• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/07/12]MyMIUI v2.3.30 & MIUI ICS v2.6.29 [MAGLRD/cLK][Dorimanx + Tytung Kernel]

lovevip1102

Giờ bạn tắt hẳn máy, sau đó nhấn và giữ phím Power để vào menu MAGLDR, tại menu MAGLDR bạn chọn mục 5 USB Flasher (nhấn Volume để di chuyển và nhấn phím Call để chọn), cắm cáp kết nối với PC khi nào hiện Wait USB...USB thì bạn chạy HD2 NAND TOOLKIT để cài Recovery, các bước cài bạn tham khảo tại topic này (bước 4 đó nhé).

bạn ơi trong phần chia ko có 220 như hướng dẫn thì làm thế nào và 1 chỗ cache size thì mình gõ 5 còn phần chọn cache size bên kia có 5mb và 44 mb thì mình chọn 5mb ah

luutrupvc

bạn ơi trong phần chia ko có 220 như hướng dẫn thì làm thế nào và 1 chỗ cache size thì mình gõ 5 còn phần chọn cache size bên kia có 5mb và 44 mb thì mình chọn 5mb ah

Bạn vào custom, sau đó click repatition, nó sẽ xuất hiện để bạn điền 22o vào.

bobby09120

vẫn phải happy vs mymiui v12 còn bản ics 2.6 cài đợi dài cổ không thấy lên chẹp chán quá , không lẽ sự nghiệp up rom chỉ dừng ở đây sao ? hix

vẫn phải happy vs mymiui v12 còn bản ics 2.6 cài đợi dài cổ không thấy lên chẹp chán quá , không lẽ sự nghiệp up rom chỉ dừng ở đây sao ? hix

Sao vậy . Mọi người vẫn làm bt mà. Bạn chia thẻ chuẩn chứ. Nếu thẻ ko nhiều dl. Ban format thẻ. Chia lại 1 lần duy nhajdts. Và cài laih toàn bộ từ dầu xưm nhé. Good luck.

bobby09120

dear Mr duongphuongdong2009
sau khi làm những bước như trên mà vẫn màn hình nóng mà không vào được miui , theo như gợi ý của bác em format và chia lại thẻ nhớ từ cwm và cài lại vẫn không được , bác ở HN hay ở đâu vậy a

luutrupvc

Mình là người thường hay up rom lắm, thậm chí mình up một tuần tới 3 lần. Nói chung theo hướng dẫn mình up rất bình thường. Mình chia 220/5 theo HD2 toolkit, mình cứ up mọi loại rom vẫn được không bị sao hết. Bạn thử làm đúng theo hướng dẫn. Wipe(task29) làm lại từ đầu đi.

Chỉnh sửa cuối:
dear Mr duongphuongdong2009
sau khi làm những bước như trên mà vẫn màn hình nóng mà không vào được miui , theo như gợi ý của bác em format và chia lại thẻ nhớ từ cwm và cài lại vẫn không được , bác ở HN hay ở đâu vậy a
Mình ở hn. Mình ở hà đông. Nếu bạn làm đúng sẻ mà. Rom miui là up dễ nhất.
nếu vẫn gặp khó khăn bạn có thể liên lạc hoặc qua mình nếu cũng ở hà động.

huynh_quan2909

bản này cai báo thức toàn bị lỗi, mình tải app alarm khac trên market về cũng vậy luôn, xin chỉ cách fix

bth88888

Em caì cái rom MIUI ICS 2.6.8 máy khởi động lại liên tục mấy chục lần chán lại cài cái cũ .

serain

bản này lỗi ji ấy, chạm chạm thấy màn hình nháy 7 màu, kinh hãi, e cài mymiui thôi :((

lyakhoi

cài isc mãi mà không được chán, toàn đứng ở màn hình HTC
mình để recovery 5/200/5

lyakhoi

mình để recovery 5/200/5
làm lại nhiều lần rồi mà không được giờ lại quay lại myMIUI

mình để recovery 5/200/5
làm lại nhiều lần rồi mà không được giờ lại quay lại myMIUI

Sau khi flash rom fix boot ngay. Mình vừa làm video mà chưa biết up lên sao.

KCTV

Mình cài bản 2.6.8 nói chung chạy ổn định, nhưng không hiểu sao máy cứ tự bật sáng màn hình trong vài giây rồi lại tự tắt mà không khắc phục được, còn nữa cài phần mềm Screen off vào thì khi nhấn để tắt màn hình nó không tự tắt mà chuyển về chế độ màn hình khóa. Softkey cho bản này không có nút power như bản 2.6.1 nữa.

luutrupvc

Bạn duongphuongdong2009 ơi, Nhờ bạn giúp đở mình mấy vấn đề sau:
1. Bản miui 2.6.8 này trong sotfkey không có nút power off, mình cài sreen off nhưng chỉ tắt được màn hình đang mở, sau đó vẫn xuất hiện màng hình locksreen, rồi mình phài tắt tiếp bằng phím cứng. Sau đó mình muốn lấy sreen off ra nhưng không thể lấy được bạn ơi. có cách gì lấy ra được không và làm sao có nut power off để khỏi sử dụng phím cứng.
2. Mình hay lên mạng tìm các bài viết hay dạng word ( file doc) để đọc trên phone, tuy nhiên đọc dang doc này trên document to go thì nền màu trắng khó đọc, có ứng dụng nào đọc file word mà mình có thể thay đổi màu nền được không. Thanks trước.

Chỉnh sửa cuối: