• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

máy em đang cài nand andoid rồi, giờ muốn chuyển sang cài trên sd card thì phải làm thế nào. Mong nhận đc sự trợ giúp của các cao thủ
Có 2 cách cài là cài DualBoot giữa WM và Android SD hay giữa Android NAND và Android SD. Với WM và Android SD thì bạn chỉ cần vào File Explorer của WM rồi chạy Haret.exe để cài Android SD, với Android NAND và Android SD thì bạn sang topic này tham khảo nhé.

virgo219

các bác ới help với...em lỡ chọn chế độ image font trong khi chụp hình,sau khi chọn nó tự force close luôn,sau đó em vào lại camera thì cũng bị force close,hết chụp hình được rồi...huhu

coinguondng

các bác ới help với...em lỡ chọn chế độ image font trong khi chụp hình,sau khi chọn nó tự force close luôn,sau đó em vào lại camera thì cũng bị force close,hết chụp hình được rồi...huhu
Bạn vào setting–application-manager application- camera sau đó clear data đi là xong

tudokhung

Sau khi flash xong bạn thử tháo thẻ nhớ trước khi khởi động lại xem sao, nếu ko lỗi thì chép hết dữ liệu quan trọng ra computer, format thẻ, chép lại dữ liệu vào thẻ rồi cắm lại vào máy.

Em cài xong cứ bị báo lỗi "Quá trình com.android.phone đã dừng đột ngột. Vui lòng thử lại" là sao các bác nhỉ?
Đã tìm ra nguyên nhân gây ra lỗi FC này. Chính xác là do sim, và mình đoán là bạn iceman4ever đang dùng sim Viettel ?! Một số sim Viettel khi dùng các Rom CM7 sẽ dính phải lỗi này. Ngay cả N-One chạy rom Stock thì một số bản cũng gặp phải lỗi này. Cách khắc phục duy nhất hiện giờ là ra cửa hàng Viettel yêu cầu đổi sim mới, hoặc chuyển sang dùng Mobi, Vina. :D

randoms

Được bác à trước khi dùng thì xem máy đã HSPL chưa sau đó thì cài Android theo từng bước là được!

binht611

hi em chào các bác! Lâu lắm em không dùng nand rom cho hd2 (toàn dùng sd) giờ muốn cài bản v33 này vào cho con hd2 bằng clk mà không thấy đâu, toàn bản cho magrld. Phải làm sao bây giờ các bác ??

hi em chào các bác! Lâu lắm em không dùng nand rom cho hd2 (toàn dùng sd) giờ muốn cài bản v33 này vào cho con hd2 bằng clk mà không thấy đâu, toàn bản cho magrld. Phải làm sao bây giờ các bác ??
Có Kernel cLK mà bạn, flash xong rom MAGLDR nhưng đừng Reboot mà flash tiếp Kernel dành cho cLK ở đây.

locer204

Các bạn có link nào khác để tải rom không vậy ? Sao mình tải hoài bằng đường link trên không được .

binht611

hi bác langthang à. rom của bác có 1 cái mà em rất thích và khác với các bản rom khác là ko tự đóng opera mini. em hay dùng opera mini, khi dùng các rom khác thì khi thoát ra bằng nút home rồi chạy 1 số chương trình khác vào lại thì hay bị đóng hết các tab đã mở. riêng rom của bác thì không (đúng ra là rất ít khi bị đóng). em chỉ hay dùng opera mini để đọc báo còn các cái khác thì ít dùng nên thấy như thế rất là tiện. bác có thể chỉ em cách thay đổi trình quản lý bộ nhớ để được như vậy không.
em có tìm hiểu thấy bảo là phải thay đổi thông số oom hoặc các thông số đến phần lowmemorykiller tuy nhiên do chưa hiểu kỹ nên cũng chưa set được như mong muốn. mong bác hướng dẫn nhé.

trucnx

mình up rom bản v33.0, sau khi install successful khởi động lại máy thì máy boot màn hình rất lâu (mình đã chờ khoảng 15 phút) nhưng vẫn ko thấy gì tiếp theo, cài lại 1 lần nữa vẫn bị hic hic. helppp

alexnguyen6688

mình up rom bản v33.0, sau khi install successful khởi động lại máy thì máy boot màn hình rất lâu (mình đã chờ khoảng 15 phút) nhưng vẫn ko thấy gì tiếp theo, cài lại 1 lần nữa vẫn bị hic hic. helppp
bạn đã wipe chưa ?

langthang262

Bạn cài không đúng Recovery size rồi.
Bạn tìm bên ngoài, dùng cái HD2 Toolkit để phân vùng lại Recovery sau đó cài lại nhé (Nhớ wipe đầy đủ)

binht611

hi bác langthang à. rom của bác có 1 cái mà em rất thích và khác với các bản rom khác là ko tự đóng opera mini. em hay dùng opera mini, khi dùng các rom khác thì khi thoát ra bằng nút home rồi chạy 1 số chương trình khác vào lại thì hay bị đóng hết các tab đã mở. riêng rom của bác thì không (đúng ra là rất ít khi bị đóng). em chỉ hay dùng opera mini để đọc báo còn các cái khác thì ít dùng nên thấy như thế rất là tiện. bác có thể chỉ em cách thay đổi trình quản lý bộ nhớ để được như vậy không.
em có tìm hiểu thấy bảo là phải thay đổi thông số oom hoặc các thông số đến phần lowmemorykiller tuy nhiên do chưa hiểu kỹ nên cũng chưa set được như mong muốn. mong bác hướng dẫn nhé.

HIX, bác langthang xem giúp mình món này nhé!!!

Đã tìm ra nguyên nhân gây ra lỗi FC này. Chính xác là do sim, và mình đoán là bạn iceman4ever đang dùng sim Viettel ?! Một số sim Viettel khi dùng các Rom CM7 sẽ dính phải lỗi này. Ngay cả N-One chạy rom Stock thì một số bản cũng gặp phải lỗi này. Cách khắc phục duy nhất hiện giờ là ra cửa hàng Viettel yêu cầu đổi sim mới, hoặc chuyển sang dùng Mobi, Vina. :D

Cái này đâu phải do sim bạn ui, v33 bị còn những bản trước ko hề bị vậy đâu phải sim.

tienden

Mình cũng bị lỗi đó khi tải v33 trên Filesonic , mình tải lại tren upload.to thì hết bị, bạn thử lại xem

no1tkt

Bản V34 này bị lỗi camera. Bật flash là ảnh bị xanh... @@ Với cả bộ nhớ trống ít hơn V33 bởi có thêm Google+. Còn lại thì dùng cũng khá mượt! Hi vọng bác chủ chóng fix lỗi camera... :)