• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[13-Feb-2012]NDT GINGER 2.3.7 VERSION 37.0 CM7.2 BASED [Kernel Tytung R14.0]

langthang262

Cho mình hỏi thêm..nếu vừa xài CM7 thì có thể sữ dụng thêm sense ko nhỉ...Yêu cái đồng hồ sense quá..bác nào hướng dẫn hộ e với nha..
Về đồng hồ thì bạn lên Maket download về (ví dụ như Fancy widget hay Go Weather ....), nhiều cái còn đẹp hơn Sense ấy

no1tkt

Bản V33 dùng rất ok nhưng mà mỗi tội lỗi Power AMP... Cứ mở lên là đơ rồi tự reset. Nản! :(

princefoot

Mấy bản này bị lỗi đèn LED báo có tin nhắn or cuộc gọi nhỡ,n không hề báo cho dù cài đặt như thế nào đi nữa

toiyeuKC

em HD2 của mình bị gì rồi mấy bác ơi ... cắm sạc hay cắm cable vào là toàn bị mất kết nối, màn hình tối thui liền ... một chút sau máy nóng lên luôn ... không biết bị sao nữa

toiyeuKC

Mình dùng TMous ...
Giờ cứ cắm cable vào hay là cắm sạc là em nó tự động tắt màng hình đứng máy, máy tính thì báo mất kết nối ... 1 lúc thì thấy máy nóng lên, sạc pin không vô .... ngay cả khi mình cho về màn hình 4 màu khi kết nối chữ USB vừa hiện lên là tắt bụp luôn :(
mình buồn quá anh em nào cứu giúp với :ar!

ybx

help

Hiện tại mình đang sài em hd2, chạy android 2.2.1 của PDA build thì phải (con này ông anh mình cho lại để mình sài, hàng TMobile)

Giờ muốn up lên 2.3.7 như trên thì làm thế nào?
Máy đã có sẵn HSPL 2.08.HSPL, MAGLDR113 với Recovery 3.0.2.5 - cái này mình xem trong máy thấy đấy đủ cả rồi :) nếu có video hướng dẫn càng tốt ^^ hì mình là newbie mà.

Thank all!

Hiện tại mình đang sài em hd2, chạy android 2.2.1 của PDA build thì phải (con này ông anh mình cho lại để mình sài, hàng TMobile) Giờ muốn up lên 2.3.7 như trên thì làm thế nào? Máy đã có sẵn HSPL 2.08.HSPL, MAGLDR113 với Recovery 3.0.2.5 - cái này mình xem trong máy thấy đấy đủ cả rồi :) nếu có video hướng dẫn càng tốt ^^ hì mình là newbie mà. Thank all!
Bạn nên vào menu MAGLDR mà flash lại Recovery 5.0.2.6 với dung lượng CWM là 150M nhé. Dùng HD2 NAND TOOLKIT để thực hiện cho dễ, tham khảo cách cài tại topic này.

ybx

@dinhtuandung2012 mình đã up Recovery 5.0.2.6 rồi, khi mình cài xong và reboot thì nó hiện luôn cái bảng báo "The process com.android.phone has stopped unexpectedly. Please try again." , vậy là bị gì nhỉ :(( giúp mình với

mình đã up Recovery 5.0.2.6 rồi, khi mình cài xong và reboot thì nó hiện luôn cái bảng báo "The process com.android.phone has stopped unexpectedly. Please try again." , vậy là bị gì nhỉ :(( giúp mình với
Thỉnh thoảng vẫn bị lỗi đó, bạn chỉ cần vào menu Recovery flash lại rom sẽ hết thôi chứ khởi động lại không ăn thua đâu.

langthang262

@dinhtuandung2012 mình đã up Recovery 5.0.2.6 rồi, khi mình cài xong và reboot thì nó hiện luôn cái bảng báo "The process com.android.phone has stopped unexpectedly. Please try again." , vậy là bị gì nhỉ :(( giúp mình với
Cài xong Recovery mới, phải wipe data / Advance - Wipe dalvik cache trước khi cài bản mới nhé.
Như thế thì mới k0 bị lỗi

ybx

Cài xong Recovery mới, phải wipe data / Advance - Wipe dalvik cache trước khi cài bản mới nhé.
Như thế thì mới k0 bị lỗi

Thank cậu, thì ra cái lỗi đó là do cái sim 64k của mình, hiện đã làm lại sim mới và hết bị rồi.

Nhưng lại gặp vấn đề là máy mình hiện giờ không có âm thanh là bị gì nhỉ @@, nghe nhạc ko được, play video cũng ko chạy. Mở thư nhạc chuông cũng im re :((