhờ các bạn có thể chỉ dẩn để mình có thể thực hiện trong bản V19 này vì Mình cũng đang thích bản này hơn là dùng bản Miui V2.2 . Cảm ơn !

dinhmenh143

mình hơi ot ngoài lề tí. mình đang xài rom dhd của bác dũng. Ram free ít quá làm thế nào tăng ram free vậy

bonbonhuydao

Các bác cho em hỏi tí ? Sao em thấy bản rom nào hd2 cũng nhận wifi yếu quá vậy ? Các bác có ai biết cách nào làm cho con hd2 nhận wifi mạnh lên tí kg ?
Thanks all !!

Các bác cho em hỏi tí ? Sao em thấy bản rom nào hd2 cũng nhận wifi yếu quá vậy ? Các bác có ai biết cách nào làm cho con hd2 nhận wifi mạnh lên tí kg ?
Thanks all !!
Vấn đề này một phần do nguồn phát sóng WiFi xa hay gần, mạnh hay yếu và cũng tùy từng thiết bị lẫn bản rom bạn đang dùng nữa. Nếu bạn đã úp qua các bản rom mà sóng WiFi vẫn thế thì chắc do nguồn phát sóng WiFi thôi.

tách ra = cách nào vậy bác?có thể hướng dẫn mình xíu ko? thank
Bạn mở file .zip của bản rom ra (double click vào file .zip) và theo đường dẫn đến thư mục app hay app_s tìm file .apk đó rồi nhấn chuột phải rồi chọn Extrac to the specified folder rồi chọn nơi lưu là được, để add vào bạn mở file .zip của bản rom cần add vào, vô thư mục app hay app_s, nhấn chuột phải vào khoảng trống bất kỳ chọn Add files to archive và browser đến file .apk cần add là xong.

mình hơi ot ngoài lề tí. mình đang xài rom dhd của bác dũng. Ram free ít quá làm thế nào tăng ram free vậy
Bạn mở file .zip ra rồi xóa bớt các app không cần thiết là được.

bonbonhuydao

Vấn đề này một phần do nguồn phát sóng WiFi xa hay gần, mạnh hay yếu và cũng tùy từng thiết bị lẫn bản rom bạn đang dùng nữa. Nếu bạn đã úp qua các bản rom mà sóng WiFi vẫn thế thì chắc do nguồn phát sóng WiFi thôi.
Em khẳng định là kg phải do cục wifi đâu . Em đã test qua nhiều cục wifi rồi , ở c.ty hay ở cafe hay ở bida gì cũng như nhau ,chính xác nhất là ở nhà em , em đưa cái hd2 gần ngay cục wifi thì chỉ có 2 vạch sóng , em đi xa tầm 3 đến 5m thì còn 1 vạch . Em đã test nhiều cục wifi rồi ,mới dám đưa ý kiến lên dđ nhờ AE giúp đỡ ! Ai biết cách gì khắc phục cho con hd2 thu sóng wifi mạnh lên tí kg ạ .
Thanks all !!

Em khẳng định là kg phải do cục wifi đâu . Em đã test qua nhiều cục wifi rồi , ở c.ty hay ở cafe hay ở bida gì cũng như nhau ,chính xác nhất là ở nhà em , em đưa cái hd2 gần ngay cục wifi thì chỉ có 2 vạch sóng , em đi xa tầm 3 đến 5m thì còn 1 vạch . Em đã test nhiều cục wifi rồi ,mới dám đưa ý kiến lên dđ nhờ AE giúp đỡ ! Ai biết cách gì khắc phục cho con hd2 thu sóng wifi mạnh lên tí kg ạ .
Thanks all !!
Bạn thử úp lại WM xem tình hình có khá hơn không nhé.

langthang262

Thanks all !!
Quan trọng là vào mạng có OK không, vẫn nhanh bình thường thì chẳng có vấn đề gì cả.
Như vậy còn hơn là có 5 vạch (sóng ảo) mà không vào được mạng