• Hiện tại trang web đang trong quá hình chuyển đổi và tái cấu trúc lại chuyên mục nên có thể một vài chức năng chưa hoàn thiện, một số bài viết và chuyên mục sẽ thay đổi. Nếu sự thay đổi này làm bạn phiền lòng, mong bạn thông cảm. Chúng tôi luôn hoan nghênh mọi ý kiến đóng góp để chúng tôi hoàn thiện và phát triển. Cảm ơn

[08/07/12]MyMIUI v2.3.30 & MIUI ICS v2.6.29 [MAGLRD/cLK][Dorimanx + Tytung Kernel]

crazybadboy

Bạn xài bản này so với bản v14 b4 hay miui 2.6.8 khác nhau như thế nào hả bạn.Tại sao không cài bản V14 b4 mà cài bản v10 hả bạn. Mình đang tim bản thật ổn để xài, thỉnh thoảng up vài rom mới cho đở buồn và tìm mới lạ.
mình xài bản v14b4 thì thấy pin nhanh hết lắm (cũng có thể thẻ nhớ bi virus)...vả lại đọc trên diễn đàn nghe nói hay bị mất sóng, còn gặp lỗi nên mình up xuống bản v10...mình nghe bạn dongphuongduong2009 nói bản v10 là version sau của bản V48 development của bạn langthang, ổn định nên xài luôn...tuy nhiên bản v10 thì bị tình trạng gọi đến màn hình đen thui(v12,13,14 thì không bị)...lúc up room lần đầu thì báo apps.phone force close...sau đó wipe lại flash lại thì được...thiệt sự mình cũng muốn tìm bản ổn định nhất để cài apps mà cũng chưa bít bảo nào...cũng may có cái titanium nên cứ backup rồi khi flash room lại vô đó restore...hic hic

luutrupvc

Bạn duongphuongdong2009 ơi. Có bản MIUI ICS 2.6.15 Ported by smokin901 rồi, bạn up lên cho anh em đi bạn. cảm ơn.

luutrupvc

mình xài bản v14b4 thì thấy pin nhanh hết lắm (cũng có thể thẻ nhớ bi virus)...vả lại đọc trên diễn đàn nghe nói hay bị mất sóng, còn gặp lỗi nên mình up xuống bản v10...mình nghe bạn dongphuongduong2009 nói bản v10 là version sau của bản V48 development của bạn langthang, ổn định nên xài luôn...tuy nhiên bản v10 thì bị tình trạng gọi đến màn hình đen thui(v12,13,14 thì không bị)...lúc up room lần đầu thì báo apps.phone force close...sau đó wipe lại flash lại thì được...thiệt sự mình cũng muốn tìm bản ổn định nhất để cài apps mà cũng chưa bít bảo nào...cũng may có cái titanium nên cứ backup rồi khi flash room lại vô đó restore...hic hic
Ban muốn xài ổn định luôn thì nên cài bản nexushd2 ics cm9 v2.3

luutrupvc

Bạn duongphuongdong2009 ơi. Có bản MIUI ICS 2.6.15 Ported by smokin901 rồi, bạn up lên cho anh em đi bạn. cảm ơn.

ok done
đã cải thiện được khá nhiều. tuy nhiên xem flash trên trình duyệt web vẫn bị nhòe hình. cái này mình thấy 4.0.4 khác ko bị.
link mediafile mình đang up. hôm nay mạng lâu quá. các bạn đợi nhé.

Chỉnh sửa cuối:

QuangNguyen198x

trong rom ko có tiếng việt bạn ơi. bản 2.6.15. mình vào cài đặt chỉ có tiếng anh với tiếng trung quốc

daoviethai_78

hic, bản 2.6.15 mình up Ok nhưng khởi động bị treo logo MIUI< tháo pin 3 lần vẫn bị thế chán đành up bản khác

lyakhoi

mình thấy bản myMIUI 2.3... v14b4 vào face chậm quá, không hiểu sao nữa

nktt3514

Mình hôm qua cũng thử up lên 2.6.15 ICS nhưng khởi động bị treo cứng ở logo MIUI xiaomi.com. Mãi ko được lại chuyển về myMIUI. hic.